Hạng B2
12/10/07
233
2
0
RE: Dành cho các bác đang chạy Santa Fe 2007

Có con FÒRD EXPEDITION đó mà đợt vừa rồi APEC nhập về chạy như xe bảo vệ lãnh tụ đó các bác. Em Fòrd đó thì tiêu chuẩn cao tuyệt vời nhưng mỗi tội chạy xăng, lục tốn lắm. Tôi ƯỚC GÌ có em đó nhưng chạy DẦU.

Với tôi xe chạy dầu là ưu tiên hàng đầu.

Hôm đầu tháng nghe Bác Dũng phát biểu là nhà nước không thể cứ trợ giá xăng dầu mãi được vì như thế không còn là kinh tế thị trường nữa, và VN phấn đấu mãi để được công nhận là kinh tế thị trường mà cứ đi trợ giá này nọ là ko ổn. Tôi đoán ngay là đợi các bác quốc hội họp xong thế nào nó cũng tăng giá nên tự nhủ là phải nhớ đổ 1 phát đầy bình trước khi nó tăng. Vậy mà lãng đãng thế nào quên mất, hôm trước khi đến cơ quan mở máy tính ra thì nó công bố tăng rồi, xót ruột quá, 1 bình dầu thiệt hại thêm gần 100k.

Nhưng xét cho cùng thì xe dầu vẫn đỡ buốt ruột hơn xăng các bác nhỉ.

Hạng C
18/6/07
661
36
28

bác Kiến cho em cái catalogue của santa fe 2.0 ở thị trường hàn quốc dc ko? bác cho em cái link good là oki rùi. em đội ơn bác

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: anvic238

bác Kiến cho em cái catalogue của santa fe 2.0 ở thị trường hàn quốc dc ko? bác cho em cái link good là oki rùi. em đội ơn bác
Cái này chắc phải nhờ bác HD240LI giúp đỡ rồi:D Bác này là chuyên gia về Hyundai, máy dầu...và nhiều thứ khác nữa;)
Hay là bác cứ đọc tạm HDSD máy dầu 2.2 vậy. Tôi nghĩ 2 loại này chỉ khác nhau cái cơ bản là 2.2 và 2.0 mà thôi. Nếu ở SG, bác liên lạc với bác Vũ Chevol để copy CD hoặc nếu bác ở HN, chịu khó đến chỗ tôi lấy CD.

Last edited by a moderator:
Hạng C
18/6/07
661
36
28

chứ bác ko có cái link nào cho em hả bác? em đang rẤT cần , bác có thể giúp em dc ko? chứ vào website ở hàn quốc www.hyundai-motor.com thì toàn tiếng hàn, còn website international thì ko có clx, mlx, slx gì hết

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

http://www.hyundai-forums.com/index.php?showforum=77
Bác vào địa chỉ trên đăng kí làm thành viên và hỏi mọi người thử xem. Đây là diễn đàn của những người chạy xe Hyudai trên toàn thế giới, link gửi bác là Santa Fe thế hệ 2 (từ 2006 trở lại đây). Chúc bác sớm có cái bác cần!;)

Hạng C
18/6/07
661
36
28

em rất cảm ơn bác kiến, nhân thể bày tỏ lòng cảm kích đến sự nhiệt tình của bác.
nhưng có một thắc mắc nhỏ là tại sao em vẫn chưa thấy mấy bản clx,mlx,slx nữa mà tòan là brochure cho gls,se,limted ko à! nếu bác có spec cho các bản cls,mlx,slx thì bác gửi cho em dc hông? email em là [email protected].
xin chân thành cảm ơn bác kiến