Hạng D
11/11/16
1.158
1.007
143
46
Vâng. Vậy e lại suy nghĩ khác Bác.
Em nghĩ xe mpv chi phí thường xuyên (e đang so với thánh vios) cũng 1.5 nhưng xăng sẽ tốn hơn, chi phí rửa xe, gửi xe, qua trạm.. đều hơn. Sửa chữa.. sẽ mắc hơn đó :(
Cộng lại thì 1 năm gđ cần đi xa thì thuê cái mpv thì có lẽ khoẻ hơn.
Hey, bác mà thuê chiếc MPV cho gia đình đi xa thì tiền thuê còn kinh hơn chi phí chênh lệch nha, bản thân ai đã sở hữu xe thì họt ít khi đi thuê lắm và luôn mua chiếc xe dùng cả nhà.
Tính ra dòng MPV 5+2 máy 1.5 so với mấy em sedan B là kinh tế nhất, lợi đủ điều khi dùng cho gia đình , Multi-Purpose-Vehicle mà bác,lúc đó tùy điều kiện mà chọn chiếc MPV phù hợp
Hiện nay trên thế giới xu hướng MPV-SUV-Crossover đang lấn át mảng sedan cũng là nhu cầu về phân khúc này đang tăng

Hạng D
11/11/16
1.158
1.007
143
46
Thế 1 năm bao nhiêu lần sử dụng full chức năng đâu Bác. Phần lớn cũng chỉ 2-3 người là nhiều mà :(
2-3 hay 5 người ngồi trên chiếc MPV 5+2 vẫn đã hơn bác nhé, chưa cần thiết thì bác gập hàng 3 xuống, trượt ghế hàng 2 lùi sau là khoảng không hàng 2 rộng bao la, thêm nữa chức năng ngả ghế hàng 2 là ăn đứt sedan rồi. Phần sau rộng để đồ khi cần thì ngồi trong xe lấy luôn chứ không bỏ cốp cách biệt như sedan.

Hạng B1
19/9/19
74
32
18
Nếu sử dụng gia đình thì con XL7 còn ngon hơn triệu lần Vios.
về cả vẻ đẹp bên ngoài lẫn độ thực dụng

Đánh giá ban đầu về Suzuki Ertiga Sport: MPV 7 chỗ an toàn và đáng giá để sở hữu
Đánh giá ban đầu về Suzuki Ertiga Sport: MPV 7 chỗ an toàn và đáng giá để sở hữu

Hạng B2
19/8/15
118
110
43
Em đi gia đình, đang phân vân XL7, hay là cố lên Innova, tiêu chí là rộng thoải mái, chạy êm. Bữa em chạy thử ertiga sport, thấy đuối so với Innova nhiều.

• Like
Reactions: haovnd
Hạng B2
8/1/19
158
108
46
34
Em đi gia đình, đang phân vân XL7, hay là cố lên Innova, tiêu chí là rộng thoải mái, chạy êm. Bữa em chạy thử ertiga sport, thấy đuối so với Innova nhiều.
Thì nhờ vậy mà đỡ tốn tiền nuôi á bác.Ỉn 2014 chạy tp nhẹ chân cũng phải 12 lít ạ,còn Ẹc thì cỡ 8 9 gì đấy thôi,đỡ nhiều lắm

Hạng B2
1/7/16
181
135
43
31
Tội gì mua Vios khi cùng tầm tiền có thể mua dc 7 chổ,,,
Em cũng đồng quan điểm với bác, em có lái con Ertiga này về MT thì thấy tầm tiền này mà giữa Vios và Ertiga thì chọn Ertiga tiện dụng hơn nhiều, quan điểm cá nhân.