Hạng B2
21/7/07
313
7
18
juanle nói:
Treo biển bán thì đầy bác ợ, ở SG ngay ngã 4 Bà Điểm Hốc Môn có 4 em mới hoàn tất đẹp như mơ, rổ rá thì từ 180 đến 200tr bác ợ.
Xe nhìn là mê, chỉ có điều giá kg mê nổi :D

theo ngu ý của em, giá cả ko nói lên là chiếc xe đó rẻ hay mắc đâu bác.

như có chiếc bán 70tr mà giang hồ chê mắc quá, hay như mấy chiếc xe của bác SGN hôm trước mang ra khoe, với chất lượng xe như thế, với bi nhiêu đồ mới nguyên trong hộp giấy xịn như thế, với công sức bỏ ra sưu tầm đồ jin như thế, thì giá bao nhiêu cho vừa, 280tr hay 300tr vẫn còn rẻ chán.

Vấn đề là cái giá đó gắn với chiếc xe nào.

Hạng D
8/7/09
3.599
1
0
44
dongtranson nói:
juanle nói:
Treo biển bán thì đầy bác ợ, ở SG ngay ngã 4 Bà Điểm Hốc Môn có 4 em mới hoàn tất đẹp như mơ, rổ rá thì từ 180 đến 200tr bác ợ.
Xe nhìn là mê, chỉ có điều giá kg mê nổi :D

theo ngu ý của em, giá cả ko nói lên là chiếc xe đó rẻ hay mắc đâu bác.

như có chiếc bán 70tr mà giang hồ chê mắc quá, hay như mấy chiếc xe của bác SGN hôm trước mang ra khoe, với chất lượng xe như thế, với bi nhiêu đồ mới nguyên trong hộp giấy xịn như thế, với công sức bỏ ra sưu tầm đồ jin như thế, thì giá bao nhiêu cho vừa, 280tr hay 300tr vẫn còn rẻ chán.

Vấn đề là cái giá đó gắn với chiếc xe nào.

chuẩn không cần chỉnh luôn. Tiền nào của đó mà. Tuy đã biết vậy nhưng nhiều anh em vẫn lăn tăn hoài, tốn tài nguyên thiệt

Hạng D
15/7/07
1.805
11.442
113
Xe cũ bao giờ chả vậy. Với xe mới thì 100 chiếc như một, chỉ băn khoăn giá tiền, nhu cầu là hết.
Xe cũ thì nhức óc

Hạng B2
13/4/10
384
0
0
mình thấy ai cũng vậy hết, mê jeep , rồi online tham khảo, tham khảo rồi cứ nấn ná lần lữa mãi ,lựa chọn hoài, cuối cùng cũng chưa cưới con vợ nào, ( mà mình thấy người nào mà càng lựa thì càng ôm con bịnh,) dã thích thì cứ cưới về, bịnh tới dâu sửa tới dó,) tiền bao nhiêu thi2 cưới con bấy nhiêu, Tiền thách cưới càng cao thì dĩ nhiên là sẽ cưới dược con vợ mát mắt cả trong lẫn ngoài, thế thôi các bác, cho nên cũng chả có gì cho ta suy ngẫm,tâm niệm cứ yêu em nào là Múc em dó thôi không dể lâu thằng khác nó múc trước thì dau ......

Hạng B2
6/7/09
176
0
16
truongjeep nói:
cứ yêu em nào là Múc em dó thôi không dể lâu thằng khác nó múc trước thì dau ......

hay đấy bác Trường, ông bà xưa nay có nói rồi : cưới vợ thì cưới liền tay

Tập Lái
12/5/10
12
0
0
Hôm nào các anh có offline- cafe hay hội họp thì hú em với. Nhà em hình như ở gần nhà anh Tuấn Đăng. em cũng máu Jeep lắm nhưng chắc phải theo các anh hầu rượu, rót nước pha trà và làm lơ xe một thời gian mới dám chơi.
Chứ nhào vô em một em jeep, nó mà chứng như vợ em ở nhà thì chắc chít.
ĐT: 098 303 1012 - Hiếu

Hạng B2
24/9/07
398
6
18
53
Theo em nghĩ, muốn mua Jeep cũng có chút tính toán và nên hỏi các "thông số" tu sửa này từ các bác đã có kinh nghiệm trong này. Em đã "thích thì mua đại" 1 lần nên cũng lãnh đủ hè hè...

Xe Jeep tuổi đời không dưới 40 năm cho nên hay hư là đương nhiên.

Vợ 2 em cũng là "xe nhà đang chạy ngon lành" - em còn yêu cầu lái từ Bình Phước về SG giao xe cho em (đến nơi đến chốn mà không xì khói xì nhớt sút ốc hay cháy hộp số ...v.v.) thì em mới trả tiền.

Vậy đó mà em cũng tốn kém thêm khoảng 50 chục tr làm đồng & máy móc + mấy thứ lặt vặt. Chưa hết, hôm "tưởng xong" em vác Jeep đi Biên Hoà chơi ... ai dè chạy đến Suối Tiên kẹt xe em nó tắt máy nằm đường, kéo mũi về hết 3 tr nữa....Buồn....

Em thích rong ruổi 4 phương trời cùng xe Jeep, on road chủ yếu, off road là phụ, cho nên em quyết tâm một lần nữa.

Kỳ này dù có phải thay máy Toyota V6 hay fuel injection, thay hết 2 cầu lẫn hộp số... em cũng làm (trong hoàn cảnh túi tiền cho phép). Em đang để dành gạo hè hè.

Kiểu này mà xong, chắc vợ 2 của em chỉ còn có cái mã Jeep bên ngoài, còn ruột gan phèo phổi gì chắc là "cấy ghép" hết rồi hi hi

Hạng D
7/4/09
2.822
8
38
50
HỌ ĐÃ NÓI :
@Hpm, hôm nào Ae mình uống ca phê tâm sự nhé !
@ l mianlien :Uống cà phê và chơi Jeep cần phải có can đảm, cà phê màu đen không nhìn thấy gì ,.. chơi Jeep vì nó không phải xe đời mới, chuyện gì sẽ đến không biết trước được ,..
ly cà phê không đường gồm 70% đắng nhưng không cay + 20% chua + 10% ngọt hậu , xe Jeep cũng vậy, chỉ chỉ vì 10% đó mà ta chơi Jeep, cái cảm giác Jeep mà không xe nào có,..

Hạng D
7/4/09
2.822
8
38
50
Orijato :đã biết mình còn không biết ghé mần 1 ly cafe đi !

Hạng D
7/4/09
2.822
8
38
50
ojirato nói:
Hôm nào các anh có offline- cafe hay hội họp thì hú em với. Nhà em hình như ở gần nhà anh Tuấn Đăng. em cũng máu Jeep lắm nhưng chắc phải theo các anh hầu rượu, rót nước pha trà và làm lơ xe một thời gian mới dám chơi.
Chứ nhào vô em một em jeep, nó mà chứng như vợ em ở nhà thì chắc chít.
ĐT: 098 303 1012 - Hiếu
Bác muốn là có liền tay !

18/9/2010
[link]http://www.otosaigon.com/forum/m2459871.aspx[/link]

19/9/2010
[link]http://www.otosaigon.com/forum/m2502837.aspx[/link]