Hạng B2
3/5/13
165
175
43
Tỉnh táo tí thì đợt này là đợt hay nhất để mua vào, đừng vay là được.

Tập Lái
28/6/21
3
1
3
27
Giá này, vị trí này, sao không mua The Gateway, The Q2, The Nassim vừa gần mặt XLHN hơn (nhưng đủ để không ồn), gần metro hơn (đi bộ 15'), không ngập (trong khi chỗ TĐ Green này ngập thôi rồi) giao nhà rồi, giá mềm hơn, mà sang trọng ngang ngửa hả bạn!? Còn nếu vào trong, thì Preche đã giao nhà rồi vào ở ngay, sang trọng lung linh, giá mềm hơn xíu.

Ngay bên cạnh, Xi Riverview cũ hơn, nhưng giá chỉ 55 %, nội thất đầy đủ vào ở ngay, bên trong sang trọng và cực ổn. Tường riêng mỗi căn cách âm cao. Khuôn viên rộng rãi, đỡ hơn miếng đất hẹp như lưỡi dao cũa TĐ Green.

Nói chung, có rất nhiều lựa chọn tốt hơn.
Đối diện dự án là Riverview, chung cư bên đó cũng không ngập.
Ngta hay nói thảo điền ngập. Nhưng t không thấy nhiều như Quận 7 Quận 8. Người nước ngoài thấy họ vẫn thuê ở đây nhiều

Hạng D
26/8/05
3.937
22.860
133
Ngta hay nói thảo điền ngập. Nhưng t không thấy nhiều như Quận 7 Quận 8. Người nước ngoài thấy họ vẫn thuê ở đây nhiều
Nói méo biết ngượng.
Nguyễn Văn Hưởng ngập nhiều, nặng là nửa xe, kg đi đc. So với Q8 làm gì. Q8 ngập hay kg kệ, chỉ biết đoạn này ngập nặng nhất Thảo Điền.
Tây ở nhiều với ngập chả liên quan.
Làm sales khổ vậy, để bán hàng phải nói càn kiểu này, khách rành, họ mắng cho thì bách nhụt!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
21/7/20
859
10.017
93
search phát rốn ngập SG, rồi xem video hoặc hình ảnh nhé bạn :D siêu xe suv bao ngập gì đấy củng nằm á :D
Quận 8 thì củng tùy chỗ: căn nhà đầu tiên 2 vc mình mua cách đây 10 năm là đường Mễ Cốc, P15, Q8 ngay và song song con kênh tàu hũ, có bờ bao. Ở đấy tới 2016 thì tích đủ tiền qua Bình Thạnh, thì trong 5-6 năm đấy mình chỉ kẹt ngập nước nặng nhất 2 lần, nhưng ko đến nỗi là đi không được. Chiếc airblade mình vẫn phang đi làm đúng giờ, về đúng giờ chưa chết máy thay nhớt lần nào. Và nước nó rút củng khá nhanh vì gần kênh, ngập chủ yếu là kênh nước cao hơn trong đường, nó thoát ra không được.
Quận 2: NVH, đường số thì mình không lạ gì lắm vì nhà boss ở đấy, bạn bè ở đấy chạy qua lại bên đấy hàng tháng vài lần. Khu đấy tốt về môi trường, dịch vụ, còn khá bất tiện cho việc di chuyển mùa mưa.

Hạng C
17/6/13
505
503
93
Quận 10
ủa bữa thấy có bác cũng hỏi Thảo Điền Green rồi nhé, mình lại bè lại điệp khúc cũ nhé. Thảo Điền hết đất xây chung cư rồi, kiểu gì cũng sẽ ngon. Sẽ được hưởng những ưu đãi đi kèm như ở sát nách nhà giàu, lâu lâu gặp người nổi tiếng. Tất nhiên là đi kèm các đặc quyền như kẹt xe, đôi khi lụt và ô nhiểm tiếng ồn. Hy vọng là sắp tới Thảo Điền quy hoạch lại đỡ hơn cho bà con. Chứ giàu trong nhà mà ra đường ngán quá

Hạng B2
23/12/15
106
116
43
Khu NVH này triều cường hay mưa gì cũng ngập. Ô tô đi đường này một năm là khung gầm xuống cấp

Hạng B2
3/5/13
165
175
43
Ngập thì dễ lên báo các bác à. Nhưng không phải nó ngập quang năm suốt tháng đâu. Năm ngập tầm vài lần :D

