Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
27/1/09
1.348
11
38
35
khu Lộc An nếu được gọi là quán thì cái nào cũng đắt, so với giá sinh viên. Giá phòng Lộc An cũng vậy.
Xuống khu Hồ Tràm đi, giá cả phù hợp SV hơn.
Bác nào tìm resort thì xuống dọc từ ngả 3 trên chỗ Hồng Phúc xuống đến KS Vên Vên có cỡ chục cái resort. Coi Google maps cũng thấy có resort dễ dàng mà.
search Hồ Tràm thì ra nhiều thông tin trên OS này hơn Lộc An
Giá ở Phương Trang đây
Đang tính đi Lộc An thay Vũng Tàu, các bác cho ý kiến

Đang tính đi Lộc An thay Vũng Tàu, các bác cho ý kiến

• Like
Reactions: Iloovecar
Hạng D
27/1/09
1.348
11
38
35
mà khu biển Hồ Tràm có mấy con gì tương tự con bùa mắc ở miền Tây, cắn về gãi là thành ghẻ luôn nhé, không gãi thì nó ngứa sưng 1 cục cỡ 2 lần đầu đũa, nặn ra được vài giọt nước màu vàng, chắc là xác bạch cầu

Hạng B2
27/2/11
179
18
18
Cung trăng
Hôm rồi ra nhà hàng Phương Trang không thấy bảng giá này, là loại bảng giá có nhiều cỡ, ví dụ dĩa nhỏ, đĩa vừa và lớn. Tuy nhiên nếu đi ít người, không để ý dặn kỹ phục vụ sẽ phang ngay đĩa lớn nhất, mắc nhất, ruốt cuộc ăn không hết mà bị tính nhiều tiền. Mấy bác cẩn thận nhất là mùa thấp điểm, quán ít khách nên nhiều khi tính tiền cho đủ sở hụi...

Hạng C
30/6/11
764
65
28
52
Phương Trang em mới ghé tối qua 09/06. Cá nhân em nhận xét như vầy:
- Phục vụ: 9/10 (bình dân thì vầy ngon quá rồi)
- Đồ ăn: 6/10 - không hạp khẩu vị lắm. Ngoài món tôm 1 nắng làm khai vị với bia là bá cháy. còn lại dưới trung bình
- Giá: hơi mắc. 2L+1 nhỏ: 2 con ghẹ (chừng 400gr), cá mú kho tộ, rau muống xào tỏi, canh chả cá, 1 dĩa tôm 1 nắng nướng, 2 nước ngọt, 1 ken = hơn 1 chẹo
Nhưng cái phiền nhất là cái mùi cá ở khu kế bên bay qua. Ta nói nồng nàng 1 cách khó chịu. em cố lua vội. Muỗi quá chừng. cắn nát chân đại ca em hết.
Tổng quát: 4/10
Chút ghé Sáu An cách đó 1km coi sao

Hạng B2
27/2/11
179
18
18
Cung trăng
Quán xá như Phương Trang mà giá cả thế này là hơi chát nhỉ! Bác chủ cho tí còm men về Sáu An đi ạ.

Hạng D
27/5/13
1.526
1.911
113
:cool: EM đã đi rồi các bác ơj. Bãi tắm thì cực sạch vì ít người mà. Tuy nhiên do gần cửa sông nên dòng chảy ven bờ rất mạnh (cuốn về cửa sông), vì vậy không nên ra xa nha bác, cực kỳ nguy hiểm. Ra bãi tắm thì phải qua con sông cạn, đi vào mùa mưa thì nên quay về sớm, để mưa sập xuống thì lúc đi thuyền qua sông để vào bờ thấy không an toàn lắm.

Hạng B2
13/7/10
221
794
123
HCM
Lôc An thì biển vắng , không có buôn bán hải sản xung quanh, vì trong đó có phục vụ ăn uông nên gọi món ăn, có điểm thú vị là phải chèo xuồng qua một con sông nhỏ thì mới ra bãi biển, biển ít người , có cả phòng cho thuê nếu đi với gia đình có con nhỏ thì cũng tiên có chỗ cho F1 nghỉ ngơi. Còn về xung quanh thì có vẻ dân cư thưa thớt, e đi ban ngày , chưa ở qua đêm nên ko biết .

Hạng B2
5/5/08
108
0
16
43
Em gu gồ thấy ở Lộc An muốn ra biển thì phải đi qua một hồ nước. Giá ở Resort thấy cũng OK bác à. Bác có đi thì cho em vài hình thực tế. Vũng Tàu thì đi chán chê rồi, đổi tí gió
đúng là muốn ra biển thì phải ngồi ghe qua cái đầm, thường thì ks hay resort bao luôn khoản đó...gởi bác vài hình...

Attachments

Hạng F
8/2/12
10.198
32.677
113
Em với đám bạn đang dự tính đi VT vào ngày 2/5 này nhưng lo ngại giá cả quá nên tính đổi qua Lộc An. Coi trên web thì thấy quảng cáo quá trời nên cũng thích thích rùi. Mấy bác cho e hỏi ở Lộc An có gì vui ko ah, bãi biển ntn ?? Ăn uống thế nào ??? Có nhà nghỉ bình dân ko ?? Tụi em sinh viên nên tiết kiệm lắm ah. Cảm ơn các bác.
buồn rụng rúng luôn, sanh diên làm sao đủ tiền dô resort mà chơi, đi vt thượng vàng hạ cám, bình dân dễ chơi hơn bạn nhé

còn cần sự yên tĩnh và thư giãn thì đi hồ tràm, bình châu, lộc an

Status
Không mở trả lời sau này.