Hạng F
13/9/07
7.049
48.472
113
Mỗi khi xuất phát từ quận 10 đi các hướng như bến thành, sân bay, ga tàu lửa, bến xe.....hay ccc gì cũng thấy gần hết. Có anh nào có cảm giác giống mình ko? Đi đẻ thỉ lội bộ qua từ dũ cũng nhanh? Đi phọt thì lội ra LHP nối dài, đi nhậu cũng đầy. A nào gia đình làm xã hội đen thì qua Chí Hoà thăm nuôi cũng tiện =))

Hạng D
1/9/14
2.304
84.262
113
Sai Gon
Mỗi khi xuất phát từ quận 10 đi các hướng như bến thành, sân bay, ga tàu lửa, bến xe.....hay ccc gì cũng thấy gần hết. Có anh nào có cảm giác giống mình ko?
Đi BHH thì xa hơn Tăng phú!
Nếu chỉ sống và làm việc lanh quanh Q10,11,5 thì khu này ổn nhất,
nhưng nếu làm việc Q1, di chuyển sân bay, bến xe nhiều thì Phú Nhuận vẫn tốt hơn.

Chuột Tiến
1/10/11
4.557
91.987
113
Sài Gòn
Hạn sử dụng còn 40 năm. Căn 3x m2 mình tham khảo sơ sơ khoảng <= 1,5 tỷ đúng ko anh @thangtnl @bravia. Thời còn đi học mình có ở khu q10 một thời gian nên rất thích cái vị trí lỗ rún thành phố (theo nghĩa đen) này. Thích hợp cho mấy anh ko vợ con và hay chạch dạo =)). Phí quản lý gần 30k nhưng diện tích nhỏ nên cũng ko lo. Xe oto thì xác định phải gởi ngoài rồi vì xe 2 bánh theo mình tìm hiểu thì nó còn thiếu chỗ thì nói gì 4 bánh. Vậy các anh cho xin vài lời vàng ngọc về thằng này với. Mấy anh mua đầu tư hay đang trực tiếp ở luôn thì càng tốt. Mình ko care vụ 40 năm đâu vì theo kinh nghiệm ở mấy cc tầm tầm cỡ 10 tuổi đã thấy xuống cấp sơ sơ rồi với lại cũng ko có nhu cầu đầu tư hay cho thừa kế gì hết. Đơn giản chỉ là thuê trọ dài hạn thôi. 40 năm nữa sợ mình còn ko thọ bằng cái CC =)). Mình chỉ quan tâm các chi tiết thực tế như có thấm dột gì ko, có hay bị hỏng hệ thống cấp nước ko, có bị mùi rác đa phước ko (ám ảnh vl =)), có bị nghẹt toilet ko, tình hình an ninh thế nào v.v.....
1.5 tỏi nếu income ổn định, tìm chỗ chung ra chung vô cho con cái học hành tiện di chuyển a - á thì care chi vụ 40 năm. Có đều. Không phải ai cũng giống anh. Sau này kẹt $ cần thanh lý thì xác định vỡ mặt nghen

Hạng D
30/11/10
3.968
56.393
113
3X m2 nhưng nó xây thành ra nhỏ xíu hà, trần thấp, có được mỗi 1 ô cửa sổ nhỏ, rất ngột ngạt. Trước lúc nó mới ra, thấy kêu hơn 1 tỉ 2, mà hình như giờ vẫn vậy! 1 tỉ 5 coi chừng bị lùa á!

Hạng D
30/11/10
3.968
56.393
113
Mà đất quân đội, hết thời gian là trả về lại cho quân đội, sale nói khá rõ

• Like
Reactions: ck77