Hạng D
31/5/14
3.467
4.295
113
nếu là xe nhật CRV chẳng hạn thì giam được 30tr cái chỗ nặng nhất ấy

CRV chắc giảm được 1tr còn 29 tr hả bác, xe đi 137k km rồi với cái giá đó thì quá hời. 30 củ đó cứ lấy tiền chi phí tiết kiệm từ dầu bù qua thì nó vẫn hơn CRV nhiều nhé bác. Với ra đường máy xăng CRV dám thử lửa với máy dầu của Hyundai - Kia không dù máy chỉ 2.2.

Máy của phò tủn G 2.5 giang hồ đồn đồn lên 140 ngon choét mà ra cao tốc em chấp trước 1 khúc xong đề 1 nhát lên 120 vẫn chưa thấy phò tủn lên đó bác :D

Hạng D
5/6/08
1.673
5.623
113
Đồng Nai
xe bác dtl1987 có túi khí đầu gối (knee airbag) cho hai ghế đầu + túi khí bên (side airbag) cho hàng ghế thứ hai không?
nếu không có 2 thứ đó thì xe bác chỉ có 6 túi khí thôi, không phải 10 hay 12 túi như mấy sales cách đây 6 năm quảng cáo đâu
E thấy hàng ghế trước: mỗi bên 1 túi khí trước mặt, 1 túi khí cạnh ghế, 1 túi khí rèm
Hàng ghế thứ hai và thứ ba: mỗi bên 1 túi khí rèm, tức là mỗi hàng ghế 2 túi
Cộng lại là 10 cái, ko biết đúng 10 túi khí ko :D
ba cai xe hàn cùi bắp đi theo giang háng đồn đại đi 3 năm thì vứt mà bác chủ đi tới 6 năm quá dữ
Thực ra cũng ko đến nỗi cùi bắp lắm đâu bác, em review cũng khá khách quan, người thật việc thật, nói chung trong tầm tiền 1 tỷ đổ lại, đó cũng là sự lựa chọn ổn.

Hạng D
31/5/14
3.467
4.295
113
Xe tầm tiền 1 tỏi thì cách âm mức đó thôi nên tốt hơn hết đừng làm gì thêm, muốn cách âm tốt thì chỉ có cách...đổi xe cao cấp hơn thôi.

Phuộc trước e thay khi 137k km, kiểm tra phuộc thấy chảy dầu là biết ngay bác àh, triệu chứng: qua gờ giảm tốc dạng lớn, lướt qua nhanh sẽ nge tiếng lục cục giống như phuộc đi hết hành trình vậy, lúc đó thay ko oan. Vỏ xe e bơm chuẩn 2.3kpa.

Xe e đi láng hết, đường nào cũng đi, mấy năm trước đợt về quê đường QL1A đang làm nên nhiều ổ gà, đi ban đêm cũng sụp ổ gà mấy lần, may là ko sao cả.

Về lịch trình thay thế phụ tùng thực tế xe e, cứ hư hoặc chuẩn bị hư thì thay chứ ko ăn bánh vẽ của tụi HD. Qua ngần ấy thời gian sử dụng thì chỉ có dàn gầm và tiếng máy kêu to là 2 vấn đề lớn nhất thôi. Theo e, tầm 100k km bác nên thay xích cam, xích bơm nhớt, puly cốt máy, mấy cái tăng đưa và kiểm tra bạc đạn dàn dẫn động dây curoa (nguyên nhân chính làm máy kêu to hơn). Gầm thì chỉ có mấy rotuyn và cao su cân bằng, giá hạt dẻ, đi xóc và nge tiếng kêu lọc cọc phía dưới, kiểm tra lại đúng thì nên thay, xe em thay xong dàn gầm cứng khừ, đi êm ru, đợt 80k km thay một lần, đến 137km tiện bảo dưỡng lớn nên thay luôn vì cũng ko mắc. Nước làm mát 100k km thay cũng đc, kết hợp dùng dung dịch vệ sinh kim phun (loại mua tầm 100k/chai trên Os Mart có bán đó bác, đổ vô bình dầu, mỗi bình dầu đầy 1 chai, dùng 2 chai cho 2 bình dầu là ổn).

bác cho em hỏi tí xe bác xe nhấp cái phuộc sau có chức năng nâng gầm không, vì em đang nghiên cuu thử phuộc đó để thay cho sò để hết bị xệ đích

Hạng F
9/3/06
6.463
3.513
113
Sì Gòn
E thấy hàng ghế trước: mỗi bên 1 túi khí trước mặt, 1 túi khí cạnh ghế, 1 túi khí rèm
Hàng ghế thứ hai và thứ ba: mỗi bên 1 túi khí rèm, tức là mỗi hàng ghế 2 túi
Cộng lại là 10 cái, ko biết đúng 10 túi khí ko :D
túi khí rèm cho cả 3 hàng ghế: chỉ tính là 2 (mỗi bên 1)
E thấy hàng ghế trước: mỗi bên 1 túi khí trước mặt, 1 túi khí cạnh ghế --> 4
total: 6 túi khí

Hạng D
5/6/08
1.673
5.623
113
Đồng Nai
bác cho em hỏi tí xe bác xe nhấp cái phuộc sau có chức năng nâng gầm không, vì em đang nghiên cuu thử phuộc đó để thay cho sò để hết bị xệ đích
Xe e chả khi nào đi đủ 7 người, chủ yếu 5 người, hàng ghế thứ 3 xếp lại để chứa đồ linh tinh cũng nhẹ nên ít khi nào xệ đít, với lại đời trước có cái phuộc này, đúng đời xe e lại không có, mà e thấy cũng chả cần thiết lắm, xe e chỉ thay phuộc trước, phuộc sau vẫn còn ngon :)
túi khí rèm cho cả 3 hàng ghế: chỉ tính là 2 (mỗi bên 1)
E thấy hàng ghế trước: mỗi bên 1 túi khí trước mặt, 1 túi khí cạnh ghế --> 4
total: 6 túi khí
Vậy chắc là 6 túi rồi, e cũng không để ý nữa, cái này bị sale tung hoả mù :D

Hạng D
31/5/14
3.467
4.295
113
Xe e chả khi nào đi đủ 7 người, chủ yếu 5 người, hàng ghế thứ 3 xếp lại để chứa đồ linh tinh cũng nhẹ nên ít khi nào xệ đít, với lại đời trước có cái phuộc này, đúng đời xe e lại không có, mà e thấy cũng chả cần thiết lắm, xe e chỉ thay phuộc trước, phuộc sau vẫn còn ngon :)

Vậy chắc là 6 túi rồi, e cũng không để ý nữa, cái này bị sale tung hoả mù :D

Santa fe hốc bánh nó cao không sao bác ơi, chứ sò em 2014 hốc bánh sau thấp chủn à, lỡ đang có trớn gặp ổ gà nó kêu cụp cái ngồi trong xe mà xót luôn

Hạng C
2/5/07
700
320
63
HCM
Hôm vừa rồi đi bảo dưỡng bên Hyundai VH gặp 1 em Santafe đời trước em này 1 năm, không biết có làm máy lại chưa mà máy nổ vẫn êm, nhìn ODO 303k mới ghê.

• Like
Reactions: sontung
Hạng B2
30/4/15
189
87
28
35
E mua tháng 11 năm rồi bản mlx xe chạy 79k odo hết 720tr, đi đổi biển số gặp a kia mua slx hơn 900k mắc vãi linh hồn