Hạng B2
9/3/15
448
573
93
43
Chào A/c trong forum,
Lâu quá mình mới viết bài trên Forum, chẳng vì cũng bận quá. Mình mới đổi qua Honda Accord 2018, mua tại HD Bình Dương. Mình cũng chạy qua nhiều xe rồi ( Mazda 6, Camry 2013 , xe bán tải )
Khi mình quyết định đổi từ Mazda qua 1 dòng xe khác thì bản thân cũng lăn tăn không biết nên đi xe nào cho phù hợp ( Ban đầu cũng tính cố lên Audi) , tuy nhiên sau khi suy nghĩ về công việc, vị trí xã hội mình cảm thấy lúc này cũng chưa thật cần thiết để lên cao như vậy (lên cao khó xuống) hihi.

Sau đó thì mình hướng qua Accord, nói chung mình khá có duyên với em này vì thời điểm mình mua cách đây 03 tháng, xe hết, đặc biệt kiếm xe màu trắng ko có, showroom nào cũng báo cọc 1 tháng mới có xe. May sao mình gọi lên HD BD ( mình làm ở BD) thì lại có còn 1 chiếc và màu trắng, vậy là mình lấy xe luôn

Do tính chất công việc, 1 ngày mình di chuyển đi làm nên trung bình 1 ngày khoảng 60km, kèm đi chơi nữa nên giờ xe mình gần 8000 km rồi, nói chung đi nhiều nhưng nhờ vậy mình mới có cảm giác đủ để đánh giá nhé

1. Về ngoại thất xe
Nói chung mình vừa ý, do công việc mình làm kinh doanh nhưng cũng còn trẻ nên cũng hướng tới dòng nhìn sang sang xíu nhưng cũng trẻ trung, mình thíc dàn Fullled của Accord , tối đi khá sáng, phi đá pha cũng rất ok, nói chung xe khi đi ngoài đường được nhìu người nhìn hihi

2. Nội thất xe :
Nếu bạn nào yêu cầu cao về thiết kế hiện đại thì accord đáp ứng đc khoảng 8 điểm do có 02 màn hình
Còn lại phong cách bố trí taplo nói chung nhìn vẫn cổ điển. Nhưng mình thích vậy, cho mình 1 cảm giác chững chạc 1 chút, tự tin 1 chút

Về ghế ngồi của Accord thật sự thích, êm và ngồi lâu không chảy mồ hôi. Mình chạy xe 300km nhưng vẫn thấy ko ra mồ hôi

Ghế Sau rộng và ngồi thích hơn camry nhiều, nói chung ba mẹ mình khá thích ngồi sau, thoải mái. có rèm 02 bên nữa,

Về máy lạnh mình đánh giá cao Accord, lạnh sâu và nhanh, đồng thời mạnh. Mình để 23 độ mà thấy lạnh lắm.

3. Cảm giác lái
Đây là điểm mình thích nhất của Accord , volang không nhẹ nhưng cho cảm giác đầm, phản xạ mặt đường khá tốt
Xe khá bốc ở chế độ S , lên Cao tốc lâu lâu mình ko để ý toàn lên 140km/h. Xe chạy nhẹ, ít ồn hơn chiếc mazda 6 cũ.

4. Giải trí :
Điểm này mình thấy tạm, nói chung lỗ tai mình dễ tính nên nghe sao cũng thấy được .

5. Tiết kiệm nhiên liệu
Xe máy 2.4 nhưng mình đi về quê đồng hồ hiển trị trung bình 5,9l/100km cho đến 6.3l/100km
Còn ở Sg thì tầm 11l/100km nha

Chốt : Thật sự nếu bạn nào có tầm 1,4 tỷ trong tay thì nên lấy Accord, thứ nhất xe cũng dễ chịu, dễ nuôi
Thật sự thì bỏ thêm vài trăm nữa để lên 1 chiếc mer hay audi cũng không khó với mình. Tuy nhiên ở góc độ mình khuyên thật là ngoại trừ vấn đề khẳng định đẳng cấp, thì mua cho đúng với nhu cầu của bản thân đó mới là tiêu dùng thông mình nha các bạn.

Còn khi các bạn đã thích thì mua, đừng lăn tăn vấn đề khấu hao xe này nọ hay chi phí nuôi nha, vì lúc đó các bạn đang vung tay hơi quá trán xíu nếu còn lăn tăn nhá.

#Honda #Hondaaccord #Hondaaccord2018

Last edited by a moderator:
Tập Lái
10/10/18
8
4
3
43
Ghế sau mà bác bảo cord hơn cam nghe đã oai oái rồi.. Có thê bác đi cam đời quá sâu chứ e ngồi ghế sau cả 2 form mới rồi..khoảng sáng trần xe cord khá kém..cao tầm trên 1m8 là cụng đầu..cũng không thỏai mái như camry..nhưng dĩ nhiên là hơn m6

• Like
Reactions: pematxanh
Hạng B2
9/3/15
448
573
93
43
Ghế sau mà bác bảo cord hơn cam nghe đã oai oái rồi.. Có thê bác đi cam đời quá sâu chứ e ngồi ghế sau cả 2 form mới rồi..khoảng sáng trần xe cord khá kém..cao tầm trên 1m8 là cụng đầu..cũng không thỏai mái như camry..nhưng dĩ nhiên là hơn m6

Hi, cảm nhận cá nhân thôi, nói thật ra thì do ghế xe Accord nó xoè ra 02 bên, ôm sát vào vòng lưng, ngồi thích
Ngoài ra thì bề ngang xe cũng lớn hơn xe camry 1 chút, có điều là ko có nhiều chức năng như ghế say camry thôi