Hạng D
26/9/09
1.962
6.043
113
em thắc mắc xíu
vụ Thảo Điền ngập thì bao năm nay lên khắp các mặt báo và diễn đàn như đến hẹn lại lên đến tháng trăng lại tròn
sao khu này toàn vip và siêu vip ở
và giá đất cũng vip và siêu vip, toàn là biệt thự trăm tỏi :p:p

em cũng đang nhận booking THảo Điền Green này :D :D
khuôn đất hơi nhỏ , 240 căn, cái này vừa là khuyết và cũng là ưu điểm vì tính yên tỉnh ko quá xô bồ như mấy khu 5-7 tòa + TTTM bên dưới như Masteri , Vin, ..
nên cdt chăm chút tỉ mỉ cho tiện ích và nội thất

nói chung ko có gì đặc biệt ngoài vị trí (khu Tây sống) và view sông SG
thậm chí tầng cao có thể view tận bên kia sông của Thanh Đa
lên hình dự sẽ rất đẹp

Hạng D
26/8/05
3.937
22.860
133
em thắc mắc xíu
vụ Thảo Điền ngập thì bao năm nay lên khắp các mặt báo và diễn đàn như đến hẹn lại lên đến tháng trăng lại tròn
sao khu này toàn vip và siêu vip ở
và giá đất cũng vip và siêu vip, toàn là biệt thự trăm tỏi :p:p

em cũng đang nhận booking THảo Điền Green này :D :D
khuôn đất hơi nhỏ , 240 căn, cái này vừa là khuyết và cũng là ưu điểm vì tính yên tỉnh ko quá xô bồ như mấy khu 5-7 tòa + TTTM bên dưới như Masteri , Vin, ..
nên cdt chăm chút tỉ mỉ cho tiện ích và nội thất

nói chung ko có gì đặc biệt ngoài vị trí (khu Tây sống) và view sông SG
thậm chí tầng cao có thể view tận bên kia sông của Thanh Đa
lên hình dự sẽ rất đẹp
View attachment 2581789
Bỏ đi anh.

Đã vào topic này, đủ tiền quan tâm những tin như này, thì ai cũng quá rành ưu điểm, nhược điểm, giá cả khu Thảo Điền. Anh không cần thiết nói những điều hoa mỹ luyên thuyên, ảnh hưởng uy tín.

Anh thừa biết, và chắc chắn phải biết, có nhiều lựa chọn tốt hơn dự án TĐ Green về giá và vị trí trong cùng khu.

Lý do duy nhất TĐ Green giá cao hơn mà kém hơn 1 số dự án cùng đẳng cấp, vì xây sau chi phí cao, thế thôi. Và vì xây sau, nên vị trí kém, nên sales lơ chuyện đó đi, vẽ vời mấy thứ khác đánh lạc hướng.

Hạng D
26/9/09
1.962
6.043
113
Bỏ đi anh.

Đã vào topic này, đủ tiền quan tâm những tin như này, thì ai cũng quá rành ưu điểm, nhược điểm, giá cả khu Thảo Điền. Anh không cần thiết nói những điều hoa mỹ luyên thuyên, ảnh hưởng uy tín.

Anh thừa biết, và chắc chắn phải biết, có nhiều lựa chọn tốt hơn dự án TĐ Green về giá và vị trí trong cùng khu.

Lý do duy nhất TĐ Green giá cao hơn mà kém hơn 1 số dự án cùng đẳng cấp, vì xây sau chi phí cao, thế thôi. Và vì xây sau, nên vị trí kém, nên sales lơ chuyện đó đi, vẽ vời mấy thứ khác đánh lạc hướng.
hi, vụ ngập là em hỏi thật , thực tế em có khách ở trong khu này và book Thảo Điền Green , mặc dù lúc nào cũng than ngập

còn giá, ở trên em ko bàn , ko riêng dự án này , dự án sau đều cao hơn dự án trước đến nổi em phải run tay ko dám chào khách như Celesta Nhà Bè , Vin Q9 đều 60-70 tr/m2

em đồng ý còn nhiều dự án hay đáng lựa chọn hơn nhưng
chắc A biết dự án Mozac miếng đất tam giác bé tý , xấu quắc mang danh Thảo Điền , em cản khách mua mà bị mất lòng , hỏi ra chị ấy muốn mua chỉ vì 2 yếu tố : 1/ Thảo Điền và 2/ cho nuôi cún

em vẫn nhớ hình như bác Phèo có nói, OS nhỏ xíu , ko đại diện cho thị trường, và đúng thật , ngoài kia trăm ngàn kiểu khách
nên em cũng rút kn , có sao nói vậy (nên ở trên em đã nói TĐ Green chẳng có gì đặc biệt ngoài cái danh ở Thảo Điền + view ) , em ko bơm và cũng ko xả ra (hướng khách theo ý mình vì có muốn cũng ko được :D ), quan trọng nhất là dự án đó đủ pháp lý và CĐT tương đối ổn để hoàn thành dự án
ĐÁNH GIÁ DỰ ÁN VEN SÔNG CUỐI CÙNG CỦA THẢO ĐIỀN GREEN

• Like
Reactions: alibabaxxx2000