Hạng B2
7/12/10
262
268
83
Dầu thì e ko biết nhưng xe đi buổi trưa, hàng ghế thứ 3 tạm chấp nhận khi để 22C quạt 5 và các quạt chỉa lên trần :))

Hạng B2
7/12/10
262
268
83
Sắp tết ae nào máu chơi 4 quả michellin premacy 3st đi. Đi bao êm và phê lắm. E mới thay 4 quả hết 10,9tr :) . Xe cách âm tốt mà thêm lốp này thì okie nhất.

• Like
Reactions: Phan Binh
Tập Lái
1/11/11
46
27
8
Xe mình bị tróc cái phần bên trái của vô lăng nên mình đã đặt hàng trên mạng cụm nút bên trái như vầy

http://www.c-mall.co.kr/m/product.h...pe=X&sort=order&cur_code=049021&GfDT=aWx3UFw=

Nhưng khi tháo vô lăng ra thì ở bên trái đó vì do không có cụm nút nên có phần cao su không thể gắn cụm nút mới vào được.

Mình cũng đang nghiên cứu để cắt phần cao su nhằm gắn cụm nút vào. Không biết có ảnh hưởng gì không. Có bác nào có kinh nghiệm chia sẽ với mình.

Đồng thời nghe mấy anh thợ ở hãng Chevrolet nói là có thể kích hoạt Cruise control nếu để xe lại nghiên cứu đi dây và cài đặt phần mềm. Để khi nào đem xe ra làm thử rồi thông báo anh em sao.

Hạng B2
3/3/08
255
237
43
Xe mình bị tróc cái phần bên trái của vô lăng nên mình đã đặt hàng trên mạng cụm nút bên trái như vầy

http://www.c-mall.co.kr/m/product.html?branduid=67043&xcode=049&mcode=021&scode=&type=X&sort=order&cur_code=049021&GfDT=aWx3UFw=

Nhưng khi tháo vô lăng ra thì ở bên trái đó vì do không có cụm nút nên có phần cao su không thể gắn cụm nút mới vào được.

Mình cũng đang nghiên cứu để cắt phần cao su nhằm gắn cụm nút vào. Không biết có ảnh hưởng gì không. Có bác nào có kinh nghiệm chia sẽ với mình.

Đồng thời nghe mấy anh thợ ở hãng Chevrolet nói là có thể kích hoạt Cruise control nếu để xe lại nghiên cứu đi dây và cài đặt phần mềm. Để khi nào đem xe ra làm thử rồi thông báo anh em sao.
Em cũng đang định đặt cái này, em tưởng nó chỉ là cái ốp nhựa cứ thế tháo ra thôi chứ nhỉ?
trong hội Orlando Hà Nội vừa có 1 cụ mang ra hội Captiva nhờ active Cruise Control nhưng ko đc với lý do Orlando ko cho can thiệp phần mềm dù hội này đã làm thành công cho Cruze và Cap 2007

Tập Lái
1/11/11
46
27
8
Xác nhận là vô lăng không có dây cable của cruise control nha. Phải mua bộ dây cáp để lắp vào. Bây giờ mình chỉ nghiên cuu để lắp cái cụm bên trái vào cho đẹp thôi. Còn kích hoạt cc thì chắc không hy vọng nhiều. Khi nào làm xong sẽ chụp hình cho các bác xem

Hạng B2
3/3/08
255
237
43
Xác nhận là vô lăng không có dây cable của cruise control nha. Phải mua bộ dây cáp để lắp vào. Bây giờ mình chỉ nghiên cuu để lắp cái cụm bên trái vào cho đẹp thôi. Còn kích hoạt cc thì chắc không hy vọng nhiều. Khi nào làm xong sẽ chụp hình cho các bác xem
Ở web hàn cũng bán luôn bộ cable cruise control

Hạng B2
3/3/08
255
237
43
Dứt khoát ko can thiệp vào hộp đen để active cruise control đc hả bác. Kỳ lạ thật, con này cùng máy vs Cruze mà Cêuz làm đc còn con này ko.

Tập Lái
1/11/11
46
27
8
Dứt khoát ko can thiệp vào hộp đen để active cruise control đc hả bác. Kỳ lạ thật, con này cùng máy vs Cruze mà Cêuz làm đc còn con này ko.
Vẫn chưa nghiên cứu ra. Một phần có lẽ vì xe orlando ít người sử dụng nên không ai quan tâm một phần do hãng đã cắt chức năng này trên phần mềm của xe nên ko thể active dược. Nếu có gì mới sẽ báo ae sau.

Tập Lái
1/11/11
46
27
8
Mình thấy bản Orlando 2017 bên Hàn có bộ đèn trước và sau đẹp quá. Full LED. Không biết ship về có gắn vừa với bản Orlando ở Việt Nam không ta? Các bác cho em ý kiến với ạ