Hạng B2
15/6/14
394
554
93
Biên Hoà
Máy bên đó toàn 1.4 Turbo nên sẽ tiết kiệm hơn máy 1.8 đang sử dụng ở VN, nhưng cũng ko mong muốn tiết kiệm được khi xe 7 chỗ ngồi mà cái máy 1.8 thế hệ đầu tiền tới giờ (vừa mới nâng cấp được hộp số Gen 2 được hơn 1 năm nay) . Đường sài gòn em này ăn uống cũng 15-16 lít là ok rồi. Nhiều Bác đi 18 lít cũng chơi luôn mà. ^^ . Giá ẻm mềm 699tr nên bù vô xăng được. ^^.
Em này hết odo 5000km chạy trong nội thị chưa bao giờ đạt 15-16lít, toàn 12 max 14l....mềnh cũng mới lái gần 2 năm nay chắc do chân ga đều chăng....quả thật đi 4b mà cứ đong đếm xăng thì có khủng hoảng tinh thần vì chỉ dám bò thôi chứ sao dám đạp....hồi mới mua còn lăn tăn...giờ đi riết quen cũng k còn gì lăn tăn vụ xăng này nữa... vì như vậy là hợp lý dồi... mấy em Inno, Rondo, Fortuner, PS, Sò... cũng uống ngang hoặc trên e Orl này đó chớ

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
15/6/14
394
554
93
Biên Hoà
Em vừa lắp đầu DVD Android S160 cho xe Orlando, bác nào thích lắp DVD cho xe thì có thể lắp con này, hiện tại nó là dòng cao nhất của Worca/Winca.
Màn hình cảm ứng mượt như điện thoại Samsung/Iphone, màu sắc cũng rất đẹp.
Lắp đặt rất nhanh, chỉ cậy nhựa ra cắm jack, ko phải đấu điện đóm gì, camera lùi cũng lấy nguồn từ đầu xe chứ ko phải trích điện từ đèn lùi như ngày xưa. Vì vậy chỉ cần luồn dây trên trần ra phía sau là xong.
Giữ nguyên mọi tính năng của xe, dùng được điều khiển vô lăng, thể hiện rõ nét cửa nào chưa đóng...
Ngoài ra em có order cái cụm điều khiển vô lăng có thêm nút gọi điện thoại ( giống của Cruze 2016 ) và tháo cái cụm đk vô lăng theo xe ( bị cắt bớt nút gọi điện ) rồi lắp con mới này vào, chỉ cắm jack là xong và kết quả là cũng gọi được điện thoại rảnh tay luôn, có cuộc gọi điện đến chỉ cần bấm nút trên vô lăng, ko cần ấn màn cảm ưng, quá tiện.
Tổng thiệt hại là 8tr5 cho cái đầu và khoảng hơn 500k cho cái cụm đk vô lăng mua ở Hàn Quốc nhờ ship về.
View attachment 569392 View attachment 569390
Ngon....mềnh chỉ thắc mắc là bác tự lắp hay ra hãng lắp...còn vụ bảo hành ra sao....

Hạng D
7/8/12
2.349
1.148
113
Em này hết odo 5000km chạy trong nội thị chưa bao giờ đạt 15-16lít, toàn 12 max 14l....mềnh cũng mới lái gần 2 năm nay chắc do chân ga đều chăng....quả thật đi 4b mà cứ đong đếm xăng thì có khủng hoảng tinh thần vì chỉ dám bò thôi chứ sao dám đạp....hồi mới mua còn lăn tăn...giờ đi riết quen cũng k còn gì lăn tăn vụ xăng này nữa... vì như vậy là hợp lý dồi... mấy em Inno, Rondo, Fortuner, PS, Sò... cũng uống ngang hoặc trên e Orl này đó chớ
Em này có so thì so được với Rondo cùng phân khúc MPV và có thể đưa ỉn vô vì đi nhiều quá (mấy em Fortuner, Pajero Sport, Sorento hơn hẳn 1 bậc cả về giá và phân khúc, CUV và SUV, nói đúng ỉn cũng ko thể so).
Và trong cái đám bác kể tên để so thì chỉ có duy nhất con Rondo dầu có dung tích động cơ 1.7 (xăng nó 2.0) , mấy em còn lại 2.0 lít, 2.4 lít, 2.5 lít, 2.7 lít và 3.0 thì ăn uống ngang hoặc trên quá dễ hiểu.
Nói như Bác thì chiếm phần đa số người dân Việt mình bị "khủng hoảng tinh thần" vì lý do đong đếm xăng do toàn chọn Toyota cho tiết kiệm nhiên liệu!

