Tập Lái
27/3/16
35
13
8
37
bác gắn auto lock con này chưa bác, và bản 1.6 ko có hỗ trợ phanh khẩn cấp BA, bác thấy phanh thế nào các bác

Hạng D
18/4/15
1.394
10.828
113
Lạc vào đây hơi ngỡ ngàng, sao có thớt Moring đạp 160 vẫn mát trời, còn K3 mới 120 la ỏm lên, ngộ qué!?

Tập Lái
5/3/18
1
1
1
40
Em nó đã ơ bên mình 5 tháng rồi. Nói chung Công nghệ rất ổn và tuyệt vời, mỗi tội ồn khi đi đường có độ ma sát lớn, vọng tư lốp lên, còn đi đường cao tốc thì ok. 1.6AT đi cao tốc có lúc xăng chỉ tốn 5,6l/100km. còn trung bình trong đô thị 7,9l/100km. cũng gọi là ổn. Em này mà được khắc phục độ ồn tốt thì Ok, à mà thiếu Cảm biến Áp xuất lốp cũng là một thiệt thòi.

• Like
Reactions: luunguyen
Tập Lái
4/3/16
15
11
3
42
Em nó đã ơ bên mình 5 tháng rồi. Nói chung Công nghệ rất ổn và tuyệt vời, mỗi tội ồn khi đi đường có độ ma sát lớn, vọng tư lốp lên, còn đi đường cao tốc thì ok. 1.6AT đi cao tốc có lúc xăng chỉ tốn 5,6l/100km. còn trung bình trong đô thị 7,9l/100km. cũng gọi là ổn. Em này mà được khắc phục độ ồn tốt thì Ok, à mà thiếu Cảm biến Áp xuất lốp cũng là một thiệt thòi.
Đúng rồi bạn. Mình mới trang bị áp suất lốp xong... 2 chai...

• Like
Reactions: Vietthanhscg
Hạng D
31/7/12
1.053
52
48
Cố đô Huế
Theo cảm nhận và qua sờ mó e nó, e có 1 số ý kiến:
1- Các gioăng cửa ko được chất lượng cho lắm, khi chạy thì tiếng ồn của gió sẽ vọng vào từ các cửa, nhất là ngồi băng ghế sau nghe ù hơn
2- Ngồi sau: ồn, lắc , theo e nghĩ cái này do bộ lốp, Lốp conti cứng, nên tạo ra độ ồn nhất định mà ngồi băng ghế sau mới thấy được
khắc phục:
1- Dán thêm gioăng đang bán tại các shop đồ chơi xe hơi
2- Thay bộ lốp Mic vào
xin thêm ý kiến các bác

Hạng B2
20/3/14
431
249
63
Theo cảm nhận và qua sờ mó e nó, e có 1 số ý kiến:
1- Các gioăng cửa ko được chất lượng cho lắm, khi chạy thì tiếng ồn của gió sẽ vọng vào từ các cửa, nhất là ngồi băng ghế sau nghe ù hơn
2- Ngồi sau: ồn, lắc , theo e nghĩ cái này do bộ lốp, Lốp conti cứng, nên tạo ra độ ồn nhất định mà ngồi băng ghế sau mới thấy được
khắc phục:
1- Dán thêm gioăng đang bán tại các shop đồ chơi xe hơi
2- Thay bộ lốp Mic vào
xin thêm ý kiến các bác

Có bác nào làm chưa nhỉ ?

Hạng B2
21/4/09
437
563
93

Em mới lấy Cerato 1.6AT 2017 mua lại, anh đi trong phố chưa bao giờ dưới 11lít vậy có bình thường ko các bác, đường thì có lục kẹt lúc ko, em chưa đi đường trường bao giờ nên ko biết sao, thấy mấy bác nói trong đô thị 7.9l/100km con số mơ uớc em chưa bao giờ thấy, em đi khoảng 1 tháng nay rồi, hay là xe em bị gì, bác nào có kinh nghiệm vào chia sẻ em với. xe em đi khoảng hơn 20k rồi

Hạng B1
24/5/17
89
128
33
TP.HCM
Em mới lấy Cerato 1.6AT 2017 mua lại, anh đi trong phố chưa bao giờ dưới 11lít vậy có bình thường ko các bác, đường thì có lục kẹt lúc ko, em chưa đi đường trường bao giờ nên ko biết sao, thấy mấy bác nói trong đô thị 7.9l/100km con số mơ uớc em chưa bao giờ thấy, em đi khoảng 1 tháng nay rồi, hay là xe em bị gì, bác nào có kinh nghiệm vào chia sẻ em với. xe em đi khoảng hơn 20k rồi

Xe em 1.6 AT cũng bị y như bác, đi trong nội thành nhìn kim xăng với đồng hồ báo số km còn lại nó nhảy mà xót cả ruột, nhất là giờ cao điểm: có khi em tính ra nó lên cả 15l/100km luôn. Hóng ý kiến của các bác khác.