Hạng F
18/5/09
6.241
14
38
@hai.5bi: tróc xi hơi xấu 1 tí nhưng nên để đi luôn hoặc thay mới luôn cho đẹp. Bác nghe lời mấy ông ngoài Lý Thái Tổ đem đi xi lại, đi chưa hết trận mưa đầu mùa đã tróc ra như cũ roài. Để tiền đó rủ em leng keng có lý hơn. Hén.

Tập Lái
8/4/11
11
1
0
Đà Nẵng
mâm này cũ quá rồi....thây mâm mới đi mấy bác ơi...công ty em có nhiều mâm mới về lắm, mấy bác vào tham khảo rùi alo em nhe

alo cho em:0909357192
yahoo: muamuaha1269
ủng hộ em nhé

Hạng F
18/5/09
6.241
14
38
muamuaha1269 nói:
mâm này cũ quá rồi....thây mâm mới đi mấy bác ơi...công ty em có nhiều mâm mới về lắm, mấy bác vào tham khảo rùi alo em nhe
ủng hộ em nhé
Xe XNL mà hở tí mua mới thì lên đây hỏi làm chi bác ui:p

• Like
Reactions: Linh74
Hạng B1
29/4/10
67
3
0
huygb nói:
muamuaha1269 nói:
ủng hộ em nhé
Xe XNL mà hở tí mua mới thì lên đây hỏi làm chi bác ui:p
Cám ơn bác muamuaha1269, nhưng em đang định kiếm con khác có kèm theo cái mâm mới luôn, khỏi mua mâm :D. Với lại em cũng thích kiểu mâm tổ ong này + lúa chưa đủ DƯ nên ko có nghĩ đến mua đồ mới.
Bác nào có dư cái nào giống của em ko có xài thì cho em, em cám ơn+hậu tạ hìhì. Để em sơ cua cho nó đồng bộ.
Về cái khoản đánh bóng những chỗ phía trong như hình thì em tìm hoài mà ko có dụng cụ nào đút vô trong mà mài được. Em thấy có bán cái bàn chải sắt nhưng nó chỉ có một mặt râu sắt +chà bằng tay thì lâu ( chắc tới khi nào chán thì thôi mà ko biết có xong ko nữa) và không đẹp bằng mài bằng máy.
Hiện giờ thì em lấy dao cạo cho sạch sơn và tạm chấp nhận tới đây thôi. khi nào có cao kiến nào của các bác thì em mầm tiếp hiihiih
Đánh bóng mâm cho vợ hai

Last edited by a moderator:
Hạng D
25/12/08
2.083
160
63
Mấy chỗ đó bác mua cái máy ... mài nữ trang mà mài. Đùa bác tí cho vui, trước em thấy mấy ông thợ làm Moteur gần nhà em có cái máy mài cầm tay nhỏ xíu (chạy điện hoặc chạy hơi) dùng giấy nhám hình nón, em nghĩ có thể mài được mấy góc nhỏ này đó bác.

PhD confirmed
Hạng F
14/9/09
9.794
1.085
113
54
muamuaha1269 nói:

alo cho em:0909357192
ủng hộ em nhé

Ặk, sao bác không chỉ cách làm cho mâm cũ trở thành mới như mâm của công ty bác, khỏi mua :D

PhD confirmed
Hạng F
14/9/09
9.794
1.085
113
54
thanh20thanh nói:
Đánh bóng mâm cho vợ hai

---------
Em mua 1 hộp 925 ml hết 60 ngàn. Lột hết 4 cái mâm vẫn còn dư nhiều, rẻ hơn mua xăng thơm . Còn dư tiền để dành uống cafe hiìì.

Loại này em cũng có xài qua, tẩy sơn tĩnh điện thì hơi lâu chứ tẩy sơn dầu thì khoẻ re.

Hạng D
22/2/08
4.299
452
83
53
google.com
Bác dùng mấy khoan tay, dùng keo AB dán nhám vải P120 vào trục đường kính đủ để kẹp giống vậy

Dùng máy khoan đánh bóng mấy cái lỗ tổ ông

• Like
Reactions: ngovantaiidp
Hạng B1
29/4/10
67
3
0
Cảm ơn bác ToyZace! ý kiến bác quá đã. Nhà em chỉ có cái máy khoan và máy mài thôi nên em sẽ làm theo cao kiến của bác.
Các bác cho em hỏi tý về cái keo AB: em có xài rồi nhưng nó ko được như mong muốn. Ko được cứng và dính cũng ko ok lắm. ko biết có phải do em mua nhằm đồ cũ hay là trộn ko đúng cách? Cái keo em xài nó có 2 tuýp riêng ghi chữ A và chữ B giá 25 ngàn. "ông bán nói có loại đựng trong lọ thủy tinh nhỏ = ngón tay út có vài ngàn nhưng em ko mua"

PS: Trộm nghĩ nếu ai cũng như em thì bác muamuaha1269 không biết khi nào mới bán được mâm mới hiiì. Nhưng mà nghĩ lại nếu có nhiều ziền (hay thiệt nhiều ziền):D thì ko biết có còn nghĩ như vậy ko nữa kakakaka.

Last edited by a moderator: