Hạng B2
26/11/18
335
221
43
24
每天只要去Facebook的论坛并点击tiktok即可发表评论,每个月可以赚取上亿越南盾,
每天免费完成2项任务,完成该任务将获得20000越南盾,每天可以提取,
下面是刚打开的链接,要注册的链接是
扎洛:+84563807760
This is Vietnamese not China man :))

Hạng B1
12/8/20
77
30
18
27
View attachment 2174318

Chào các bác, sau bài đánh giá Ford Everest sau 5 năm sử dụng dc các bác bình luận khá nhiều thì nay em xin đưa ra đánh giá em Audi A6 này sau 2 năm.

Chuyện mua xe

Trước chiếc này thì em có sài qua em BMW 523i F10 xe em đi đến 2018 thì cũng dc 8 năm nên em bán lại cho 1 bác ở quận 7. Sau đó thì em quyết định đổi qua Audi để thử cảm giác mới. Lúc đầu vô Audi Sg thì em dc 1 bác Sales tên Thuần tư vấn rất nhiệt tình thì em định mua Q7 Apec nhưng lại hết xe Q5 cũng thế nên em quyết qua A6 Apec nhưng trong lúc coi thì thấy chiếc A6 bản thường màu Nâu Java rất đẹp thế là em quyết định cọc em nó. Lúc đầu em A6 kia đã có chủ nhưng do bác kia bị kẹt ngân hàng nên em chộp luôn. Bấm số, làm giấy tờ các kiểu thì 12/5/2018 em nhận xe.

Cảm nhận đầu tiên của em với em này so với BMW là cách âm êm hơn, dàn loa zin của Audi có thể nói là quá đỉnh, máy rất vọt ga đầu do FWD nên từ 100km/h đi thì không bằng BMW. Tay lái rất nhẹ ( có thể nói là ảo) khi đi trong phố thì dễ cho chị em phụ nữ.
View attachment 2173789
View attachment 2173830

Những thứ em làm trong 2 năm qua thì cũng khá ít chỉ có thay nhớt vs lọc và 1 số thứ như sau.
  • Xe em trong 2 năm qua chỉ bị rách 1 chụp bụi của rotuyn do đá chém cá này em thay hết 3 triệu
  • Motor gương do bị gãy quả này hết 46tr nhưng có bảo hiểm nên mọi thứ đều ok
  • Thay lãy bật bình xăng ( Cái này lỗi theo xe nên em đc bảo hành)
  • Có dặm sơn sương sương.
Mà em cực kỳ đánh giá cao về dịch vụ sau bán hàng của audi, đợt xe em làm bảo hiểm do Liberty ko chiệu hợp tác vs Audi cái này em cũng khá bức xúc nhưng dc các anh cố vấn bên Audi hỗ trợ cực kỳ nhiệt tình, các anh kỹ thuật cũng v khi có thắc mắc gì về xe thì đều dc giải thích rất rõ ràng.

View attachment 2173841

Điều làm em hài lòng ở chiếc xe này đó là:
  • Cách âm tốt
  • Máy xe cho ra cảm giác tăng tốc khác tốt khi chuyển qua Dynamic mode
  • Hàng ghế sau tương đối thoải mái ( so với BIM 5)
  • Khá tiết kiệm xăng chân em khá to mà đường trường chỉ 9 đến 10 lít
View attachment 2173842
Điều em chưa hài lòng ở chiếc xe này đó là:
  • Màn hình tuy đưa ra khác nhiều thông tin nhưng dao diện chưa đẹp lắm
  • Máy tăng tốc tốt nhưng tiếng pô nghe chưa đã ( cái này có thể khác phục bằng độ pô)
  • Tựa đầu và tay lái vẫn phải chỉnh cơm ( BMW từ đời 2010 đã chỉnh điện r )
  • Cần số nhìn có vẻ ko được sang cho lắm.
View attachment 2173861

Đây là những sản phẩm em dùng để chăm xe, em có niềm đam mê với xe rất lớn nên nhà em 3 chiếc thì xe nào em cũng mua cho 1 combo như vậy.

