Hạng B2
11/9/14
319
510
93
40
Theo ngu ý của em ESP không phải chỉ dành cho các bác thích đua chạy 80 - 100 trên các cua 90 độ không thôi...Vì quẹo cua khuất tầm nhìn mà chạy 80 thì gặp trục trặc gì chắc cũng chả ai thương...

Nhưng trên đường thiên lý có nhiều sự việc bất ngờ xảy ra cần bác đánh lái gấp...ví dụ như đang vi vu 80 thì thình lình 1 thằng tạt đầu, bác buột phải đánh lái vô lề hay hốt nó, hoặc thắng lại cho thằng sau hun đít...

Em nghĩ xe có ESP sẽ hữu ích trong các case như vậy. Ngoài ra em không biết các cua 40 - 50 độ đường rộng, bác vẫn ôm 100km/h vào cua có EPS hay không có có ảnh hưởng ko?

Xem anh Hùng Lâm test Fiesta trong video dưới mới thấy lợi hại của EPS nhé...Tiếc là ko có mục "tắt EPS" và test cùng điều kiện để so sánh...
https://www.youtube.com/watch?v=qu7uoSEr7zo

Hạng D
4/6/10
1.732
2.433
113
Sau hơn 4 tháng sử dụng (~8000km) thấy xe ổn, hài lòng với số tiền bỏ ra. Tuy nhiên, có vẻ cản trước và sau sơn không được ngon cho lắm dễ trầy và tróc sơn khi bị xe máy quẹt. Hồi trước đi lac cdx thấy ít bị hơn mặc dù cản trước và sau đã bảo hiểm vài lần.

Tập Lái
30/11/15
49
23
8
41
Xe mình Chevy 2015 LT đi hổn hợp đường miền đông báo 1lit/ 13km - 100km/ 7.6 l

Hạng B1
19/10/10
96
54
18
Không EPS, cần cẩn thận khi vào cua tốc độ cao...hic hic...theo cá nhân em việc này là quan trọng...vì đâu phải lúc nào cũng đi từ từ...đi các cung đường đà lạt hay về miền trung đường cong cong vẹo vẹo, có đi được 80km/h không...khi cần đánh lái gấp có giống mấy anh fortune lội ruộng không?
Thật sự Cruze là 1 xe khá đầm, nếu không muốn nói là rất đầm cho các cung đừơng khúc khuỷu, em đã chạy Đà Lạt, và hôm rồi chạy cung đường mới từ Ninh Thuận qua Bình Hưng, 80 thì chưa thử vì trên xe còn vợ và 2 con nhỏ, chứ 60-70 là em thử rồi, không hề bồng bền đâu bác,

• Like
Reactions: meocon07
Hạng B2
24/10/15
283
284
63
Thật sự Cruze là 1 xe khá đầm, nếu không muốn nói là rất đầm cho các cung đừơng khúc khuỷu, em đã chạy Đà Lạt, và hôm rồi chạy cung đường mới từ Ninh Thuận qua Bình Hưng, 80 thì chưa thử vì trên xe còn vợ và 2 con nhỏ, chứ 60-70 là em thử rồi, không hề bồng bền đâu bác,
OK bác LTZ mình chạy các cung đường ven biển dọc núi quanh co ở Nha Trang ôm cua 60 - 70km/h rất OK. Còn đúng 80 thì mình cũng chưa dám thử...

Hạng B1
18/1/16
65
41
18
49
Ngoài 700 chính xác là bao nhiêu ??????, vì cái giá đề xuất 679 không giảm được nhiều. Xe nhỏ vận hành tốt, nội thất rộng ( Cruze chưa chắc rộng hơn City nhiều) chi phí mua và nuôi hợp lí thì hiện tại không có con nào qua City.
Lúc đầu em cũng nghĩ như bác và đã làm thủ tục cưới em City nhưng sau khi cân nhắc để "bút sa gà chết" thì em quyết định kiểm tra thật kỹ lần cuối bằng cánh: lái thử 20km qua địa hình phức tạp để cảm nhận về cảm giác lái, lật đít em ra xem (dây nhợ lòng thòng không mặc đồ lót, mối hàn cạnh sườn nham nhở, cúi xuống kiểm tra hốc 4 bánh xe (cũng là mối hàn nham nhở), lại thêm 1 phát hiện mới là 2 bánh sau vẫn sử dụng thắng kiểu tang trống (bị chê anh sale rất nhiệt tình bảo "bác yên tâm mai chọn chiếc nào em cho thợ nó hàn phẳng và sơn lại hết cho bác" riêng 2 cái tang trống thì chịu do thiết kế nó thế => Về suy nghĩ thêm vài ngày và quyết định chia tay hoàng hôn. :3dchientrung:

Hạng B2
12/9/15
177
997
93
xe city cụt cụt ngắn ngắn nên cái thiết kế nó gượng gạo nhìn phát chán. giá 670tr? oh my god thêm tí lấy hạng C k3, m3, cruze thiếu gì :D