Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
Các bác cho em hỏi, Santa Fe máy xăng cao cấp em mới mua chạy được 1500 km, mỗi khi e xoay vô lăng, hoặc đạp chân ga cảm giác cạ cạ dưới gầm phản ứng lại chân ga là bị gì các bác, hay kiểu xe nó như thế? Muốn vào hãng ktra nhưng sợ thợ vọc phá wá

Hạng B1
10/10/19
54
40
0
Các bác cho em hỏi, Santa Fe máy xăng cao cấp em mới mua chạy được 1500 km, mỗi khi e xoay vô lăng, hoặc đạp chân ga cảm giác cạ cạ dưới gầm phản ứng lại chân ga là bị gì các bác, hay kiểu xe nó như thế? Muốn vào hãng ktra nhưng sợ thợ vọc phá wá
Cái này có thể do lỗi vòng bi rồi, bác cứ mang vào hãng kiểm tra cho chắc chắn bác nhé, em thấy có 1 số xe bị lỗi này, thay là hết bác ạ

• Like
Reactions: thanthan
Tập Lái
14/8/20
1
1
3
32
Em mua chiếc San 2020 đi được 2000km, mà cái cảm biến mưa nó ngu quá, lúc nước mưa nhòe cả kính lái mà ko quẹt, lúc thì mưa tý teo thì nó chạy max nhanh luôn. Bác nào biết cách chỉnh lại cảm biến hay fix lại cảm biến cho nó bình thường tý ở đâu không?

• Like
Reactions: totite
Hạng D
25/10/09
4.156
1.141
143
YÊU THƯƠNG
Em mua chiếc San 2020 đi được 2000km, mà cái cảm biến mưa nó ngu quá, lúc nước mưa nhòe cả kính lái mà ko quẹt, lúc thì mưa tý teo thì nó chạy max nhanh luôn. Bác nào biết cách chỉnh lại cảm biến hay fix lại cảm biến cho nó bình thường tý ở đâu không?
giọt nước ngay cảm biến ngay kính thì cảm biến mới nhận biết được bác, nếu khó phải cắm máy test lại hệ thống là ok bác....sẽ chia

• Like
Reactions: thanthan
Hạng D
10/4/07
1.260
44
48
44
S.O.S NT
Xe e bản dầu đặc biệt, lấy xe đợt đầu, T2 2019, hiện tại đi được 27k km, đã bảo hành thay ổ bi trục lái và cụm công tắc đèn signal, còn 1 bịnh kinh niên nữa mà e chưa dám làm bảo hành là cái cửa sổ nóc, mỗi lần xe leo lề hoặc đi đường mấp mô là nó kêu lốc cốc, mà kêu to, nhất là đi đường nhiều ổ gà là vặn xe kêu liên tục, không biết có xe bác nào bị như xe e ko

Hạng C
30/5/10
599
432
63
Bienhoa
uhm, ý mình nói nó gằn hơn tí thôi, vì cố tình nên mới thấy chứ đi xe 1 cách bình thường cũng ko nghe thấy j mà bác kia diễn tả nghe nó cứ ghê ghê sao ah, ko như thục tế mình chạy
Mình chạy m3 mỗi lần miết ga nó cũng gằn máy lên vậy , mình nghĩ là do nó trả về số thấp , nếu ko nhấn mạnh chân ga thì ko gằn