Tập Lái
16/2/17
18
12
3
40
Sao ko hỏi bác kia mà hỏi mềnh khi mềnh đang đặt câu hỏi theo còm bác ấy
750 là giá xe da bao gom Vat thôi nha Bác, Bản Sport 5 cửa full option
lăn bánh thì thêm thuế truoc bạ 84,8tr, bien so 11tr, (kiem dinh, phi duong bộ, bh dan su) 3tr, bao hiem 11tr

• Like
Reactions: doanford8338
Hạng B1
23/3/07
96
61
18
Tôi mới đi kiểm tra bảo dưỡng hôm nay xong, xe tôi ecoboost sedan cũng gặp tình huống này 2 lần trong điều kiện giao thông rất bình thường.
Đich thân trưởng phòng kỹ thuật đã kiểm tra và giải quyết, tiếng rột rột đó ko phải là do hệ thống ABS hay City Stop nhé. Bạn nào muốn hiểu rõ vui lòng gửi thư riêng nha, vấn đề này mình vẫn đang kiểm tra theo dõi nên chưa thể public được.
Mình là người nêu ra vấn đề này từ lâu. Bác cho mình số dt được không? Mình thấy xe mình và bạn bè bị tình trạng này càng ngày càng nhiều! mình muốn trao đổi thêm

Hạng B2
8/10/11
326
1.376
93
Tôi mới đi kiểm tra bảo dưỡng hôm nay xong, xe tôi ecoboost sedan cũng gặp tình huống này 2 lần trong điều kiện giao thông rất bình thường.
Đich thân trưởng phòng kỹ thuật đã kiểm tra và giải quyết, tiếng rột rột đó ko phải là do hệ thống ABS hay City Stop nhé. Bạn nào muốn hiểu rõ vui lòng gửi thư riêng nha, vấn đề này mình vẫn đang kiểm tra theo dõi nên chưa thể public được.
Xe em mới lấy cũng bị trường hợp này. CÓ lần em tắt cảm biến quanh xe đi rồi mà vẫn còn bị, nên em ko nghĩ là city stop ạ.
Em đánh dấu để theo dõi ạ.

Hạng B1
15/11/16
67
31
18
41
Xe em mới lấy cũng bị trường hợp này. CÓ lần em tắt cảm biến quanh xe đi rồi mà vẫn còn bị, nên em ko nghĩ là city stop ạ.
Em đánh dấu để theo dõi ạ.
Mình có thử 1 lần, nói chung nhiều khi cái Active City Stop nhạy với 1 số trường hợp bj xe máy cắt đầu, mặc dù chưa đến mức phải thắng (theo ý cá nhân mình) nhưng cũng có lúc xe tạt qua lại ầm ầm mà chẳng thấy báo gì hết, muốn tắt thì phải chọn bằng màn hình phía trên đồng hồ. Còn cảm ứng quanh xe thì báo từa lưa, nhiều lúc có cái bóng cũng báo ầm lên. Kẹt xe hay đi trong phố nên tắt.
Btw cho em hỏi có ai nghiên cứu cái map trên Sync 3 cho focus eco 1.5 ko? Nghe nói Ford Explorer có map dành cho Vietnam....

Hạng B2
8/10/11
326
1.376
93
Mình có thử 1 lần, nói chung nhiều khi cái Active City Stop nhạy với 1 số trường hợp bj xe máy cắt đầu, mặc dù chưa đến mức phải thắng (theo ý cá nhân mình) nhưng cũng có lúc xe tạt qua lại ầm ầm mà chẳng thấy báo gì hết, muốn tắt thì phải chọn bằng màn hình phía trên đồng hồ. Còn cảm ứng quanh xe thì báo từa lưa, nhiều lúc có cái bóng cũng báo ầm lên. Kẹt xe hay đi trong phố nên tắt.
Btw cho em hỏi có ai nghiên cứu cái map trên Sync 3 cho focus eco 1.5 ko? Nghe nói Ford Explorer có map dành cho Vietnam....
Bộ sync 2 và 3 em thấy mọi người lắp cái interfcae có luôn Vietmap, Video, Mirror Link; có điều hôm qua em vào Ford Cao thắng kiểm tra cái Sync 2 của em nó bị đơ khi đang nghe từ FM bấm qua SD; tiện hỏi thì các anh Cố vấn ko khẳng định là lắp interfce có mất hay ko mất bảo hành; chỉ khuyên là ko nên lắp những gì hãng ko lắp :)) Em cũng chịu!

Tập Lái
16/2/17
18
12
3
40
mới lúc trưa cũng bị cái Active City Stop nó thắng mà khong hiểu vì sao luôn, làm giật mình vì lúc đó xe trước cách rất xa không nghi là nó lại thắng. nhiều lúc bò sát đít xe trước mà nó có thắng đâu, khó chiệu vụ này thật

Hạng B2
23/2/17
477
911
143
mới lúc trưa cũng bị cái Active City Stop nó thắng mà khong hiểu vì sao luôn, làm giật mình vì lúc đó xe trước cách rất xa không nghi là nó lại thắng. nhiều lúc bò sát đít xe trước mà nó có thắng đâu, khó chiệu vụ này thật

Khi nó thắng lúc đó có tiếng kêu rột rột trong khoảng 4-5s phía sau bên ghế lái ko bạn??

• Like
Reactions: vudang0115
Hạng B2
23/2/17
477
911
143
Mình là người nêu ra vấn đề này từ lâu. Bác cho mình số dt được không? Mình thấy xe mình và bạn bè bị tình trạng này càng ngày càng nhiều! mình muốn trao đổi thêm
Bác gọi 0906.sáu ba hai hai ba sáu nhé. Mình ko xác thực = DTDD được.

Hạng B2
8/10/11
326
1.376
93
Chiều nay em đi thì tiếng rẹt rẹt đó xảy ra, nhìn bảng đồng hồ thấy đề đại loại là Active City Stop Breaking; nên em cho là hệ thống City Stop nó tự phanh đấy ạ. Em cũng nghĩ lại thì thấy nó xảy ra khi em đang để chân bên chân ga (có thể vừa nhấp ga, hoặc có thể xe thấy vật cảm mà em ko rà thắng)