Hạng B1
8/6/15
70
21
8
43
Có bác nào phân tích và giải đáp thắc mắc giúp em không ah???????

Hạng D
19/4/15
2.203
1.330
113
http://nova4x4.vn/
nova4x4.vn
Bác chủ cứ quang cái list thắc mắc lên rồi ae giải đáp giùm. Em cũng chạy Camry E 2015 đây.
Thắc mắc:
1-Làm sao mở đèn đờ mi và khóa xe được ( để đậu xe ban đêm chỗ tối)- Xe em tắt máy, mang chìa ra ngoài thì mới khóa cửa được, mà tắt máy thì mở đờ mi không được. Power on thì mở đờ mi được lại không khóa cửa được.
Khi tắt máy, ngồi trong xe, đèn vẫn mở, nếu bác mở cửa xe thì đèn tự tắt. Lúc này bác tắt đèn và mở lên lại nấc demi, khoá cửa bình thường, đèn vẫn sáng mãi. Xe em thay fullLed trước sau nên ko sợ hao điện, đậu chỗ vắng và tối thì mở cả demi và camera hành trình chế độ Parking cho trộm nó sợ.

• Like
Reactions: bl3399 and Q Bond
Hạng B1
8/6/15
70
21
8
43
Cám ơn các bác vì đã trả lời rất nhiệt tình ah!!!!!!
Hay chỉ trả lời để trôi bài đi ấy nhỉ!?!!!!!!!

Hạng B2
21/12/07
285
2.226
93
@NovaTech.vn : Cám ơn bác. E vừa thử theo bác nói và làm được rồi. Đơn giản vậy mà e hok biết. Ghét cái là phải tắt máy- tắt đèn- mở hé cửa- bật đèn- buoc ra - khóa cửa.

• Like
Reactions: NovaTech.vn
Hạng B1
8/6/15
70
21
8
43
Mình thắc mắc về hệ thống treo mới được cân chỉnh lại như thế nào? Động cơ là loại mới 6AR-FSE, hộp số mới U761E, có sự khác biệt thế nào??? Động cơ Camry 2.0E nâng cấp 2015 còn có khả năng hoạt động ở 2 chu kỳ là Otto (phổ biến trên động cơ đốt trong) và Atkinson (một dạng cải tiến từ Otto và thường thấy trên động cơ xe hybrid). Đây là điều thú vị vì Toyota thường trang bị động cơ hoạt động với chu kỳ Atkinson cho những chiếc xe hybrid cao cấp của hãng và chu kỳ Otto cho những dòng xe động cơ đốt trong phổ thông. Ưu điểm của chu kỳ Otto là cho hiệu năng cao, còn ưu điểm chu kỳ Atkinson là cho hiệu quả tiết kiệm nhiên liệu tốt. Vậy trong thực tế hoạt động như thế nào trong dải vòng tua thấp và dải vòng tua cao thì như thế nào??? Các cơ cấu xử lý, và các tùy chọn cho Smart Key thế nào? Xe có khả năng lội nước độ sâu bao nhiêu ......bla bla Các bác phân tích giúp em với nhé!!!!

Hạng B1
8/6/15
70
21
8
43
Cám ơn các bác vì đã trả lời rất nhiệt tình ah!!!!!! Hay chỉ trả lời để trôi bài đi ấy nhỉ!?!!!!!!!

Tập Lái
4/6/15
27
42
13
Em cũng 2.0E 2015, đang thắc mắc mò tìm xem "số km đi được với số xăng còn lại" mà lúc tìm thì lại đang chạy xe nên không tiện, nên tìm chưa ra. Sáng mai gọi cho anh sales coi sao.

Hạng B1
8/6/15
70
21
8
43
Bác vào phần cài đặt tìm chọn mục Range (quãng đường) là ra nhé!!!