Theo quan điểm cá nhân em thì em A6 này đáp ứng đc nhu cầu của em đó là sử dụng cuối tuần. Nếu có đổi xe khác thì có thì em sẽ đổi lên Q5 hoặc A7 còn hiện h thì em thấy em nó là quá đủ.

View attachment 2173863View attachment 2173851

Cảm mơn các bác đã đọc bài của em.
Bác cho em hỏi nhờ bác tí ạ:
  • A6 dung tích bình nhiên liệu bao nhiêu lít, theo thông số của nhà sản xuất ạ?
  • Gập hàng ghế sau ở đâu
  • Khi lùi
View attachment 2174318

Chào các bác, sau bài đánh giá Ford Everest sau 5 năm sử dụng dc các bác bình luận khá nhiều thì nay em xin đưa ra đánh giá em Audi A6 này sau 2 năm.

Chuyện mua xe

Trước chiếc này thì em có sài qua em BMW 523i F10 xe em đi đến 2018 thì cũng dc 8 năm nên em bán lại cho 1 bác ở quận 7. Sau đó thì em quyết định đổi qua Audi để thử cảm giác mới. Lúc đầu vô Audi Sg thì em dc 1 bác Sales tên Thuần tư vấn rất nhiệt tình thì em định mua Q7 Apec nhưng lại hết xe Q5 cũng thế nên em quyết qua A6 Apec nhưng trong lúc coi thì thấy chiếc A6 bản thường màu Nâu Java rất đẹp thế là em quyết định cọc em nó. Lúc đầu em A6 kia đã có chủ nhưng do bác kia bị kẹt ngân hàng nên em chộp luôn. Bấm số, làm giấy tờ các kiểu thì 12/5/2018 em nhận xe.

Cảm nhận đầu tiên của em với em này so với BMW là cách âm êm hơn, dàn loa zin của Audi có thể nói là quá đỉnh, máy rất vọt ga đầu do FWD nên từ 100km/h đi thì không bằng BMW. Tay lái rất nhẹ ( có thể nói là ảo) khi đi trong phố thì dễ cho chị em phụ nữ.
View attachment 2173789
View attachment 2173830

Những thứ em làm trong 2 năm qua thì cũng khá ít chỉ có thay nhớt vs lọc và 1 số thứ như sau.
  • Xe em trong 2 năm qua chỉ bị rách 1 chụp bụi của rotuyn do đá chém cá này em thay hết 3 triệu
  • Motor gương do bị gãy quả này hết 46tr nhưng có bảo hiểm nên mọi thứ đều ok
  • Thay lãy bật bình xăng ( Cái này lỗi theo xe nên em đc bảo hành)
  • Có dặm sơn sương sương.
Mà em cực kỳ đánh giá cao về dịch vụ sau bán hàng của audi, đợt xe em làm bảo hiểm do Liberty ko chiệu hợp tác vs Audi cái này em cũng khá bức xúc nhưng dc các anh cố vấn bên Audi hỗ trợ cực kỳ nhiệt tình, các anh kỹ thuật cũng v khi có thắc mắc gì về xe thì đều dc giải thích rất rõ ràng.

View attachment 2173841

Điều làm em hài lòng ở chiếc xe này đó là:
  • Cách âm tốt
  • Máy xe cho ra cảm giác tăng tốc khác tốt khi chuyển qua Dynamic mode
  • Hàng ghế sau tương đối thoải mái ( so với BIM 5)
  • Khá tiết kiệm xăng chân em khá to mà đường trường chỉ 9 đến 10 lít
View attachment 2173842
Điều em chưa hài lòng ở chiếc xe này đó là:
  • Màn hình tuy đưa ra khác nhiều thông tin nhưng dao diện chưa đẹp lắm
  • Máy tăng tốc tốt nhưng tiếng pô nghe chưa đã ( cái này có thể khác phục bằng độ pô)
  • Tựa đầu và tay lái vẫn phải chỉnh cơm ( BMW từ đời 2010 đã chỉnh điện r )
  • Cần số nhìn có vẻ ko được sang cho lắm.
View attachment 2173861

Đây là những sản phẩm em dùng để chăm xe, em có niềm đam mê với xe rất lớn nên nhà em 3 chiếc thì xe nào em cũng mua cho 1 combo như vậy.

