Hạng D
13/5/10
1.071
252
83
47
Cản sau dính sát đít xe có ảnh hưởng gì đâu mà bắt tháo ko biết.

Hạng C
21/5/14
824
1.164
93
Rất để í thấy bác Minh, í lộn Hùng râu hay ném đá chỗ đk này. Bác có chỗ ruột nào thì giới thiệu ae biết nha.

• Like
Reactions: Hilander
Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...
Cản sau dính sát đít xe có ảnh hưởng gì đâu mà bắt tháo ko biết.
Nhiều bác cứ giả vờ, hehe.
Kính gửi Anh Thanh Truc
Trả lời câu hỏi của Anh về việc lắp thêm cản sau bằng inox lên ô tô, Cục ĐKVN xin trả lời như sau:
- Việc lắp tự ý lắp thêm các chi tiết, hệ thống, tổng thành lên ô tô không theo quy định của nhà sản xuất làm ảnh hưởng đến tính năng an toàn kỹ thuật và bảo vệ môi trường của xe và có thể gây mất an toàn cho người khác cùng tham gia giao thông trên đường.
- Việc Anh tự lắp thêm cản sau xe bằng inox làm thay đổi chiều dài toàn bộ của xe, làm ảnh hưởng tới các chỉ tiêu thông qua của xe so với tính toán của nhà sản xuất và gây nguy hiểm cho người tham gia giao thông nếu xảy ra va chạm vì cản trước/sau bình thường của xe ô tô đã được nhà sản xuất tính toán và đảm bảo hấp thụ một phần lực va chạm, giảm thiểu nguy cơ gây ra các hư hỏng, chẩn thương khi va chạm với các phương tiện khác; khi Anh lắp cản inox thì tác dụng hấp thu va chạm không còn làm tăng nguy cơ và mức độ hư hỏng, bị thương nếu xảy ra va chạm khi tham gia giao thông trên đường.
- Do đó việc tự ý lắp thêm cản inox của anh vi phạm quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ và đường sắt (Nghị định 171/2013/NĐ-CP ngày 13/11/2013 - khoản 7 điều 30).
Cảm ơn sự hợp tác của Anh trong công tác đảm bảo an toàn giao thông.
Trân trọng;
Đặng Trần Khanh

• Like
Reactions: bac 8
Hạng D
18/8/14
1.116
425
83
44
Bác Hùng cho em cái link.
Bác coi cái công văn mà 1 số mem post trên này, cái CV này là tào lao nhưng cũng không nói bắt tháo cản sau, mà nói dk kiểm tra hồ sơ hình ảnh gốc yêu cầu chủ xe khắc phục, nếu đã dk với hình ảnh cản sau rồi, là HS gốc đã có cản thì DK phải cho đăng kiểm bình thường nhé, thằng nào lạm quyền làm khó bác kiện cho nó về nuôi heo đi.

Hạng D
18/8/14
1.116
425
83
44
Nhiều bác cứ giả vờ, hehe.
Cái trả lời của ông này tào lao, cản sau là phụ kiện an toàn cho người lái xe và các phương tiện 2B chạy sau, gắn cản sau không thay đổi kết cấu xe, dk không cho đk là lạm quyền nhằm mục đích xấu.

• Like
Reactions: A New Level
Hạng B2
2/12/13
305
538
93
Một số phụ kiện lắp vô vừa đẹp, vững xe vừa an toàn cho người đi đường thì nên xem xét cho lắp - giống vụ nắp che thùng xe pickup vừa được bộ GTVT giải quyết. Nhưng cũng phải quản lý chứ không có bác lại gắn đồ nhọn , sắc cạnh ( giống mấy con tán kiểng nhọn như mũi dùi gắn ở 2B, hay sắc như dao ở bảo hiểm bô airblade ...) thì cũng nguy hiểm. Theo em thì những nhà sản xuất phụ kiện phải có đăng ký và được bộ GTVT cấp tem cho SP của mình. anh em OS mình cứ gắn SP có dán tem hợp quy là được đăng kiểm.

• Like
Reactions: dawmgoodman
Hạng C
14/8/14
688
554
93
35
cho em hỏi đến thời điểm này đã có bác nào dính biên bản vụ cản sau chưa (hình xe trong đăng kiểm có cản sau).