Hạng B2
17/9/13
343
1.813
96
Dự án đáng lẽ ra bán hồi tháng 4 mà dịch nên dời qua tháng 1 năm sau mở bán á anh. Thấy mấy đơn vị thi công mảng căn hộ cũng rất ổn với những dự án đã hoàn thành. Không biết lúc trước đơn vị nào thi công mảng nhà phố mà bị dân chửi như vậy :(
đổ hết tội cho đơn vị thi công vậy thì có "tội" cho họ không bác?

không hẳn là dịch, hồi đó băng rôn còn treo đầy, bán làm sao?

đổ hết tội cho đơn vị thi công vậy thì có "tội" cho họ không bác?

không hẳn là dịch, hồi đó băng rôn còn treo đầy, bán làm sao?
Em không có đổ lỗi đâu anh, về vấn đề hạ tầng, nhà phố trong Thăng Long Home thì lỗi lớn nhất vẫn là của Chủ Đầu Tư đã không chọn nhà thầu uy tín, đơn vị giám sát thi công tốt cũng như không có sự tư vấn kỹ thuật khi triển khai.
Nhưng mà theo khách quan như dân phản ánh thì chính những đơn vị xây dựng xây cẩu thả, thi công không đạt chất lượng, đơn vị giám sát công trình không kiểm tra đánh giá chất lượng kịp thời sửa chữa sai lầm, tiếp tay cùng đơn vị thi công. Nên không thể nói là đổ hết tội cho đơn vị thi công được.
Còn vấn đề hiện tại, em cũng nghĩ Chủ Đầu Tư nên có buổi giao lưu bàn chuyện đưa ra hướng giải quyết vấn đề cùng nhau khắc phục với những chủ sở hữu khi đã tin tưởng mua và dọn về sống tại dự án này.

Hạng B1
4/6/20
79
99
18
36
Dự án đáng lẽ ra bán hồi tháng 4 mà dịch nên dời qua tháng 1 năm sau mở bán á anh. Thấy mấy đơn vị thi công mảng căn hộ cũng rất ổn với những dự án đã hoàn thành. Không biết lúc trước đơn vị nào thi công mảng nhà phố mà bị dân chửi như vậy :(
Nguyên nhân chậm mở bán là đã làm được gì đâu mà mở bán. Dự án này hiện chỉ có duy nhất đường đi vào chỗ tô ngọc vân qua khu dân cư, không giải quyết thỏa đáng thì còn kéo dài lê thê vì dân chặn xe đâu cho xe tải trọng lớn chở thiết bị, vật tư vào thi công. Năm ngoái ép mấy cây cọc thử xe tải trọng lớn vào bị dân chặn xe không vào ra được rồi căng băng rôn phản đối. Chủ đầu tư không biết điều thì đố mà thi công được, trừ khi mua đường khác để vào. Tình hình tranh chấp với dân cư thì dự án còn kéo dài , ai mua vô thì chờ nhà lê thê
Đánh giá chung cư Fiato Premier (Thang Long Home Hưng Phú) Quận Thủ Đức với giá rumor 49 triệu/m2 ở hiện tại có hợp lý

Tập Lái
6/1/20
23
21
3
32
Saigon Avenue gần đó được dịp định giá lại.
nhắc vẫn tiếc con này, hồi thằng bạn mình nói bán mình giá 1t3 mà không có tiền để đưa cho nó, nửa năm sau nó nhảy lên 1t8 :(

• Like
Reactions: H79
H79 confirmed
Hạng B2
6/12/18
291
270
81
nhắc vẫn tiếc con này, hồi thằng bạn mình nói bán mình giá 1t3 mà không có tiền để đưa cho nó, nửa năm sau nó nhảy lên 1t8 :(
Saigon Avenue cũng do DP thiết kế.
Phước Thành thi công phần thô, phần hoàn thiện thì do Việt Nhật xây (Mr Huy - Cty Việt Nhật từ Cofico ra -> hoàn thiện cực tốt).
Dự án đã nộp hồ sơ để ra sổ.
Sau lưng Saigon Avenue : CĐT đang xin để xây chung cư tiếp.
Vành đai 2 hoàn thiện : giá trên m2 chắc Saigon Avenue không kém Fiato Premier.
Thêm tiện ích CoopMart dưới khối đế, thì chắc chắn là lựa chọn tốt để ở.

