Hạng B1
23/7/09
61
79
18
Em cũng từng có những trải nghiệm ố zề khi ham rẻ mua đèn có CRI thấp ko rõ nguồn gốc.
Đèn trôi nổi ko rõ nguồn gốc thường là đèn tàu hoặc đèn do các xưởng nhỏ tự sản xuất. Còn chẳng rõ các loại đèn này có đạt tiêu chuẩn an toàn ko nữa. Theo em cái gì liên quan tới an toàn sức khỏe thì ko nên ham rẻ.

Tập Lái
8/10/20
23
56
13
30
Trên thị trường đèn của hãng nào có công nghệ chiếu sáng tự nhiên hả bác?
Trên thị trường Việt Nam thì mới chỉ có đèn led của Phenikaa lighting sử dụng công nghệ chiếu sáng tự nhiên còn các hãng khác như Pana, Rạng Đông, Điện Quang ko có sản phẩm nào có công nghệ tương tự như của Phenikaa lighting. Hãng Philips có chip LED Lumiled có đặc điểm tương tự nhưng ko được ứng dụng vào LED dân dụng.

Ngoài đèn led của Phenikaa ra, có một số thương hiệu đèn led của nước ngoài cũng có thể đáp ứng các hiệu ứng & nhu cầu ánh sáng theo nhịp sinh học con người. Ví dụ như GE Lighting (Mỹ), Norb Lighting (Mỹ)...

Hạng B2
16/9/19
109
41
28
37
Đèn học tốt cho mắt, chống cận thì cả Philips và Phenikaa lighting đều có các dòng đèn phù hợp làm đèn học.

Hạng B1
16/7/21
50
13
8
37
Trên thị trường Việt Nam thì mới chỉ có đèn led của Phenikaa lighting sử dụng công nghệ chiếu sáng tự nhiên còn các hãng khác như Pana, Rạng Đông, Điện Quang ko có sản phẩm nào có công nghệ tương tự như của Phenikaa lighting. Hãng Philips có chip LED Lumiled có đặc điểm tương tự nhưng ko được ứng dụng vào LED dân dụng.

Ngoài đèn led của Phenikaa ra, có một số thương hiệu đèn led của nước ngoài cũng có thể đáp ứng các hiệu ứng & nhu cầu ánh sáng theo nhịp sinh học con người. Ví dụ như GE Lighting (Mỹ), Norb Lighting (Mỹ)...
Lại phải lưu lại những thông tin quan trọng như này. Sau này mua đèn thì lưu ý vấn đề này.

Hạng B1
1/4/18
77
45
18
Đèn học cần chọn đèn có độ hoàn màu >95 cơ ah.

Hạng B1
30/8/18
55
16
8
31
Quận Bắc Từ Liêm
Em thấy không chỉ riêng chọn đèn học cho con, các loại đèn khác trong nhà cũng nên mua đèn có CRI cao, đèn có CRI thấp màu dại lắm.
Trừ đèn học ra, các ko gian khác trong nhà em thấy mua đèn có độ hoàn màu >80 là ổn rồi.