Lơ Xe
20/1/17
2.104
100.590
113
Sài Gòn
nkl.am
Q10 thì khó kiếm, nhưng giáp q10 là quận tân bình (phường 6,7) thì vẫn có nhà hẻm xe hơi. (giá mắc hơn hà đô một chút). Khi nào rảnh ra phở 17 đi xếp.
nhà phố mà ở được được theo tiêu chuẩn của em thì nó hơi đắt hehe

chứ em ko phải trường phái anh mike, thà ở chuồng cu còn hơn

phở 17 thứ 7 tới nhá

• Haha
Reactions: thangtnl
Hạng D
23/2/09
1.382
8.180
128
anh hỏi khó quạ
em biết méo gì về xây dựng đâu hic

đây là ảnh căn hộ Orchid 2 của anh bạn

View attachment 2329024

View attachment 2329025
nhìn hình thì tường phân chia trong căn hộ là gạch đỏ (gạch nung) còn tường bao (mặt tiền căn hộ) thì sao sếp biết ko? sếp có khoan tường này bắt vít hay gì đó ko, nó ra bột màu đỏ hay chỉ toàn bột màu đen? ý em hỏi là vì em muốn biết nó xây gạch nào? nếu gạch ko nung thì tiêu mộng em rồi!

dù sao cũng cám ơn sếp!:)

Lơ Xe
20/1/17
2.104
100.590
113
Sài Gòn
nkl.am
nhìn hình thì tường phân chia trong căn hộ là gạch đỏ (gạch nung) còn tường bao (mặt tiền căn hộ) thì sao sếp biết ko? sếp có khoan tường này bắt vít hay gì đó ko, nó ra bột màu đỏ hay chỉ toàn bột màu đen? ý em hỏi là vì em muốn biết nó xây gạch nào? nếu gạch ko nung thì tiêu mộng em rồi!

dù sao cũng cám ơn sếp!:)
em chệu á, em ko đụng gì tới tường bao

chắc trong tường phân chia dùng gạch nung thì phần tường bao cũng dùng gạch nung chứ nhỉ?

Hạng D
23/2/09
1.382
8.180
128
em chệu á, em ko đụng gì tới tường bao

chắc trong tường phân chia dùng gạch nung thì phần tường bao cũng dùng gạch nung chứ nhỉ?
khó nói lắm anh!
vì nếu làm đúng quy cách thì tường bao làm gạch ko nung nhẹ hơn, chịu lực tốt hơn và đặc biệt là giảm giá thành nhiều hơn!
=> nhưng tác hại cho người thụ hưởng thì .......!

• Like
Reactions: lamnk
Tập Lái
20/8/20
7
2
3
44
khó nói lắm anh!
vì nếu làm đúng quy cách thì tường bao làm gạch ko nung nhẹ hơn, chịu lực tốt hơn và đặc biệt là giảm giá thành nhiều hơn!
=> nhưng tác hại cho người thụ hưởng thì .......!

Cái này là như thế nào vậy bác, Bác có thể khai sáng thêm không.

Hạng B2
13/8/11
362
989
93
nhà phố mà ở được được theo tiêu chuẩn của em thì nó hơi đắt hehe

chứ em ko phải trường phái anh mike, thà ở chuồng cu còn hơn

phở 17 thứ 7 tới nhá
anh chịu khó đầu tư tí
mua lô đất ~100m2 xây full có hầm, ở 2 tầng top như penthouse, còn lại ở dưới cho thuê OS thuê làm văn phòng + chdv 7tr/tháng :)

• Like
Reactions: foryouandforlife
Hạng C
2/5/18
696
416
63
Hồ Chí Minh
novazon.vn
Hà Đô Centrosa Quận 10 bung giỏ hàng nội bộ 30 căn cuối cùng giá CHỦ ĐẦU TƯ (bao gồm VAT).
  • Diện tích 52m2 đến 61m2 ( căn 1PN và 1PN+)
  • Bàn giao rồi vô ở liền
  • Bác nào múc alo