Hạng F
8/8/06
6.456
20.863
113
40
Các bác cứ căn theo hợp đồng mua bán thôi. Nếu 50 năm thì cdt ghi 50 năm. Còn sở hữu lâu dài thì cdt ghi sở hữu lâu dài. Nó ko ghi mình mới sợ :)

Hạng C
13/5/16
543
1.393
93
53
ở 181 Cao Thắng Sacomreal cũng xây dựng trên nền đất Z 756 và bán căn hộ có thời hạn 50 năm thôi à, đúng bằng thời hạn giao đất nông nghiệp.

Tập Lái
27/10/15
0
2
2
33
Có vẻ rắc rối nhỉ, mấy cái giấy tờ này mà ko rõ ràng thì chả bao giờ dám bỏ tiền ra mua, mất tiền mất nhà như chơi

Tập Lái
28/10/15
0
0
0
35
Trời, trông cái ảnh bên trên còn chưa giải phóng mặt bằng xong thì cuối tháng mở bán kiểu gì nhỉ? Không lẽ mở bán trên giấy

V2 confirmed
Hạng B2
17/8/05
207
3.827
93
otosaigon.com
Anh có biết cái cc ở Lê Lợi nó đền bù bao nhiêu khi giải tỏa ko? Nếu 50 năm nó có đền. Hơn 20 tỏi cho cái tầng trệt đó. Số nhà 4x Lê Lợi. X số lẻ.

Có mấy người được chứng kiến & hưởng thụ may mắn đó, anh nhỉ?

Tập Lái
8/4/16
3
67
13
35
9 giờ sáng thứ 7 này bên Hado mở họp báo công bố dự án tại...... quận 1, hôm đó bác nào cọc rồi lên hỏi trực tiếp CĐT bên đó công bố giấy tờ pháp lý.

Hạng B2
26/7/16
378
653
93
Các bác cứ căn theo hợp đồng mua bán thôi. Nếu 50 năm thì cdt ghi 50 năm. Còn sở hữu lâu dài thì cdt ghi sở hữu lâu dài. Nó ko ghi mình mới sợ :)
Em mới ngâm cứu cái HĐMB, trong đó có ghi "... người mua căn hộ được cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất, quyền sở hữu nhà ở và tài sản khác gắn liền với đất..." . Thời hạn sử dụng theo quy định của Luật đất đai. Mà cái văn bản pháp lý bên CĐT có thấy ghi là lâu dài, chỉ có người nước ngoài mới 50 năm.

Còn cái 181 Cao Thắng Sacomreal thì đất thuê, nên ký hợp đông thuê thôi bác chứ đâu ký HĐMB đâu

Tập Lái
2/6/16
0
57
12
33
Em mới ngâm cứu cái HĐMB, trong đó có ghi "... người mua căn hộ được cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất, quyền sở hữu nhà ở và tài sản khác gắn liền với đất..." . Thời hạn sử dụng theo quy định của Luật đất đai. Mà cái văn bản pháp lý bên CĐT có thấy ghi là lâu dài, chỉ có người nước ngoài mới 50 năm.

Còn cái 181 Cao Thắng Sacomreal thì đất thuê, nên ký hợp đông thuê thôi bác chứ đâu ký HĐMB đâu
Cái vụ thuê đất. Nói rõ cho biết là trường hợp đất cho thuê thì ko được phép mua bán nha. đất giao mới được phép mua bán. Còn hợp đồng mua bán chủ đầu tư kí với người mua. điều khoản nêu ra sao ko quan trong. quan trong là tính pháp lý của nó có đúng với luật ko. Ko đúng sau này cự cãi 1 thằng đem điều khoản hợp đồng, 1 thằng mang luật ra cãi, thằng nào thắng :))