Hạng D
27/4/09
1.030
22
0
35
Re:Đang phần vần về xe Ford Focus

Xe dap nói:
Bác Huy phải mua xe Fiesta sau đó chuyển qua Focus phải không bác, Bác mua của Thuận phải không? Bác Thuận là nhân viên của em, Hôm nào bác Huy đến nhận xe thì Alo cho em nhé, E sẽ nói Thuận đề xuất tặng bác món quà
Vậy sao hôm truớc bà cả em lấy Fiesta S hok có quà gì giá trị hết zị bác, đuợc có mấy lân thay nhớt miễn phí, bình cứu hỏa, thảm lót, bạt phủ à, so với bộ ghế da hay phim dán thì khác biệt quá à, hichic

Tập Lái
1/7/11
9
0
1

madata nói:
Xe dap nói:
Bác Huy phải mua xe Fiesta sau đó chuyển qua Focus phải không bác, Bác mua của Thuận phải không? Bác Thuận là nhân viên của em, Hôm nào bác Huy đến nhận xe thì Alo cho em nhé, E sẽ nói Thuận đề xuất tặng bác món quà
Vậy sao hôm truớc bà cả em lấy Fiesta S hok có quà gì giá trị hết zị bác, đuợc có mấy lân thay nhớt miễn phí, bình cứu hỏa, thảm lót, bạt phủ à, so với bộ ghế da hay phim dán thì khác biệt quá à, hichic
Ban đầu em tính lấy FFi S, cũng ko có quà giá trị, do không hãm được cái sự sung sướng nên chuyển qua lấy Fò cụt, khỏi phải đợi

LK
Hạng D
8/9/04
1.948
19
38
Chợ Lớn

thangtnl nói:
LK nói:
couto nói:
Bác thay 4 cái lốp Mit chạy cho êm, lốp zin của focus lờm lắm
Vụ này lại nghe...người ta nói nữa hả Bác? E thấy nó êm chán so với cái Toy Vi ốt & cái Daewoo..(à xin lỗi Chevolet Cruze chứ!) mua vì thấy người ta chạy ngoài đường nhiều của Bác:D
<span style=""color: #ff0000;"">Nói thật lái Focus rồi lâu lâu lái cái Vi Ốt của thằng bạn mua cho Vợ e thấy như vừa buôn SHi xuống chuyển qua chiếc Wave S</span>:D.
Bác so sánh hơi quá rồi, nếu Mondeo tương đương với SHi thì em còn đồng ý, chứ Focus thì chưa chắc.
@thangtnl: hi hi...Bác nói đúng! e dùng cách "phóng đại" để hình dung :D.
@XX to: giỡn chút mà nóng dữ hen:D?

Hạng B2
3/8/11
116
1
0

LK nói:
NRSUR nói:
Mua xe giống cưới vợ vậy, gồm nhiều giai đoạn : nghe ngóng, bàn tán, hỏi thăm người quen tin tưởng. Sau đó tới showroom, xem mắt kỹ càng từng em một trong cùng tầm tiền ( đừng nên bỏ qua bất cứ 1 thương hiệu nào ), hãy ngắm kỹ mặt trước , mặt sau, bên hông, vào trong xe ngồi ghế lái, ghế phụ , ghế sau để cảm nhận từng không gian, sờ từng bộ phận các chi tiết nhựa , cao su mềm, option kèm theo. Rồi về nhà đọc kỹ tài liệu từng em, từ hệ thống giảm sóc trước sau, công nghệ máy móc, tính năng an toàn, kích cỡ thân xe rộng hẹp...
Nói chung cả 1 quá trình dài và phức tạp đôi khi khó phân định hơn kém, điều còn lại sau cùng : bạn đã lỡ yêu say đắm em nào thì cưới em đó , dẫu rằng sau này phát hiện có khuyết điểm thì cũng dễ bỏ qua...:cool::cool::cool:
Tái bút : Mình vừa mới rước một em Ford Focus MT 1.8 , đầy đủ giấy tờ là 640tr. Nói chung cực kỳ hài lòng
nếu mua xe: đồng ý tứ cho với Bác luôn, bác thiệt là kỹ, chính xác..chính xác...là nên như vậy khi mua xe

nhưng nếu cưới Vợ: nói nghe ghiền dữ vậy cha nội ! ở đâu cưới Vợ mà cho Bác:
ngắm kỹ mặt trước , mặt sau, bên hông, vào trong ....nội x....còn ngồi thử... bàn tọa... lái, bàn tọa phụ, bàn tọa sau, cảm nhận từng không gian, sờ từng bộ phận....các chi tiết ...,... mềm, option kèm theo.
Rồi còn có tài liệu cho Bác đọc, từ ... trước sau, công nghệ ..., tính năng an toàn, kích cỡ 3 vòng thân ... rộng hẹp...
Ở đâu có Bác chỉ coi, e nhịn ăn kiếm thêm vài e:D.
Đài Loan Hàn Quốc qua...mua Vợ còn hông được vậy nữa à! kể nghe ghiền
Cũng đang mơ màng... Ước gì mình được .... làm như thế ( cái khoản ... bàn tọa .. ba vòng ..
) .

Hạng B1
21/8/10
68
0
0

focus ngon ạh! ghia càng tốt vì đủ gia vị hơn.chúc bác ngon miệng!xăng dầu ko quan trọng vì theo em thời buổi cạnh tranh nên việc xăng dầu ko chênh lệch nhiều như ngày trước đâu.hơn nữa nếu bác bỏ thệm 20k/100km để được lái 1 cái xe bác thích + cảm giác lại tuyệt vời + phong cách và ít đụng hàng + bla bla bla nữa thì 20k đó cũng đáng lắm chứ! nhất là khi bạn bè bác có dip đi thử focus thì nghe họ khen cũng sướng tai lắm hehehe

Hạng B2
3/8/11
116
1
0

Theo mình thấy Ford Focus sedan là chiếc xe rẻ tiền mà lại ít bị đụng hàng .....ra đường đỡ sợ bị vặt đồ phụ tùng

Hạng F
22/12/10
7.692
8.763
113
TNL Solutions
www.tnlsolutions.com

NRSUR nói:
Theo mình thấy Ford Focus sedan là chiếc xe rẻ tiền mà lại ít bị đụng hàng .....<span style=""color: #ff0000;"">ra đường đỡ sợ bị vặt đồ phụ tùng</span>

Bác nhầm rồi, có xe của bác nào trong OS bị "mượn tạm" logo Ford rồi.....dạo này bọn trộm làm việc tích cực lắm.

:D:D:D

Tập Lái
26/7/11
44
0
0

mọi người cho em hỏi sao xe FF khi xe đang chạy ngồi ở trong vẫn mở cửa dc , cho dù tài có khóa đi nữa thì các cửa còn lại vẫn mở được ???
Mấy bác chạy xe FF cho em hỏi mứa tiêu hao nhiên liệu của xe . Thanks

Last edited by a moderator:
Hạng D
5/4/07
1.793
385
83

vytan234 nói:
mọi người cho em hỏi sao xe FF khi xe đang chạy ngồi ở trong vẫn ơổ cửa dc , cho dù tài có khóa .

6km/lit :D

Tập Lái
26/7/11
44
0
0

couto nói:
vytan234 nói:
mọi người cho em hỏi sao xe FF khi xe đang chạy ngồi ở trong vẫn ơổ cửa dc , cho dù tài có khóa .

6km/lit :D
Xăng ăn một tí cũng không sao , tại nghe mấy bác nói 17,7l/100km bác thì nói 14l/100km làm thấy ớn quá .