Saigon Avenue cũng do DP thiết kế.
Phước Thành thi công phần thô, phần hoàn thiện thì do Việt Nhật xây (Mr Huy - Cty Việt Nhật từ Cofico ra -> hoàn thiện cực tốt).
Dự án đã nộp hồ sơ để ra sổ.
Sau lưng Saigon Avenue : CĐT đang xin để xây chung cư tiếp.
Vành đai 2 hoàn thiện : giá trên m2 chắc Saigon Avenue không kém Fiato Premier.
Thêm tiện ích CoopMart dưới khối đế, thì chắc chắn là lựa chọn tốt để ở.
em thấy bác rành khu vực này, cho em ít điểm yếu điểm mạnh xung quanh cái Fiato Premier với bác, cho em hỏi giá 49tr/m2 như vầy bác đánh giá có ok không hay định giá cao ?

Tập Lái
7/5/20
9
14
3
30
em thấy bác rành khu vực này, cho em ít điểm yếu điểm mạnh xung quanh cái Fiato Premier với bác, cho em hỏi giá 49tr/m2 như vầy bác đánh giá có ok không hay định giá cao ?
Mình đang ở Saigon Avenue, đánh giá là chất lượng ổn trong tầm tiền, ban quản lý ổn, bảo vệ vui vẻ, lịch sự. Có 1 điểm chưa hài lòng là PQL 10k/m2 cũng không gọi là rẻ với phân khúc bình dân nhưng không bao gồm phần hồ bơi, muốn bơi phải trả phí lượt hoặc mua vé tháng, còn lại ok.

Riêng khúc Tam Bình, Tam Phú này xưa giờ chỉ phát triển các dự án phân khúc bình dân như Saigon Avenue, Navita, Đạt Gia, Sunview 1,2, Sunview Town, giá chuyển nhượng dao động từ 35-40tr/m2 nên giá 49tr/m2 của Fiato phải nói là cao hơn khu vực hiện tại. Tuy nhiên dự án mới sẽ ưu đãi hơn về phương thức thanh toán, hơn nữa phân khúc dự án mình đánh giá thuộc mức trung cấp cũng cao hơn các dự án cùng khu hiện tại, phần tiện ích sẽ được đầu tư hơn, danh mục bàn giao căn hộ tốt hơn, mật độ xây dựng cũng thấp hơn. Còn về bài toán đầu tư thì là quyết định của mỗi người, nếu bán với giá 50tr/m2 và 2024 giao nhà mình đánh giá vẫn sẽ có lời, dù có thể không nhiều!

Hạng D
22/8/16
2.216
22.221
113
Giá này so với 55tr của Urban Green đối diện Đinh Thị Thi thì khó cho Fiato rồi :confused:
Cả về vị trí, chủ đầu tư, đơn vị thiết kế, thi công... thì thấy thua toàn tập :cool:

• Like
Reactions: hoangphugroup
Mình đang ở Saigon Avenue, đánh giá là chất lượng ổn trong tầm tiền, ban quản lý ổn, bảo vệ vui vẻ, lịch sự. Có 1 điểm chưa hài lòng là PQL 10k/m2 cũng không gọi là rẻ với phân khúc bình dân nhưng không bao gồm phần hồ bơi, muốn bơi phải trả phí lượt hoặc mua vé tháng, còn lại ok.

Riêng khúc Tam Bình, Tam Phú này xưa giờ chỉ phát triển các dự án phân khúc bình dân như Saigon Avenue, Navita, Đạt Gia, Sunview 1,2, Sunview Town, giá chuyển nhượng dao động từ 35-40tr/m2 nên giá 49tr/m2 của Fiato phải nói là cao hơn khu vực hiện tại. Tuy nhiên dự án mới sẽ ưu đãi hơn về phương thức thanh toán, hơn nữa phân khúc dự án mình đánh giá thuộc mức trung cấp cũng cao hơn các dự án cùng khu hiện tại, phần tiện ích sẽ được đầu tư hơn, danh mục bàn giao căn hộ tốt hơn, mật độ xây dựng cũng thấp hơn. Còn về bài toán đầu tư thì là quyết định của mỗi người, nếu bán với giá 50tr/m2 và 2024 giao nhà mình đánh giá vẫn sẽ có lời, dù có thể không nhiều!
cảm ơn anh cho em cái nhìn khách quan về khu vực, để em lưu ý ;)