Hạng B1
12/6/17
58
881
88
32
Hì hì.... cái vụ tim tường này... lúc ra sổ là nó tính thông thủy đó nha ( thiệt mất mấy m2; mấy trăm triệu)
Là sao bác ???
có diện tích thông thuỷ riêng mà,
trong hdmb sẽ là diện tích thông thuỷ, thì giá trên m2 sẽ khác
....thiệt mất mấy m2..... e vẫn chưa hiểu ý bác nhi???

Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
Là sao bác ???
có diện tích thông thuỷ riêng mà,
trong hdmb sẽ là diện tích thông thuỷ, thì giá trên m2 sẽ khác
....thiệt mất mấy m2..... e vẫn chưa hiểu ý bác nhi???
ý mình là khi cấp sổ chỉ tính sở hữu trên DT thông thủy thôi... tức là khi giao dịch mua bán cũng chỉ nên tính theo DT thông thủy. Chứ tính theo tim tường thì người mua thiệt

Hạng B1
12/6/17
58
881
88
32
ý mình là khi cấp sổ chỉ tính sở hữu trên DT thông thủy thôi... tức là khi giao dịch mua bán cũng chỉ nên tính theo DT thông thủy. Chứ tính theo tim tường thì người mua thiệt
E hieu y bác rồi, trong HDMB của KH vói CDT vẫn là giá trên diện tích thông thuỷ mà bác, vậy thì người mua thiệt chỗ nào

• Like
Reactions: Đồng xanh
Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
E hieu y bác rồi, trong HDMB của KH vói CDT vẫn là giá trên diện tích thông thuỷ mà bác, vậy thì người mua thiệt chỗ nào
Hì hì... tại mình thấy bạn đưa thông số căn hộ bên trên theo DT tính từ tim tường

Hạng B1
12/6/17
58
881
88
32
Hì hì... tại mình thấy bạn đưa thông số căn hộ bên trên theo DT tính từ tim tường
Vậy là bác không biêt rồi, để em giải thích cho bác dễ hiểu, ví dụ
1pn : 50m2 ( tim tường) giá 2 tỷ => 40 triệu/m2
con thông thuỷ căn 1pn trên là
45m2 (thông thuỷ) giá cũng 2 tỷ => 44,5 triêu/m2
dien tích khác nhau thì giá sẽ khác nhau
bac hình dung chưa ạ ?

• Like
Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
Vậy là bác không biêt rồi, để em giải thích cho bác dễ hiểu, ví dụ
1pn : 50m2 ( tim tường) giá 2 tỷ => 40 triệu/m2
con thông thuỷ căn 1pn trên là
45m2 (thông thuỷ) giá cũng 2 tỷ => 44,5 triêu/m2
dien tích khác nhau thì giá sẽ khác nhau
bac hình dung chưa ạ ?
Hiểu bác... nhưng khi báo giá nên báo theo DT thông thủy cho thống nhất với cấp sở hữu sau này... vì khái niệm tim tường hiện nay ko còn sử dụng trong việc cấp sở hữu và trên HĐ mua bán căn hộ ký giữa CDT và người mua: ý mình vậy thôi. Trước khi áp dụng Nghị định 71 và Thông tư 16 (từ cuối 2010) thì báo giá theo tim tường (kể cả phủ bì) ko sao. chứ từ cuối 2010 trở đi, báo theo tim tường dễ gây hiểu lầm
Còn mình hiểu khi các bạn sales chào khách thì đây là 1 kỹ thuật để khách có "cảm giác" DT lớn hơn và giá thành/m2 nhỏ xuống. còn bản chất thì như nhau

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
12/6/17
58
881
88
32
Hiểu bác... nhưng khi báo giá nên báo theo DT thông thủy cho thống nhất với cấp sở hữu sau này... vì khái niệm tim tường hiện nay ko còn sử dụng trong việc cấp sở hữu và trên HĐ mua bán căn hộ ký giữa CDT và người mua: ý mình vậy thôi. Trước khi áp dụng Nghị định 71 và Thông tư 16 (từ cuối 2010) thì báo giá theo tim tường (kể cả phủ bì) ko sao. chứ từ cuối 2010 trở đi, báo theo tim tường dễ gây hiểu lầm
Còn mình hiểu khi các bạn sales chào khách thì đây là 1 kỹ thuật để khách có "cảm giác" DT lớn hơn và giá thành/m2 nhỏ xuống. còn bản chất thì như nhau
Bác nói cũng đúng, mà e không quan tâm lắm cái thủ thuật gì của bác, đơn giản e nói bác vậy nè cho bác dễ hiểu nhen Ví dụ bác là khách hàng của e hỏi mua căn hộ, trong giỏ hàng của cdt cập nhật, ghi diện tích tim tường và giá căn hộ, thì em báo chính xác cho bác như vậy, em có ăn chặn ăn bót gì của bác trong đó không ??? Vậy bác thấy em có dùng thủ thuật gì không ??? Không hề !!! sale tụi em cập nhật thông tin chuẩn nhất cho bác rồi, bác còn đồi gì nữa, chẳng qua là bác không cập nhật kỹ thôg tin thì trách móc ai ???

Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
Bác nói cũng đúng, mà e không quan tâm lắm cái thủ thuật gì của bác,
đơn giản e nói bác vậy nè cho bác dễ hiểu nhen
Ví dụ bác là khách hàng của e hỏi mua căn hộ, trong giỏ hàng của cdt cập nhật, ghi diện tích tim tường và giá căn hộ, thì em báo chính xác cho bác như vậy, em có ăn chặn ăn bót gì của bác trong đó không ??? Vậy bác thấy em có dùng thủ thuật gì không ??? Không hề !!!
sale tụi em cập nhật thông tin chuẩn nhất cho bác rồi, bác còn đồi gì nữa, chẳng qua là bác không cập nhật kỹ thôg tin thì trách móc ai ???
hì hì.... mình thắc mắc ở góc độ người mua (theo pháp lý cấp sở hữu thôi) chứ ko trách gì bác... mình biết cái này là ma giáo của bọn CDT gây hiểu lầm cho người mua nhà. cuối tuần relax cho dui dẻ đi bác

Hạng B1
12/6/17
58
881
88
32
hì hì.... mình thắc mắc ở góc độ người mua (theo pháp lý cấp sở hữu thôi) chứ ko trách gì bác... mình biết cái này là ma giáo của bọn CDT gây hiểu lầm cho người mua nhà. cuối tuần relax cho dui dẻ đi bác
Dạ, nếu bác là người mua thì bác phải trách CDT, chứ theo ý bác nói ở trên thì tội cho sale bọn em lắm bác hè:D:D
( bác thông cảm em nó mới nên hơi nói thẳng, có gì mong bác bỏ qua cho em nó:D)

• Like
Hạng B1
12/6/17
58
881
88
32
CDT nhả 3pn view sở thú và Landmark 81 :
A2.09.02 : 8.776
A2.15.02 : 8.839
A2.15.03 : 9.630
A4.07.10 : 8.467
A4.09.09 : 8.218
A4.06.09 : 7.324
Giá gốc CDT và ký hợp đồng trực tiếp với CDT nhé các bác
Bác nào cần thêm thông tin chi tiết inbox em nhé ;)

• Like
Reactions: Bds-saigon