Hạng D
20/7/07
1.063
1.630
113
Con này chạy phố hợp lý mỗi tội có cái bánh sơ cua sau trông hơi xấu + mở ngang ngu vãi. Mở kiểu vậy vừa khó trong không gian hẹp hoặc lúc trời mưa thì ướt hết đồ =.=

• Like
Reactions: Daewoo and vthanh6
21/9/11
1.663
31.409
113
Lâu quá không gặp Bác Phongluu. Hôm nào phải off chai mới được.

Em cũng mới lấy con giống y chang Bác, gần 1 tháng nhưng đã đi được gần 3.000km thấy xe khá ổn trong tầm giá.
Khuyết Điểm: không có chỗ để điện thoại thuận tiện, chỗ để kính khó lấy, nút hạ kính quá xa tầm với, ghế da hơi cứng, máy sang số thấy gầm quá không mượt, độ khít của chi tiết nhựa chưa tốt, xe em bị chi tiết nhựa cạ vào nhau khu vực dưới vô lăng ở tốc độ 40km vòng tua 2.500 nghe rè rè khá khó chịu đợt kiểm tra tới sẽ yêu cầu Ford khắc phục. có tới 3 khu vực hiển thị thông tin như máy lạnh, màn hình chính và dứoi đồng hồ km nên khó quan sát.
Ưu điểm: Nhỏ gọn, gầm cao không sợ ngập, ăn uống nhỏ nhẹ , trang bị an toàn khá tốt, chi phí bảo dưỡng không cao, Giá hợp lý.

Hạng B1
26/12/11
94
6
8
Xe này cho thanh niên dưới 35t đi thì phù hợp hơn. Dưới 600 chai thì hợp lý !

Tập Lái
25/8/11
25
13
3
Dạ xe em vừa lấy 11.12 lăn bánh total cả bh vật chất là 693, đăng ký ở SG ạ. Hôm trước đi rửa xe cũng có một chú thấy xe chạy tới cũng nói y chang bác, nhìn na ná Evoque
:v lập hội FB chém gió các bác ạ ... nghé nhà em...
Đánh giá ban đầu về Ford EcoSport sau 1 năm sử dụng từ thành viên

• Like
Reactions: Devil_Kts
Hạng B1
16/8/12
71
32
18
Ka ka mình thì theo dõi nhiều về Eco, cũng đã chạy vài lần... chỉ thấy 1 câu là chí lí: tiền nào của đó, với giá tiền này thì em Eco quá ngon!

Hạng B2
28/4/15
206
467
63
31
Xe em lấy từ giữa tháng 6 đến bây h cũng đã đi 12000 như bác chủ.... :3dcuoigif:
Đánh giá khách quan là với giá tiền đó Eco là một sự lựa chọn hợp lý :3duongbiahutthuoc:
Xe nào cũng có những cái hok vừa ý, Nếu bác nào có dự định lựa chọn Eco bỏ qa được mấy cái lỗi sau đây thì ok :)
Tiếng lốp xe và bô xe vọng vào khá ồn
Xe đi dễ bị hụt ga đi cứ giật giật, giống như mình đạp côn kg sát ( cái này thì trị đc mún thì mấy bác tự reset Ecu tại nhà hoặc vào hãng )
Đồ nhựa dễ bị kêu, xe của em( và xe ông anh cũng vậy ) chạy đường xấu là toàn bị kêu rè rè ngay bên taplo phụ, kiếng bên phụ cũng bị kêu, giống như là bị hở ron kg giữ chắc, nói chung là rất nhứt đầu e đi hãng làm hoài mà kg hết :((
Máy lạnh đi một thời gian khi vừa khởi động sẽ tỏa ra 1 mùi hôi, khoảng 3p sau sẽ hết
Mấy cái nội thất bên trong dễ bị trầy nhìn rất xấu
Đèn mờ căm :D
Em chỉ mới cảm nhận đc nhiêu đó, nhưng đối vs em Eco vẫn là 1 sự lựa chọ hoàn hảo :))