Hạng B2
26/11/18
335
221
43
24
Đánh giá Audi A6 2018 sau 2 năm và 13.000km sử dụng

Chào các bác, sau bài đánh giá Ford Everest sau 5 năm sử dụng dc các bác bình luận khá nhiều thì nay em xin đưa ra đánh giá em Audi A6 này sau 2 năm.

Chuyện mua xe

Trước chiếc này thì em có sài qua em BMW 523i F10 xe em đi đến 2018 thì cũng dc 8 năm nên em bán lại cho 1 bác ở quận 7. Sau đó thì em quyết định đổi qua Audi để thử cảm giác mới. Lúc đầu vô Audi Sg thì em dc 1 bác Sales tên Thuần tư vấn rất nhiệt tình thì em định mua Q7 Apec nhưng lại hết xe Q5 cũng thế nên em quyết qua A6 Apec nhưng trong lúc coi thì thấy chiếc A6 bản thường màu Nâu Java rất đẹp thế là em quyết định cọc em nó. Lúc đầu em A6 kia đã có chủ nhưng do bác kia bị kẹt ngân hàng nên em chộp luôn. Bấm số, làm giấy tờ các kiểu thì 12/5/2018 em nhận xe.

Cảm nhận đầu tiên của em với em này so với BMW là cách âm êm hơn, dàn loa zin của Audi có thể nói là quá đỉnh, máy rất vọt ga đầu do FWD nên từ 100km/h đi thì không bằng BMW. Tay lái rất nhẹ ( có thể nói là ảo) khi đi trong phố thì dễ cho chị em phụ nữ.

Những thứ em làm trong 2 năm qua thì cũng khá ít chỉ có thay nhớt vs lọc và 1 số thứ như sau.
  • Xe em trong 2 năm qua chỉ bị rách 1 chụp bụi của rotuyn do đá chém cá này em thay hết 3 triệu
  • Motor gương do bị gãy quả này hết 46tr nhưng có bảo hiểm nên mọi thứ đều ok
  • Thay lãy bật bình xăng ( Cái này lỗi theo xe nên em đc bảo hành)
  • Có dặm sơn sương sương.
Mà em cực kỳ đánh giá cao về dịch vụ sau bán hàng của audi, đợt xe em làm bảo hiểm do Liberty ko chiệu hợp tác vs Audi cái này em cũng khá bức xúc nhưng dc các anh cố vấn bên Audi hỗ trợ cực kỳ nhiệt tình, các anh kỹ thuật cũng v khi có thắc mắc gì về xe thì đều dc giải thích rất rõ ràng.

Điều làm em hài lòng ở chiếc xe này đó là:
  • Cách âm tốt
  • Máy xe cho ra cảm giác tăng tốc khác tốt khi chuyển qua Dynamic mode
  • Hàng ghế sau tương đối thoải mái ( so với BIM 5)
  • Khá tiết kiệm xăng chân em khá to mà đường trường chỉ 9 đến 10 lít

Điều em chưa hài lòng ở chiếc xe này đó là:
  • Màn hình tuy đưa ra khác nhiều thông tin nhưng dao diện chưa đẹp lắm
  • Máy tăng tốc tốt nhưng tiếng pô nghe chưa đã ( cái này có thể khác phục bằng độ pô)
  • Tựa đầu và tay lái vẫn phải chỉnh cơm ( BMW từ đời 2010 đã chỉnh điện r )
  • Cần số nhìn có vẻ ko được sang cho lắm.

Đây là những sản phẩm em dùng để chăm xe, em có niềm đam mê với xe rất lớn nên nhà em 3 chiếc thì xe nào em cũng mua cho 1 combo như vậy.

Theo quan điểm cá nhân em thì em A6 này đáp ứng đc nhu cầu của em đó là sử dụng cuối tuần. Nếu có đổi xe khác thì có thì em sẽ đổi lên Q5 hoặc A7 còn hiện h thì em thấy em nó là quá đủ.

Cảm mơn các bác đã đọc bài của em.

Last edited by a moderator:
Hạng F
7/8/17
7.427
10.096
113
Sao tay lái nhẹ thì gọi là ảo nhỉ, cảm nhận của em thấy chạy chậm thì như vậy là tốt, dễ dàng xử lý một tay khi lùi chuồng, khi chạy nhanh thì nó lại nặng như mọi xe khác thôi :D.

Thánh Chó
11/10/09
4.450
6.738
113
góp ý bác chủ là xài khăn chưa chuẩn. ko biết phải khan fiber ko, nhưng sợi long quá ngắn ko đủ dài để giữ bụi.

• Like
Reactions: Audi a6 2018
Hạng D
3/2/17
3.545
4.544
113
E thì lại ko có cảm tình với audi lắm
Lái thì thua bim 5
Sang và êm thì cũng thua E
Audi ở giữa nên ko có gì nổi trội

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
18/3/08
1.523
12.404
133
Sao tay lái nhẹ thì gọi là ảo nhỉ, cảm nhận của em thấy chạy chậm thì như vậy là tốt, dễ dàng xử lý một tay khi lùi chuồng, khi chạy nhanh thì nó lại nặng như mọi xe khác thôi :D.
Trong tất cả các dòng xe Đức, thì Audi là chiếc xe dễ điều khiển và nhẹ nhàng nhất.
nó không nhẹ hỗng như xe Nhật, nhưng nhẹ theo kiểu rất mượt nên bác Chủ dùng từ Ảo là cũng đúng.
Ai đang đi Mer, BMW hay nhất là Porsche thì qua Audi thấy cuộc sống sao nó đơn giản nhẹ nhàng đơn giản quá mà các anh kia cứ như ráng gồng, hì hục kiểu rất căng.
Tăng tốc ở chế độ Sport của Audi rất đã, xe thúc rất mạnh như chạy xe máy tay ga, cảm giác chiếc xe nhẹ như lông hồng.
Nội Thất đời này nhìn chưa đã lắm.
Máy xe Bác chủ chắc 2.0 tfsi 184hp ?