Hạng B2
3/3/08
255
237
43
Ngon....mềnh chỉ thắc mắc là bác tự lắp hay ra hãng lắp...còn vụ bảo hành ra sao....
Chỗ lắp DVD lắp hộ luôn, đầu DVD thì lắp dễ, chỉ cắm mấy cái jack là xong.
Cụm vô lăng cũng thế, ngắt cầu chì núm còi rồi nhấc mặt túi khí ra, tháo cụn đk cũ lắp cái mới vào rồi cắm jack.
Bảo hành thì em kệ vì xem review xe này mãi rồi, có lỗi j đâu.
Mà nếu có vấn đề gì em lại lắp đầu cũ vào rồi đi bảo hành.

• Like
Reactions: nonames
Hạng B2
15/6/14
394
554
93
Biên Hoà
Em này có so thì so được với Rondo cùng phân khúc MPV và có thể đưa ỉn vô vì đi nhiều quá (mấy em Fortuner, Pajero Sport, Sorento hơn hẳn 1 bậc cả về giá và phân khúc, CUV và SUV, nói đúng ỉn cũng ko thể so).
Và trong cái đám bác kể tên để so thì chỉ có duy nhất con Rondo dầu có dung tích động cơ 1.7 (xăng nó 2.0) , mấy em còn lại 2.0 lít, 2.4 lít, 2.5 lít, 2.7 lít và 3.0 thì ăn uống ngang hoặc trên quá dễ hiểu.
Nói như Bác thì chiếm phần đa số người dân Việt mình bị "khủng hoảng tinh thần" vì lý do đong đếm xăng do toàn chọn Toyota cho tiết kiệm nhiên liệu!
Máy lớn ăn uống nhiều rất hiển nhiên... so với mấy em dung tích lớn thì e Orl thuộc dạng gái nhà lành ăn uống kham khổ

Hạng D
8/3/13
1.156
13.964
113
Số KM của bác hiện nay là bao nhiêu rồi?
Chạy nội thị cũng tùy thời điểm.
Mà giờ thì SG gần như kẹt suốt trừ sáng sớm đi làm như mình. He he

Hạng B2
3/3/08
255
237
43
Em vừa đọc thông tin là ngày 21/1 này GM lại giới thiệu bản số sàn Orlando LT tiêu chuẩn Euro 4, nội thất ghế da, có camera de và cảm biến lùi, giá niêm yết 639 tr, máy ecotec L 1.8 ( ko hiểu sao cruze số sàn lại ko xài ecotec L )
Xe này có ai mua chạy dịch vụ mấy đâu, đa phần chạy gia đình nên khách hàng ưu tiên LTX auto hơn chứ nhỉ, đã ế rồi thì ra bản số sàn ai mua.???
http://giaxechevroletsg.com/xe-chevrolet-orlando-7-cho-ra-mat-phien-ban-so-san-orlando-lt

Hạng D
8/3/13
1.156
13.964
113
Em vừa đọc thông tin là ngày 21/1 này GM lại giới thiệu bản số sàn Orlando LT tiêu chuẩn Euro 4, nội thất ghế da, có camera de và cảm biến lùi, giá niêm yết 639 tr, máy ecotec L 1.8 ( ko hiểu sao cruze số sàn lại ko xài ecotec L )
Xe này có ai mua chạy dịch vụ mấy đâu, đa phần chạy gia đình nên khách hàng ưu tiên LTX auto hơn chứ nhỉ, đã ế rồi thì ra bản số sàn ai mua.???
http://giaxechevroletsg.com/xe-chevrolet-orlando-7-cho-ra-mat-phien-ban-so-san-orlando-lt
Chắc ra số sàn, bản "cơ bản" để đưa chân vào phân khúc xe giá rẻ (7 chỗ).