Xe người bạn mình chỗ cục trắng trắng đó có vệt loan như bột chưa cháy vậy!!! K biết nó là gì!? Có là lỗi hay gì k nữa!!! Xe chạy vẫn ok, vẫn good, vẫn bốc sau khi phát hiện vệt loan đó!

View attachment 634031
Cái này trên Cọt cũng có. Em sẽ tìm hiểu và sẽ sớm giải đáp cho mọi người.

• Like
Reactions: TuPhuongTMH
Hạng C
25/6/14
624
747
93
Mấy bác có điều kiện e nghĩ làm mấy bài test kiểu này nó hơi... chán.

Nên test các tình huống như moose test, lái zig zag... để thấy civic lái ngon thế nào. Đặc biệt là em turbo này em cũng đang ghiền hehe

Hồi trước em đang phóng tầm 80, có con mẹ ninja từ hướng ngược lại quay đầu, em phải đánh lái gấp sang phải rồi đánh lái ngược lại kiểu moose test. Xong cú đó thì phải nói là cảm giác lái + khung gầm civic quá tốt.

Hạng D
24/7/12
4.193
13.259
113

Nên test các tình huống như moose test, lái zig zag... để thấy civic lái ngon thế nào. Đặc biệt là em turbo này em cũng đang ghiền hehe

Hồi trước em đang phóng tầm 80, có con mẹ ninja từ hướng ngược lại quay đầu, em phải đánh lái gấp sang phải rồi đánh lái ngược lại kiểu moose test. Xong cú đó thì phải nói là cảm giác lái + khung gầm civic quá tốt.
Chắc bác đi QL 51 à?

Hạng B2
2/7/14
297
393
83
37

Vì các kiểu bác nói thì có nhiều bài test-có cả clip so sánh giữa Civic và Focus rồi.
Trong bài em cũng có đề cập tình trạng chuyển làn đột ngột ở tốc độ 70-80kmh.
Trích bài viết: Về khả năng ổn định thân xe: chạy ở tốc độ 70-80kmh chuyển làn đột ngộ rồi quay về làn cũ xe không quăng đít, vẫn đi theo hướng người lái kiểm soát, ôm cua đoạn đường cong ở tốc độ cao 160-165 kmh, xe vẫn kiểm soát tốt, cảm giác người cầm cương hoàn toàn khuất phục được 170 chiến mã. Khi hãm phanh ở tốc độ cao hệ thống ABS phản hồi về chân phanh rõ, tuy nhiên cũng có tình trạng trượt bánh nhưng hướng đi của xe vẫn kiểm soát rất tốt, không hề lệch hướng (đã kiểm tra khi tốc độ lên cao vừa phanh vừa ôm cua cho đến dừng hẳn xe- phanh giảm tốc độ về 100 ôm cua chạy tiếp-có trượt bánh nhưng vẫn kiểm soát tốt hướng đi-gọi là drift ấy... ^^).
https://www.youtube.com/watch?v=h19R0DdXlNA
https://www.youtube.com/watch?v=E_YczkctkCI

T
hanks góp ý của bác!

• Like
Reactions: HanChauBaby
Hạng C
25/6/14
624
747
93
Chắc bác đi QL 51 à?

Đường trong khu công nghệ cao bác ơi hehe

Vì các kiểu bác nói thì có nhiều bài test-có cả clip so sánh giữa Civic và Focus rồi.
Trong bài em cũng có đề cập tình trạng chuyển làn đột ngột ở tốc độ 70-80kmh.
Trích bài viết: Về khả năng ổn định thân xe: chạy ở tốc độ 70-80kmh chuyển làn đột ngộ rồi quay về làn cũ xe không quăng đít, vẫn đi theo hướng người lái kiểm soát, ôm cua đoạn đường cong ở tốc độ cao 160-165 kmh, xe vẫn kiểm soát tốt, cảm giác người cầm cương hoàn toàn khuất phục được 170 chiến mã. Khi hãm phanh ở tốc độ cao hệ thống ABS phản hồi về chân phanh rõ, tuy nhiên cũng có tình trạng trượt bánh nhưng hướng đi của xe vẫn kiểm soát rất tốt, không hề lệch hướng (đã kiểm tra khi tốc độ lên cao vừa phanh vừa ôm cua cho đến dừng hẳn xe- phanh giảm tốc độ về 100 ôm cua chạy tiếp-có trượt bánh nhưng vẫn kiểm soát tốt hướng đi-gọi là drift ấy... ^^).
https://www.youtube.com/watch?v=h19R0DdXlNA
https://www.youtube.com/watch?v=E_YczkctkCI

Thanks góp ý của bác!

Có clip cây nhà lá vườn của hội làm vẫn "sướng" hơn là coi clip của báo mạng bác ơi :3dcuoi:

Hóng các bác chịu chơi làm clip cho anh em "sướng" chung :3dcuoi:

• Like
Reactions: futureneodo
Hạng D
15/5/13
1.889
2.023
113
hoang mang quá, haizzzz....
vậy chạy được vài năm nó có hư lun không các cụ...
:3dnhiumaygif:
Không phải lo đâu. Nó đã được test trong điều kiện khắc nghiệt nhất ( theo thiết kế ) và tuổi thọ là 30 năm.
Còn anh em chạy civic turbo mà tạo ra điều kiện khắc nghiệt hơn thì không biết.

• Like
Reactions: jerjely
Hạng B2
2/7/14
297
393
83
37
Không phải lo đâu. Nó đã được test trong điều kiện khắc nghiệt nhất ( theo thiết kế ) và tuổi thọ là 30 năm.
Còn anh em chạy civic turbo mà tạo ra điều kiện khắc nghiệt hơn thì không biết.
Thế bác xe tải có biết hộp số 5 cấp bt của civic gen 8 thọ được bao năm vậy bác hehe

Hạng D
8/5/16
2.226
5.956
113
Tks bác chủ đã cho ae chiêm ngưỡng nội lực thực sự của con Civic 2017. Hổm giờ đọc thấy toàn comment chê ẻm giá trên trời, giờ mới thấy nó đáng đồng tiền bát gạo. Xem khả năng tăng tốc cũng như khả năng thắng gấp ổn định rất ấn tượng. Bác nào thích cảm giác của xe Đức mà chưa đủ lúa thì lấy con Civic 2017 này cũng đc lắm chứ phải ko bác!