Tập Lái
2/1/20
2
0
1
Không biết dòng này còn bị vấn đề thước lái, động cơ xăng pha tí nhớt và các mối hàn thân vỏ hơi ộp ẹp không bác nhỉ.

Em cũng nhận xe hồi tháng 8, nay chạy được hơn 12,000 km rồi. Vấn đề lớn nhất của xe em là chất lượng nội thất kém, bị rung rè ở khắp nơi: taplo, 2 bên cửa, chỗ hộc để ly ở giữa ghế tài và ghế phụ. Khó chịu cực kì luôn ạ.

• Wow
Reactions: badmonkey
Hạng D
23/10/18
1.131
23.231
113
40
Không biết dòng này còn bị vấn đề thước lái, động cơ xăng pha tí nhớt và các mối hàn thân vỏ hơi ộp ẹp không bác nhỉ.
Khắc phục cũng kha khá, còn mỗi vụ thân vỏ hơi ọp ẹp, cái này mình nghĩ do vẫn sử dụng dàn gá và khung gầm của dòng Civic cũ nên khi ráp vào không được hoàn hảo.

• Like
Hạng D
11/2/11
1.305
2.372
143
www.falkentire.com

Không phải xăng pha nhớt mà là nhớt máy bị lẫn xăng vào.
Do phun xăng mạnh quá, xăng nó chui qua xéc măng xuống dưới các te đựng nhớt luôn.

• Like
Hạng B1
28/9/12
70
114
33
Độ gì độ, càng ít màu sắc càng đẹp, ở VN em thấy nhiều anh thích 7 sắc cầu vồng quá, kiểu độ ko nhiều màu sợ nó ko được ngta để ý hay sao.

Hạng D
23/10/18
1.131
23.231
113
40
Độ gì độ, càng ít màu sắc càng đẹp, ở VN em thấy nhiều anh thích 7 sắc cầu vồng quá, kiểu độ ko nhiều màu sợ nó ko được ngta để ý hay sao.
Hahhha, kiểu như " Lợn cưới áo mới" ah, cứ sắm quả hiệu suất cao của các hãng nổi tiếng thì khỏi cần độ đẽo gì chạy ngoài đường bà con đều phải ngoái nhìn!

Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Thước lái vẫn còn, xe đời 2018 một số xe vẫn đang bị, ai biết thì yêu cầu bảo hành thay thế. Lỗi thước lái ghi nhận kha khá rồi nhưng Honda vẫn không có động thái triệu hồi kiểm tra và thay thế.
Sau 3 năm hết bảo hành chi phí thay thước lái là khoảng 30tr.

Động cơ Turbo 1.5 thì hên xui thôi, xăng dỏm kêu xe ai nấy chịu.

• Like
Tập Lái
21/9/19
22
5
0
40
Saigon
Không thấy nói về cách âm. Chắc cũng hơi ồn. Chạy thử mazda3 2020 vẫn ồn
Em không biết các bác cảm giác hay đo độ ồn bằng máy? Có app này bác thử đo và cho thông số đi: Deciben X