Tập Lái
22/12/16
27
29
23
Mình được trải nghiệm khứ hồi Cần Thơ - An Giang (Tịnh Biên) ở hàng ghế thứ 3, trật trội, bức bí (mình cao 1,7 nặng 67kg) điều quan trọng là rất ồn nhất là tiếng lốp dội lên cứ ong ong. Chuyến thứ 2 là tài xề Gò Vấp - Bàu Bàng > một chiếc xe lái không để lại ấn tượng gì nhiều: chân ga độ trễ cao phải dùng từ ''đạp ga''chứ k phải là ''miết ga'', đi trong phố ồn ào có thể không nghe thấy tiếng máy nhưng ra đường trường mỗi lần đạp ga tăng tốc tiếng máy dội vào khá lớn và đặc biệt là hơi ''gằn'' (xe của ông anh ODo chưa được 3000km); âm thanh nghe cũng tạm được nhưng không chỉnh được chi tiết âm sắc (EQ). Túm lại một chiếc xe xứng đáng để đi uống cafe loanh quanh thôi
Bác cao 1m7 mà ngồi hàng 3 thì sẽ khó chịu đúng rồi. Cách âm gầm San chưa đc xuất sắc lắm đặc biệt trên mặt đường xấu ở miền Tây thì thôi rồi.
Có lẽ do bác đua xe hay sao chứ xe chạy đường trường cũng khá êm mà, lên tốc độ cao máy dầu đâu cần đạp thốc ga lắm nhỉ.

Hạng C
26/8/19
520
614
93
35
Em thấy bản 2019 bản xăng hay bản dầu đều êm như nhau cả mà bác nhỉ?
uhm, ý mình nói nó gằn hơn tí thôi, vì cố tình nên mới thấy chứ đi xe 1 cách bình thường cũng ko nghe thấy j mà bác kia diễn tả nghe nó cứ ghê ghê sao ah, ko như thục tế mình chạy

• Like
Reactions: thanthan
Hạng B2
10/7/19
276
859
93
46
bạn đi máy dầu hay xăng, cách bạn diễn tả giống máy xăng hơn. mình đi máy dầu thấy êm re mà, chạy chừng 40-50 đap lút ga tiếng máy ko gằng như máy xăng, vọng vào cabin cũng ít, nói chugn thấy rất bình thường, ngon hơn cả mấy con máy xăng của toy
Đúng là mình chạy xe xăng, chạy thử cả các chế độ, smart, eco và sport đúng là tiếng máy hơi gằn khi miết ga sâu (đi cùng có anh bạn cũng làm lái) và cũng nhận xét tương tự

Hạng C
26/8/19
520
614
93
35
Đúng là mình chạy xe xăng, chạy thử cả các chế độ, smart, eco và sport đúng là tiếng máy hơi gằn khi miết ga sâu (đi cùng có anh bạn cũng làm lái) và cũng nhận xét tương tự
chắc là đặc trưng của máy xăng, mình thấy mấy ae review xe cũng nói như thế, xe dầu nó ko như vậy nhưng nó có tiếng khác. nói chung mỗi xe mỗi kiểu, lúc mới mua mình cũng hay để ý lắm nhưng từ từ cũng quen giờ thấy êm re, đừng quá để ý mấy tiếng đó làm j

• Like
Reactions: thanthan
Hạng B2
28/12/09
116
104
53
Nhìn cái Santafe dầu 2019 xịt khói đen ra phố trong khi đằng sau đầy xe máy mà ngứa mắt, ý thức giao thông kém
Chắc bác nhìn nhầm. Xe e Santafe 2015 máy dầu sau 4 năm khoảng 50k km đạp ép ga mới ra khói đen đầy phía sau như bác nói. Bỏ 500k vô hãng làm vệ sinh là xong.

Sẵn tiện nhiều bác cứ bảo San máy dầu hôi, ồn nên e có ý kiến luôn. Xe khác không dám nói nhưng e đi con San full dầu từ tháng 4/2015 đến nay bảo đảm ngồi trong xe ko ồn (e đi trong nội thành saigon ko mở nhạc), tất nhiên tiếng máy dầu to hơn máy xăng là cái chắc nhưng San 2015 cách âm ổn. Còn máy dầu nói hôi chỉ khi để trong nhà hoặc đứng ngay pô xe, mà như vậy thì máy xăng cũng có mùi.
Em ko thần thánh hóa cái máy dầu của Hyundai nhưng đó là người thật việc thật của thằng đã và đang chạy xe máy dầu.

Hạng B1
9/9/19
51
145
33
52
Ông tổ hyundai ăn ở không tốt với họ Nguyen nhà mình sao mà bị nghiệp vật vậy! Khổ

Hạng B2
4/9/14
410
423
63
Mùi khói dầu khó ngửi hơn mùi khói xăng khi bay vào cabin xe. Có lần thấy Colorado đạp vượt trên dốc coca-cola, mình đi sau không thấy được luôn con xe nữa. Khi ấy mình chê đồ Hàn xẻng. Ít bữa sau, mình cũng đạp thốc ga và chợt nhìn chiếu hậu: ôi thôi, cũng kém gì đâu (xe mình Ế bi 2019). Còn vụ ồn-rung thì dầu sao so được với xăng-đó là chân lý dồi.

• Like
Reactions: saigonxe