Thánh Chó
11/10/09
4.450
6.744
113
Theo e là ngon với tầm giá đó :D Nhưng e thích form 2010-2013 trở đi máy 2.3L. Trước đây e cũng xém bén duyên với nó lúc do dự mua xe cũ tầm 700 quay đầu, CUV trong tầm đó chỉ có Tucson 2010-2011, Sportage 2012, CR-V 2009 và Escape 2009-2012. Chung kết lúc đó là Honda Civic 2.0 2011 (giá 650, lí do k lấy CR-V vì dáng quá xấu mà lại chả phải dạng chân dài vì gầm cũng chả cao bao nhiêu :D) và Escape 2012 XLS (giá 670).
Cuối cùng, chọn Civic vì chỉ có mình e bỏ phiếu Escape, do thích dáng bụi bậm, cơ bắp của dòng xe Mỹ mặc dù lúc đó xăng của Escape XLS đi phố chỉ tầm 14-15 lít/100 km nội thành (mượn xe test rất kĩ để coi máy 2.3 có bị hao xăng k), option thì 2 bên cũng như nhau Civic chả hơn Escape gì ngoài cái tiết kiệm nhiên liệu hơn bù lại Escape gầm cao và xe bự hơn. Ba mẹ e chốt Civic nên đến giờ e vẫn còn lưu luyến Escape lắm gầm cao mà chạy rất đầm, tay lái rất thật bảo đảm dưới 700 triệu k con CUV nào chạy ngon bằng Escape nếu xét về cảm giác lái, option thì Ford nó cắt gần hết chứ k như những năm 2014 trở lại đây thì nhiều con full option, ngay cả cái bệ bước chân bản XLS mà chủ xe tính bán cho em bảo cũng phải mua gắn thêm trong khi bản XLT lại có .
Giá thị trường của Escape 2011-2013 tùy bản XLS/XLT e thấy khoảng loanh quoanh 700 là cùng, nếu với tài chính chọn Escape cũng đáng đồng tiền nhưng không hiểu sao những người e quen lại chọn CR-V 2009 - 2010, có phải họ cho rằng Honda dễ nuôi hơn hay sao chứ mặc dù e đang đi Honda nhưng nếu so với tầm giá đó giữa Escape và CR-V e lại thấy Escape ngon hơn :D
Cám ơn bài chia sẻ của bác chủ @gallardo_thanh :D Không biết bác chủ nói offroad nhưng có từng lội nước chưa, chứ bạn e cũng đi Escape 2011 XLT bảo đừng nhìn nó gầm cao dậy mà tưởng mưa k sợ vì có lần thử lội nước và bị ngủm cái Acquy do cổ hút khí của nó đặt ở vị trí khá thấp, nên chỉ thích hợp đi địa hình khô ráo thôi nên không biết nó nói có đúng hay k.
Cũng như chia sẻ thêm vài nhược điểm của Escape 2011-2013 theo đánh giá cá nhân là kính đôi lúc bị kẹt, bản XLS chỉ 4 loa nghe k hay như XLT 6 loa (XLS là ghế nỉ, XLT ghế da), mâm xe nhìn nhỏ so với dáng xe nếu nhìn ngang, jack cắm báo túi khí ở dưới ghế dễ đụng trúng ai mà mới lấy về dễ hoang mang lắm (như lúc e đi coi xe :D), có cái để ly cho trẻ em hàng ghế sau nhưng thiết kế chưa phù hợp, thắng tay để bên ghế phụ (sướng khi chở hot girl nhưng hot girl thường k thích xe này :p), k có cân bằng điện tử (nhưng e thấy xe nặng hơn hầu hết các đối thủ khác và sau khi chạy thử thấy cũng k quan trọng lắm vì xe khá đầm), đèn xe ánh sáng yếu. Có sai hay thiếu gì thì các a bổ sung thêm chứ thật sự e chưa từng sở hữu Escape :D
Nếu so với SUV thì escape ko cao, chỉ hơn sedan 1 tí, vì vậy khoản lội nước ko thể dữ dội rồi :D Tuy nhiên cổ hút đặt ngay phía sau đèn pha vì vậy ko có sợ sóng từ xe ngược chiều "đánh úp". còn nếu mún ko ngập thước thì đơn giản, cứ bật 2 cái chốt ngay hộp chứa lọc gió là chỗ lấy gió cao ngang kính lái lun :D

