Tập Lái
16/2/17
18
12
3
40
Các bác đã sở hữu Focus rồi cho em hỏi, có phải hàng ghế sau hơi dựng ( không thể ngả hết phải không ạ) nên nếu đi xa người ngồi hàng ghé sau hơi khó chịu phải không? Em chưa đi xem xe nhưng nghe thiên hạ nói vậy và nữa ghế của Focus 1.5 ecobosst chỉnh điện hay chỉnh tay ạ. Em thì đang dòm để lên kế hoạch thay vợ hai. Hôm nay thấy Madaz 3 giảm giá quá trời tính qua thớt Madaz tham khảo nữa.
Giá đang rất ok đó anh, mình mới lấy con Sport 5 cửa có 750

• Like
Reactions: Levantrinhvn
Hạng B2
23/2/17
477
911
143
Các bác đã sở hữu Focus rồi cho em hỏi, có phải hàng ghế sau hơi dựng ( không thể ngả hết phải không ạ) nên nếu đi xa người ngồi hàng ghé sau hơi khó chịu phải không? Em chưa đi xem xe nhưng nghe thiên hạ nói vậy và nữa ghế của Focus 1.5 ecobosst chỉnh điện hay chỉnh tay ạ. Em thì đang dòm để lên kế hoạch thay vợ hai. Hôm nay thấy Madaz 3 giảm giá quá trời tính qua thớt Madaz tham khảo nữa.
Ai nói băng sau của Focus chật chội thì tui nghe, chứ thực tế mình đi hàng ngày thì thấy rất thoải mái và dễ chịu. Băng sau ko dựng lắm, các dòng xe khác mình chưa ngồi nhiều, nhưng chắc ko khác biệt mấy đâu. Chỉ có chỗ để chân ở giữa là nó u lên, cho cảm giác chỗ để chân cho người ở giữa chật chội. Mà mấy khi đi full 5 người đâu!!
Bản sedan chỉ có ghế lái là chỉnh điện 6 hướng, bản hatchback thì chỉnh tay nha.

• Like
Reactions: dienyb139
Hạng B2
23/2/17
477
911
143
ABS nó kêu như vậy đó bác, chứ ko phải âm thanh cảnh báo gì đâu. Bác xem ở giây 0:38 nhé

Tôi mới đi kiểm tra bảo dưỡng hôm nay xong, xe tôi ecoboost sedan cũng gặp tình huống này 2 lần trong điều kiện giao thông rất bình thường.
Đich thân trưởng phòng kỹ thuật đã kiểm tra và giải quyết, tiếng rột rột đó ko phải là do hệ thống ABS hay City Stop nhé. Bạn nào muốn hiểu rõ vui lòng gửi thư riêng nha, vấn đề này mình vẫn đang kiểm tra theo dõi nên chưa thể public được.

• Like
Reactions: otoconcon
Hạng B2
23/2/17
477
911
143
xác nhận với bác là em đã test thử vài lần. Kết luận là tiếng rột rột là nó thiết kế vậy vừa thắng vừa mang tính cảnh báo, giúp khổ chủ giật mình tỉnh giấc.
Bác test như thế nào vậy, chỉ mình với, cũng muốn kiểm tra chính xác xem nó là cái gì. Chứ mỗi lần nghe thấy âm thanh đó xót xa quá.