Hạng C
15/8/17
688
453
63
36
Xem mấy kênh đánh giá xe đều khen e này
Ps: Bác chủ lên mân 19 hay sao nhìn to thế nhi

Hạng B2
30/10/16
209
237
43
26
Xe Hàn thì không có gì phải chê nếu tính theo value for money.
Không liên quan về bài cảm nhận, nhưng khi đậu xe bác chủ không trả thẳng lái :)
Cái này là em để tạo góc cho đẹp chứ k phải quên trả đâu bác haha

Hạng B2
30/10/16
209
237
43
26
Mình cũng đi Op 2015, mua xe mới đi đến giờ, chưa có ý định đổi.
Màn hình bé đối với mình càng tốt vì ko có nhu cầu xem phim khi đang lái, bọn trẻ cả ngày cắm mặt vào Tv và Ipad rồi nên ko được xem trên xe nữa.
Vậy chắc bác hợp với màn zin đời này, màn CD Harman âm thanh hay lắm :D

Hạng B2
9/8/12
238
513
93
Lốp Continental MaxContact 5 trên Kia Optima ồn vãi lái, thua xa cái Bridgestone Turanza xài trên Camry 2019. Michelin thì chỉ có dòng Primacy 4 là êm nhưng lại không có size 235/45R18. Dòng Pilot Sport 4 của Michelin thiên về thể thao (nhìn chữ Sport là biết rồi) nên cũng chả hơn gì cái Continental MC5. Tóm lại xét về độ êm ái thì Optima không đáng xách dép cho Camry 2019, còn xét về độ bốc và cảm giác lái thì em nó không đáng xách dép cho Accord 2018

Một thanh niên không có tiền mua xe nhưng đã chạy thử đủ loại sedan cho biết

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: TRÍ CB
Hạng B2
30/10/16
209
237
43
26
Lốp Continental MaxContact 5 trên Kia Optima ồn vãi lái, thua xa cái Bridgestone Turanza xài trên Camry 2019. Michelin thì chỉ có dòng Primacy 4 là êm nhưng lại không có size 235/45R18. Dòng Pilot Sport 4 của Michelin thiên về thể thao (nhìn chữ Sport là biết rồi) nên cũng chả hơn gì cái Continental MC5. Tóm lại xét về độ êm ái thì Optima không đáng xách dép cho Camry 2019, còn xét về độ bốc và cảm giác lái thì em nó không đáng xách dép cho Accord 2018

Bác so sánh thua xa hay đáng xách dép em thấy hơi sai :)) Nếu thích em sẽ cố tìm máy đo đo thử cho bác xem, lốp PS4 thiên về thể thao nhưng nó vẫn rất êm nhé, êm gấp mấy lần con Conti zin của xe.
Còn đáng xách dép thì có thể đua drag :)) phân khúc sedan hạng D này mà máy 2.4 thì chênh lệch nhau k quá 1-2 giây đâu

Hạng B2
30/10/16
209
237
43
26

Em cũng k hề phủ nhận chuyện Camry êm hơn hay Accord mạnh hơn, nhưng nếu suy xét ngược lại thì có thể coi Optima dung hoà đc 2 thứ, êm ái hơn Accord hay chạy sướng hơn Camry. Thêm cả cả 2 chiếc so về option thì cũng k ngang đc với Optima :D đó là nhận xét công tâm
Còn sắp tới có Accord 2019 về nữa, có lẽ là 1 con xe rất ngon

• Like
Reactions: TRÍ CB