• Like
Reactions: P.Huayra
Hạng C
7/11/14
933
695
93
36
Gần 15 năm mà chạy có hơn 150 ngàn km. Ít thật, tính ra mỗi năm chạy hơn 10 ngàn km. Sao mà hỏng cho nỗi

Hạng B1
15/10/10
58
34
18
Em đang đi ếch 2.3, em cực lực phản đối bác nào nói ếch hao xăng, chỉ hơi tốn tiền khi đổ xăng thôi, còn hỏng vặt thì càng không, trung bình mỗi tháng em ghé thăm hãng có 1, 2 lần thôi, cuối năm bác cố vấn dịch vụ hỏi em có dùng lịch ko ? Vì em đã dc nâng tầm khách hàng thân thiết của ford
Nên túm cái váy lại bác nào muốn bước vào con đường đau khổ cứ mạnh dạn kết duyên cùng cùng em ếch, còn riêng em vẫn cứ tận hưởng cảm giác sung sướng này
P/S: lời của một thanh niên đang đợi bảo dưỡng ở ford bến thành

Hạng C
22/10/09
689
36
28
Em đang đi ếch 2.3, em cực lực phản đối bác nào nói ếch hao xăng, chỉ hơi tốn tiền khi đổ xăng thôi, còn hỏng vặt thì càng không, trung bình mỗi tháng em ghé thăm hãng có 1, 2 lần thôi, cuối năm bác cố vấn dịch vụ hỏi em có dùng lịch ko ? Vì em đã dc nâng tầm khách hàng thân thiết của ford
Nên túm cái váy lại bác nào muốn bước vào con đường đau khổ cứ mạnh dạn kết duyên cùng cùng em ếch, còn riêng em vẫn cứ tận hưởng cảm giác sung sướng này
Đang ở BTF sao em không thấy nhỉ?

Hạng B2
14/4/15
491
2.640
93

Xăng thì đúng là hơi tốn, nhưng nếu tính dung tích em nó 2.3 và xác xe nặng cỡ 1.5 tấn thì cũng không bất thường.
Còn vụ anh ghé thăm hãng 1,2 lần/tháng sao kinh vậy? Thấy mấy em gái dịch vụ bên đó nhìn cũng bình thường thôi mà :D

Đang ở BTF sao em không thấy nhỉ?
Tiện thể hỏi luôn: Cái công tắc đèn sương mù của mình về chưa vậy? :D

Hạng C
12/4/13
746
602
93
42
mà gần đây em lại thấy Escape giữ giá quá...xe đời 2013 mà giờ toàn rao bán trên 640 mà xe này lúc mới mua đời cuối khuyến mãi đâu dưới 700

Nhìn thì cũng thích thật nhưng cái họp số 4 cấp mỗi lần chuyển số thấy rõ lắm, giống như chạy số sàn mỗi lần lên số là tăng ga ah...mới đầu chạy xe này ko sao (vì trước đây chạy số sàn) ..nhưng qua AT 6 cấp rồi thì lại thấy ko thích điểm này.

• Like
Reactions: vnpeace
Hạng C
24/11/16
617
439
63
Xe này mà thay hộp số mới để tiết kiệm được không nhỉ ?

9/9/15
204
123
43
50
De nghi tuan cuoi truoc tet, cac anh em ech off cafe tai Dinh Thong Nhat. Giao luu va cung ...no... tat nien luon, lau qua roi...

Hạng B1
15/10/10
58
34
18
Xăng thì đúng là hơi tốn, nhưng nếu tính dung tích em nó 2.3 và xác xe nặng cỡ 1.5 tấn thì cũng không bất thường.
Còn vụ anh ghé thăm hãng 1,2 lần/tháng sao kinh vậy? Thấy mấy em gái dịch vụ bên đó nhìn cũng bình thường thôi mà :D

Em thề, em hứa, em đảm bảo, em vào bt ford ko ngắm dc em gái dich vu nào cả, toàn ngồi đợi, ký giấy xác nhận dịch vụ, trả tiền, đi về!