Hạng B2
26/11/18
335
221
43
24
Bác đi tốc độ cũng kinh hoàng thật. Em thì ko thích sedan cho lắm. Suv Q5 2018 đi rất ok bác. Mỗi tội chật chội
Xưa em cũng tính lấy Q5 ấy chứ mà em ngắm vào Apec tài vì nó nhiều opt mà hết r nên em lấy A6. Q5 2017 bạn em chạy thấy cũng ok lắm bác.

Hạng B2
26/11/18
335
221
43
24
Hôm trước em coi q7 2020 vừa ra mà diện tích khoang đồ vẫn hẹp vậy, và bịt cắt hầu hết option, sơ sài kinh luôn mà tận 4.3t
Bữa em qua lấy xe đi làm bảo hiểm có coi con Q7 2020 trong kho thấy chán thật mà 4t3 coi bộ khó cạnh tranh

Hạng B2
14/7/11
161
7
18
Lâu rồi mới được đọc bài nhận xét và cảm nhận xe Audi hay và chân thật của bác chủ, và của một bác nữa về Audi Q7 .
Bác có thể chia sẻ thêm về bảo dưỡng và bảo hiểm của Audi ( vì thấy nhiều người chê Audi so với các hãng xe khác ).
Cám ơn bác.

• Like
Reactions: Audi a6 2018
Hạng B2
26/11/18
335
221
43
24
Lâu rồi mới được đọc bài nhận xét và cảm nhận xe Audi hay và chân thật của bác chủ, và của một bác nữa về Audi Q7 .
Bác có thể chia sẻ thêm về bảo dưỡng và bảo hiểm của Audi ( vì thấy nhiều người chê Audi so với các hãng xe khác ).
Cám ơn bác.
Dạ bên bảo dưỡng của Audi thì em thấy rất hài lòng nhưng cái mà em muốn Audi thay đổi đó chính là làm cái phòng chờ tốt hơn, ngày xưa em thấy phòng chờ BMW tệ mà Audi còn tệ hơn còn lại thì mấy anh kỹ thuật và cố vấn bên Audi rất dễ thương và nhiệt tình. Về phần bảo hiểm thì em không hiểu sao bên liberty và Audi lại không chiệu hợp tác với nhau, em cảm thấy rất phiền khi mang xe lên làm bảo hiểm. Nhưng mấy anh bên bảo hiểm Audi thì cũng hỗ trợ rất nhiệt tình về phần này em chỉ thấy bực vì mỗi lần làm bảo hiểm xong em phải trả tiền cho Audi xong bên liberty mới trả tiền lại cho em chứ ko phải là Liberty trả tiền cho Audi như mấy hãng khác.
Đánh giá Audi A6 2018 sau 2 năm và 13.000km sử dụng

Hạng F
29/10/16
11.499
21.747
113
Pháp
Dạ bên bảo dưỡng của Audi thì em thấy rất hài lòng nhưng cái mà em muốn Audi thay đổi đó chính là làm cái phòng chờ tốt hơn, ngày xưa em thấy phòng chờ BMW .....
....bảo hiểm xong em phải trả tiền cho Audi xong bên liberty mới trả tiền lại cho em chứ ko phải là Liberty trả tiền cho Audi như mấy hãng khác.
Đúng vậy, có một điểm mà các bạn dùng Audi phải để ý. Tôi cũng xin thêm vào

- Đồ xe Audi (hay các xe cùng tập đoàn VW) thường dùng chung do đó cùng một thông số nhưng hiệu khác nhau

- Chỉ cần tìm ra OEM là có thể mua đồ giống y như đồ của chính hãng. Do đó rất lợi thế khi bạn cần thay những gì thường xuyên như các bộ lọc, thắng, thậm chí các cảm biến. với giá rất ấn tượng

Và dỉ nhiên có những món mà chỉ có độc nó có thôi thí dụ như volant, nút bấm, đèn xe thì không giống nhau. thì phải chịu

Hạng B2
26/11/18
335
221
43
24
Đúng vậy, có một điểm mà các bạn dùng Audi phải để ý. Tôi cũng xin thêm vào

- Đồ xe Audi (hay các xe cùng tập đoàn VW) thường dùng chung do đó cùng một thông số nhưng hiệu khác nhau

- Chỉ cần tìm ra OEM là có thể mua đồ giống y như đồ của chính hãng. Do đó rất lợi thế khi bạn cần thay những gì thường xuyên như các bộ lọc, thắng, thậm chí các cảm biến. với giá rất ấn tượng

Và dỉ nhiên có những món mà chỉ có độc nó có thôi thí dụ như volant, nút bấm, đèn xe thì không giống nhau. thì phải chịu
1 số phụ tùng của Audi Máy 2.0 có thể dùng chung vs Porsche Macan 2.0 bởi vì nó y chang.

• Like
Reactions: Minh TNT
Tập Lái
30/4/20
5
5
0
48
Cám ơn bác chủ thớt nhé đã cho ý kiến hay em cũng đang định đổi BMW 530d xDrive 2015 lấy em Audi A6 Avant 2.0 TDI Ultra Automatik cũng 2015. Có bác nào chạy em A6 như vậy chưa cho em xin ý kiến với.

• Like
Reactions: Audi a6 2018