Theo quan điểm cá nhân em thì em A6 này đáp ứng đc nhu cầu của em đó là sử dụng cuối tuần. Nếu có đổi xe khác thì có thì em sẽ đổi lên Q5 hoặc A7 còn hiện h thì em thấy em nó là quá đủ.

View attachment 2173863View attachment 2173851

Cảm mơn các bác đã đọc bài của em.
  • Gập hàng ghế sau ở đâu
  • Ghế chỉnh điện có tự lùi về phía sau khi mở cửa xuống xe không, nếu có thì cài đặt ở mục nào ạ?
Em cảm ơn bác nhiều

Hạng B2
26/11/18
335
221
43
24
  • Gập hàng ghế sau ở đâu
  • Khi lùi
  • Gập hàng ghế sau ở đâu
  • Ghế chỉnh điện có tự lùi về phía sau khi mở cửa xuống xe không, nếu có thì cài đặt ở mục nào ạ?
Em cảm ơn bác nhiều
1.Về bình nhiên liêu thì em không biết
2.A6 tại việt nam thì ghế sau không gập đuộc nha bác
3. Xe có cam lùi khá nét nha
4.Như xe em thì không còn cài nhớ ghế thì ngay bên cửa có chỗ set đó bác.

• Like
Reactions: Nam Nguyen26
Hạng B2
19/6/15
190
117
43
41
Bình Tân, HCM
Sao tay lái nhẹ thì gọi là ảo nhỉ, cảm nhận của em thấy chạy chậm thì như vậy là tốt, dễ dàng xử lý một tay khi lùi chuồng, khi chạy nhanh thì nó lại nặng như mọi xe khác thôi :D.
Vì Bác chủ đã sử dụng Bim nên thấy ảo là đương nhiên rồi, cái quan trọng là cảm giác, và chắc chắn cảm giác lái Audi ko bao giờ bằng Bim.

Hạng F
29/10/16
11.503
21.757
113
Pháp
Em xài xe bình dân, đã hơn 60K rồi mới hơn 2 năm thôi. Và thời gian đó thú thật chỉ thay 2 lần nhớt và 1 lần bố thắng trước. Nói chứ đồ Audi cũng khá hiền, dể kiếm và rẽ, trừ khi đụng đến đặc biệt thí dụ như đèn , kính, mấy cái đó là đặc thù của từng dòng từng loại, còn điện nước, máy móc y như nhau, vì cùng tập đoàn mẹ. Thân các bác

Hạng B2
26/11/18
335
221
43
24
Vì Bác chủ đã sử dụng Bim nên thấy ảo là đương nhiên rồi, cái quan trọng là cảm giác, và chắc chắn cảm giác lái Audi ko bao giờ bằng Bim.
thật ra nói không bao giờ bằng Bim thì cũng ko đúng bác, vì mỗi xe 1 cảm giác lái.
Audi đi phố hay ai cần sự êm ái thì sẽ thấy ổn hơn bim nhiều bác. Ai mê đua bơi cảm giác mạnh thì Bim thôi. Em thì cả 2 mà Audi lâu lâu em chạy máu đua nổi lên thì cũng tạm chấp nhận dc kaka

Hạng B2
26/11/18
335
221
43
24
Em xài xe bình dân, đã hơn 60K rồi mới hơn 2 năm thôi. Và thời gian đó thú thật chỉ thay 2 lần nhớt và 1 lần bố thắng trước. Nói chứ đồ Audi cũng khá hiền, dể kiếm và rẽ, trừ khi đụng đến đặc biệt thí dụ như đèn , kính, mấy cái đó là đặc thù của từng dòng từng loại, còn điện nước, máy móc y như nhau, vì cùng tập đoàn mẹ. Thân các bác
Đồ phụ tùng của Audi còn có Logo VW với Pors mà bác kkk. Lambor thì cò Audi,VW

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.503
21.757
113
Pháp
Đồ phụ tùng của Audi còn có Logo VW với Pors mà bác kkk. Lambor thì cò Audi,VW
Có sao đâu tập đoàn nó, trừ .. cái vỏ ngoài đụng vào là điên máu, còn điện đóm, máy móc y như nhau