Hạng D
4/6/10
1.732
2.433
113
Vấn đề nút start/stop thì đúng là em thấy như vậy thật, thi thoảng bấm không ăn, chắc do cái nút cần bấm mạnh và giữ lâu hơn.
Em không thấy hiện tượng này, chắc là em hay ấn mạnh.

Tối qua đi PMH ăn tối, cả nhà và ông bà gồm 5 người lớn và 2 trẻ em trên xe. Thốc ga vẫn vọt nhẹ nhàng, không cảm thấy đuối máy trong dải 0-80km/h. Đến giờ sau gần 6000km thấy rất hài lòng.

Hạng C
23/10/14
803
495
63
69
nói chung trong tầm tiền này, thì e nói thật Cruze là ok nhất, nhiều người cứ chê là xe hao xăng, xe đi k bền, nhưng có ai để ý câu của bền tại người đâu. xe Cruze bác nào hiểu ý thì chạy ngon lắm, còn k hiểu ý thì chạy k ngon và hao xăng,

Ý mà nói ở đây là gì? thứ nhất xe nó nặng, nên độ bốc k như xe Hàn hay nhật. xe nhật thì thân xe nhẹ, còn xe Hàn thì họ ăn giang 1 tí là họ đặt Công suất cực đại ở những dãi vòng tua thấp để lên chạy khách hàng thấy xe chạy ngon và vọt, nhưng đây chính là yếu điểm của xe Hàn khi mà đi vài năm thì máy bắt đầu ì.

Còn Cruze thì sao, như e đã nói là hiểu ý nó thì chạy sẽ thấy ok, tức là chạy cứ dìu dìu nó chứ đừng có có đạp là lên, vì xe nặng bác cứ đạp thốc chân ga để tăng độ vọt thì sẽ hao xăng ghê lắm. còn đi đường trường thì đây là 1 ưu thế, xe chạy lướt nhẹ nhạng, sẽ khác với xe Hàn và Nhật có cảm giác bay bay (e nói trong tầm dãi tốc độ 120-140km/h)
Đồng ý với bác chủ. Xe nặng đi đằm thì khi tăng tốc phải nương chân thì tránh hao xăng không cần thiết. Mà xe nào cũng nên tập cái chân cho khéo, không thì mang bệnh chân to...

• Like
Reactions: Drbao
Hạng B2
12/1/16
184
74
28
30
Ko quan tâm phân khúc. Quan tâm trong tầm tiền đó vẫn chọn City.
Lạy bác City phân khúc B mà so với con này thì cửa đâu?

Nhưng với tiền của chiếc LTZ thì r thêm tí lấy Kia K3 2.0 thấy vẫn ngon hơn, cơ bản mắt e nhìn con này k thấy đẹp :D

• Like
Reactions: rongconvn89
Hạng B2
24/10/15
283
284
63
Lạy bác City phân khúc B mà so với con này thì cửa đâu?

Nhưng với tiền của chiếc LTZ thì r thêm tí lấy Kia K3 2.0 thấy vẫn ngon hơn, cơ bản mắt e nhìn con này k thấy đẹp :D
Đẹp xấu thì tuỳ cảm nhận thôi bạn, K3 vô cùng nhiều option nhưng luôn ko dc đánh giá cao từ nội thất, cảm giác lái giả tạo, chất lượng âm thanh ngay cả hốc gió điều hoà sau cũng cho có chứ ko lạnh bao nhiêu bạn ah, mình đã chạy thử K3, M3 khá nhiều cuối cùng quyết định lấy LTZ, đây ko phải xe cho cảm giác lái thể thao nhưng thật sự là chiếc xe phù hợp vói gia đình nhất trong phân khúc với giá cả hợp lý....