Hạng C
25/10/12
986
437
63
Em đi bán tải vẫn chạy 1 mạch từ dalat về tới quảng trị. Thấy mấy đứa nhox ngồi sau có than phiền gì đâu, đi khoẻ re, tới chổ ăn là ăn, tới chổ chơi là chơi. 1 năm em đi vài lần như vậy. Em thấy đi đường dài còn hay hơn nhiều dòng xe khác
Vẫn phuộc zin bả bác

Hạng C
15/8/17
688
453
63
36
Design của Ford khá đẹp nhưng không giang ngồi hẹp hơn so với 1 số mẫu khác với hay lỗi, khắc phục được những điều này thì tuyệt vời :)
Bạn cmt đôi khi con sai chính tả thì fót lỗi là bình thường

• Haha
Reactions: ThuanKing
Tập Lái
2/8/17
47
88
18
33
ca phê hoặc công việc cá nhân ok thôi. nếu đi du lịch gia đình thi dòng này cực luôn nha bác. phuốc cứng khó chịu , nhất là băng sau chật , tụa lưng đứng rất mệt luôn. ngồi trên 100km thì như tra tấn
Em đi bán tải vẫn chạy 1 mạch từ dalat về tới quảng trị. Thấy mấy đứa nhox ngồi sau có than phiền gì đâu, đi khoẻ re, tới chổ ăn là ăn, tới chổ chơi là chơi. 1 năm em đi vài lần như vậy. Em thấy đi đường dài còn hay hơn nhiều dòng xe khác
cụ ngồi lái hoặc băng phụ bên canh người lái thì ổn .và đi chơi chỉ đi đường nhựa thì thích . nhất là người lá sướng . để mà nói lái sướng như suv tầm 1t5 quay đầu . nhưng đường sóc mấp mô thì thôi rồi , lộn ruột , em nói hơi quá , xe cụ k tải cụ ăn nọ ngồi sau đi đường sóc sẽ sóc lộn ruột. thập chí đau bụng .còn băng sau cụ bảo đi sau khỏe , ổn , dc ... thì 1 là cụ chưa ngồi khoang sau khi đi xa ( đi ngắn thì chấp nhân dc, nhưng trên 100km thấy rõ luôn sự mệt mỏi , bí ). nên nói vậy , 2 là bạn bè cụ trước toàn đi xe 1-200tr nên thấy ổn hơn . 3 là bạn be cụ ngại vì dc đi nhờ nên k dám kêu . e đi bán tải 5 năm nay rồi . vừa rồi gia đình thêm người phải lấy thêm 1 con suv 7 chỗ . e tin cụ nào dùng bán tải lâu đều cảm nhận như e . bán tải chỉ thích hơn cá nhân 1-2 người di chuyển hoặc vợ chồng son , có 1-2 con nhỏ thôi . hoặc cá nhân kết hợp công việc cần chở hàng chút

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.458
2.198
113
48
TP.HCM
Em thấy bán tải thay mấy phuộc độ nhiều cấp chỉnh đi êm và ít nảy xóc như phuộc gin theo xe. Em hay xem clip của Nam Vũ, thấy khá hay.
Bán tải em cũng cày chục năm, nói chung hàng ghế đầu là ổn, hàng ghế sau nó xóc nhảy như phuộc luôn.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
18/3/20
944
912
93
39
Hôm trước lái thử con xe của đứa em , xe thì to mà nội thất thì hẹp, hàng ghế sau thì bó tay, ngồi đi lòng vòng nhà chứ đi xa tí thì chắc nên đi 2 người ngồi trước thôi :confused:. Được cái tính năng màn hình nhìn hoa cả mắt, dàn âm thanh bass tốt :D

Hạng D
26/6/11
3.125
2.170
113
Đà Lạt 0918.525.070
Xe em vẫn zin hết, ko độ phuộc, chắc là nhà em khổ quen rồi, chứ đi chơi xa là cứ auto bán tải, nhà còn còn con sedan hạng c, nhưng người nhà ko ai ưa đi chơi xa.
Có thể nhà em hay tha nhiều đồ, đi ra đi vào đều đầy thùng sau bán tải, nên chỉ pickup mới kham nổi.

• Like
Reactions: npt
Hạng C
15/6/16
842
1.118
93
40
hình như còn này cũng Euro5, đồ dầu pha vs dd AdBlue thì phải, dàn chân đi 255 có vẻ hơi nhỏ bản, ít cũng phải 265 chứ hichic, như Raptor cũng 285 ngầu lồi
Không đâu a. Vn tiến bộ hơn Thái nhiều. Cũng đạt tiêu chuẩn Euro5, nhưng xe lắp trong nước không cần dùng AdBlue, xe nhập Thái thì cần phun AdBlue. Như Toy cũng thế, Hilux nhập Thái nên k đạt vì vậy ngừng bán, Fortuner lắp ráp VN lại đạt EU5.

• Like
Reactions: leo_devil
npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.458
2.198
113
48
TP.HCM
Xe em vẫn zin hết, ko độ phuộc, chắc là nhà em khổ quen rồi, chứ đi chơi xa là cứ auto bán tải, nhà còn còn con sedan hạng c, nhưng người nhà ko ai ưa đi chơi xa.
Có thể nhà em hay tha nhiều đồ, đi ra đi vào đều đầy thùng sau bán tải, nên chỉ pickup mới kham nổi.
Đồ nhiều cũng dằn bớt phuộc êm hơn đó bác!

Hạng C
25/10/12
986
437
63
Đồ nhiều cũng dằn bớt phuộc êm hơn đó bác!
Em định thay phuộc mà sợ thay phuộc về mà ko biết chỉnh hoặc chỉnh chưa tới thì cũng như ko

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.458
2.198
113
48
TP.HCM
Em định thay phuộc mà sợ thay phuộc về mà ko biết chỉnh hoặc chỉnh chưa tới thì cũng như ko
Bác thay đi bác, xem clip chạy đã lắm. Dạo này em ít cày bán tải nên chưa dđụng phuộc này, chứ kiếm thêm cái đi phượt là em cho thay ngay.