Hạng B2
22/5/16
221
928
93
Hồi xưa em mua vì cái view nóc trường sang trọng, thượng lưu thế này:

Dành cho cư dân VGR - BA SON (ONLY)

Giờ bác Vượng hóa nó ra thế lày thì tính sao các bác:

Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
Các bác nếu chịu để ý kỹ sẽ thấy, tựu trung hàng của ô Vượng
1. vị trí cực đẹp, trung tâm
2. PR Facade long lanh huyền ảo...truyền thông thổi lên mây
3. Xây dựng thì mỳ ăn liền (xây nhanh bán hốt tiền nhanh) chất lượng ko tương xứng với vị trí và giá tiền người mua bỏ ra
4. người mua cuối cùng ngậm ngùi với đống căn hộ "bán cũng dở mà ở cũng lăn tăn"

viết ko có ý dìm hàng. Mời các bác cho ý kiến " đúng thì like, sai thì ném đá"

Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
và 6 cái Blocks nó tạo thành đường cong ôm lấy trường thật là đẹp vậy mà nhà chức trách lại duyệt nó dính vào nhau vầy :(.
Riêng cái này thì do thằng vẽ minh họa nó cố ý nha bác chứ ko phải nhà chức trách (phải theo quy chuẩn xây dựng về khoảng cách an toàn cháy nổ). Ví dụ trên hình minh họa bác thấy tuyến Metro chạy rất xa các tòa nhà (khiến người mua an tâm về tiếng ồn). Nhưng khi xây thực tế thì rất sát các khối căn hộ

• Like
Reactions: chickenrun1
Hạng B2
22/5/16
221
928
93
Riêng cái này thì do thằng vẽ minh họa nó cố ý nha bác chứ ko phải nhà chức trách (phải theo quy chuẩn xây dựng về khoảng cách an toàn cháy nổ). Ví dụ trên hình minh họa bác thấy tuyến Metro chạy rất xa các tòa nhà (khiến người mua an tâm về tiếng ồn). Nhưng khi xây thực tế thì rất sát các khối căn hộ

Khoảng cách thực tế nè bác. Không biết người ta có đổ xô đến đây ăn uống để ngắm metro ở khoảng cách gần thế này không?

• Like
Reactions: freddy_jackal
Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
Khoảng cách thực tế nè bác. Không biết người ta có đổ xô đến đây ăn uống để ngắm metro ở khoảng cách gần thế này không?View attachment 1528582
Rõ ràng bác thấy hình vẽ phối cảnh thì tuyến Metro nó cách xa các tháp căn hộ gấp 3 lần thực tế.
tuyến Metro nó chạy rất nhanh. về nguyên tắc quy hoạch thì 2 bên phải có hành lang an toàn . Nhìn thế này thì hành lang an toàn chắc vào sát mép cao ốc cmnr. haizzzzz. Tiếng ồn 24/24 nữa.
Đội căn hộ có cách âm còn đỡ. đội villa bỏ ra hàng chục tỏi mà ầm ầm suốt ngày đêm... đúng là a Vượn !!!!!

Hạng B2
22/5/16
221
928
93
Rõ ràng bác thấy hình vẽ phối cảnh thì tuyến Metro nó cách xa các tháp căn hộ gấp 3 lần thực tế.
tuyến Metro nó chạy rất nhanh. về nguyên tắc quy hoạch thì 2 bên phải có hành lang an toàn . Nhìn thế này thì hành lang an toàn chắc vào sát mép cao ốc cmnr. haizzzzz. Tiếng ồn 24/24 nữa.
Đội căn hộ có cách âm còn đỡ. đội villa bỏ ra hàng chục tỏi mà ầm ầm suốt ngày đêm... đúng là a Vượn !!!!!
Có khi đó lại là lợi thế đó bác. Dân ta chưa được ngắm tàu ở khoảng cách gần nên đó là điều độc đáo. Bác khỏi lo cho khu vila vì khuc đó metro đã đi âm.

• Like
Reactions: beken_2002
Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
Có khi đó lại là lợi thế đó bác. Dân ta chưa được ngắm tàu ở khoảng cách gần nên đó là điều độc đáo. Bác khỏi lo cho khu vila vì khuc đó metro đã đi âm.
hì hì... có thể là lợi thế. bác phải lưu ý là bờ sông dù đoạn villa Metro đi âm nhưng tàu chạy nhanh, gió xuyên mà lại chạy 2 chiều (khoảng cách trên dưới 50 m dài thôi) thì tiếng gió hút vào lòng ống ngầm vẫn âm vang nha bác.

• Like
Reactions: vuichoithoaimai
Hạng D
13/1/11
1.100
26.461
113
"Cho anh gần em thêm chút nữa" vì em L6 và A1+2 mà thôi :)