5/4/20
35
26
18
113
Nhà em đi Gạch đít bác, em ngày xưa chạy Lancer Gala thấy nhiều cái bất tiện của sedan nên bán rồi ah và hiện nay em chưa nghĩ đến phải đổi lại sedan dùng cho gia đình
Phần mắc hơn theo bác nói chỉ là cái tí ti, đa phần còn lại là lợi hơn đủ đường ah, đắt hơn không đáng kể
Vâng. Vậy e lại suy nghĩ khác Bác.
Em nghĩ xe mpv chi phí thường xuyên (e đang so với thánh vios) cũng 1.5 nhưng xăng sẽ tốn hơn, chi phí rửa xe, gửi xe, qua trạm.. đều hơn. Sửa chữa.. sẽ mắc hơn đó :(
Cộng lại thì 1 năm gđ cần đi xa thì thuê cái mpv thì có lẽ khoẻ hơn.

• Like
Reactions: SangBD
5/4/20
35
26
18
113
Em thì nghĩ ngược lại luôn... chiếc xe để chở toàn thể gia đình là ước mơ của của nhiều nhà ở vn. Và ở giá này thì nhiều người có thể suy nghĩ tiếp cận. Chứ thật sự thêm ~300tr nữa mua Innova lại khó...
Còn Vios thì lại k tối ưu cho 1 gia đình 3 thế hệ vốn dĩ rất nhiều tại VN.

Nếu bàn tới kinh doanh và xe 7 chỗ để chạy hợp đồng thì mấy con này lại k tối ưu = Innova vì người ta thuê 7 sẽ đi 7 hoặc 8 người + thêm hành lý. Con này để chạy grab 4 + 7 trong TP thì hợp lý.
Thế 1 năm bao nhiêu lần sử dụng full chức năng đâu Bác. Phần lớn cũng chỉ 2-3 người là nhiều mà :(

Hạng B2
4/7/15
223
253
73
41
Em nghĩ xe mpv chi phí thường xuyên (e đang so với thánh vios) cũng 1.5 nhưng xăng sẽ tốn hơn, chi phí rửa xe, gửi xe, qua trạm.. đều hơn. Sửa chữa.. sẽ mắc hơn đó :(
Xàm quá đi, qua trạm nào mà phí 7 chỗ hơn 5 chỗ? Chỗ nào mà phí gửi xe hơn? Chuyện hiển nhiên xe 7 chỗ chở 5 thì vô tư, càng rông, chứ xe 5 chỗ mà chở 7 là ngồi lên đùi nhau. Vây mà cũng cãi cho đc.

Hạng D
15/7/11
1.072
2.707
113
Lý do bán chạy là do em nó rẻ nhất phân khúc, rẻ hơn vài chiếc 5 chỗ bình dân nữa mà.

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Tội gì mua Vios khi cùng tầm tiền có thể mua dc 7 chổ,,,
Thủ so sánh khác biệt nha, Vios hơn 5 túi khí, hơn thắng đĩa sau, hơn đèn led, hơn cốp sau riêng biệt, hơn cruiser control, hơn hộp số CVT, hơn ghế da, hơn bệ tỳ tay ghế trước... Vios an toàn 5 sao, Ertiga 4 sao, Vios hơn dịch vụ bảo trì bảo dưỡng, hơn đơn giá phụ tùng thay thế. Giá Vios hình như rẻ hơn xíu.
Ertiga hơn 2 chỗ ngồi.
Tùy nhu cầu thôi bạn.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
14/9/17
1.139
1.251
113
40
Tân Uyên, Bình Dương
7 chỗ mà gửi xe , qua trạm nhiều hơn, có lẽ bị nhầm nặng. Đang đi 4 chỗ thấy rất bất tiện , được người này mất người kia