Tập Lái
4/4/16
10
8
3
32
Xe này là xe của em. Em có vài dòng chia sẻ cùng các bác:
- Cruise Control em gắn thêm đc 2,3 tháng rồi. Chạy khá ổn định, tuy rằng không có nhiều cơ hội dùng để dùng thường xuyên.
- RaceChip response control thì em khá hài lòng. Đúng là mới để level 3/6 thì chỉ cần dùng đến 1/10 công lực của chân ga so với lúc chưa lắp, đã dính ghế rồi. Con xe đầu tiên của em là xe nhập, thêm chạy thử con Venza của ông bạn + mấy con xe đời mới mặc dù ít chấm nhưng mà chân ga cực kỳ nhẹ/ nhạy. Quay lại con Fortuner của ông bạn khác và con 3.5Q của em thì đạp ga nó cứ ì ra, hóa ra là nó có độ trễ, chắc là để cho phù hợp với đường xá/ giao thông ở VN. Lúc trước, em có nghiên cứu RaceChip One/Pro 2/ Ultimate, nhưng hình như chỉ lắp dc cho máy dầu, và phức tạp hơn, nên chơi cái response control này cho đơn giản/ rẻ + thay cái lọc gió K&N. Sau này ko thích hoặc bán xe thì tháo ra là xong.

Nói chung 2 món này kết hợp lại ra CT hoặc đi đường trường thì khá OK.

Tính em thì hay táy máy, thích lắp thêm cái này, độ thêm cái kia. Tưởng mua camry cho nó lành, đứng tuổi để khỏi độ chế thêm cho tốn tiền. Ai ngờ đến bây giờ vẫn tiếp tục tốn tiền...dài dài.Hehe. Thực ra cũng chỉ là thỏa mãn ý thích cá nhân, chứ nói về giá trị sau cùng lúc bán xe thì gần như là zero. Ông bà già em cũng ca cẩm suốt ngày mấy vụ này, mặc dù phá tiền của mình và thích thì mình nhích thôi, ko phải lăn tăn nhiều.

Tks bác Ongdia009 & bác PhongNguyen!
Racechip Control đó mua K&N ngoài bắc hả bạn!!?? Thanks bạn trước nha! Đam mê vụ này lắm