Hạng B2
19/4/06
130
0
16
RE: Đánh giá lại về Gala 2.0

Em nghĩ chắc là marketing quá kém.

Cuối năm ngoái xe sốt vậy mà Mitsu chẳng có con xe nào mà bán ( ngoại trừ mấy cái xe tải ), ngay cả Grandis cũng chẳng có. Mất mấy tháng mới ra được con New Grandis 2008 thấy chẳng cải tiến được cái gì đáng kể. Chán như con GIÁN.

jns
Hạng B1
1/7/07
84
0
0
53

Em cung cuoi mot Em Gala và thay không thể tìm duoc diem gì che trach duoc tru cai da'ng cua Em Nó thôi. Còn ve muc chay tiết kiệm xang và su thoải mái khi diều khiển Em no' thì khỏi bàn.

Hạng C
2/10/04
757
10
18
54
BGTVT

Còn đúng 1 tháng nữa là em kỷ niệm ngày ..động phòng em nó . Đến nay đã được 12.000 km . Trong thời gian trăng mật, em nó làm ...tình, làm tội em :D cái đèn báo check engine 2 lần, sau khi fix xong lổi này ( jack cảm biến Oxygen tiếp xúc không tốt) thì ngon đến bây giờ . Ngẫm lại củng thông cảm cho em nó, gái già mà ( hàng tồn kho:D).
Cảm nhận : ngon bổ rẻ, đáng tiền bỏ ra, có cảm giác "thượng đế" khi mua xe :)
- Dịch vụ sau bán hành của Mit : tệ, còn lâu mới theo kịp Toy, Honda
- Chất lượng thợ bảo dưỡng, kỹ thuật, sơn : còn yếu .
- Riêng em Gala cười 2.0: chưa tìm được điểm nào để chê[8|]

Hạng B1
8/8/07
84
0
0

Em mới đi Gala 1.6 được khoảng 6 tháng, em chưa có gì chê trách em nó so với tầm tiền bỏ ra. Chắc trước đây Mit bán không được do marketing kém, sau này kiểu dáng em nó hơi cổ nên khách hàng không thích đó thôi.

Hạng B2
8/8/06
456
18
28

Em Grand có phải là vết xe đổ của Gâl không nhỉ. Nếu thế thì nên múc Grand, ha ha.

Hạng B2
19/4/06
130
0
16

@ Sông Cầu : Em nghĩ là bác đúng đấy.

Đầu tiên là Jolie, sau đó là Gala - Coming up next must be GRANDIS :D:D:D

Kiểu này em nghĩ nên chuẩn bị tiền để cuối năm múc em Grandis đại hạ giá này.

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Bác airport_solution cho luôn cái cảm nhận về phụ tùng thay thế của Mit luôn, chứ em nghe đồn là nó mắc kinh khủng khiếp :D

Hạng B1
30/9/07
96
1
18

À các bác có biết chỗ nào có thể tra cứu "part number" của em Gala này ko nhỉ? Vì ghét mấy đại lý Mit bán phụ tùng đắt nên tui tính nhờ thằng bạn mua cho ít phụ tùng để thay. Nhưng tra trên mạng và mấy phần mềm ở nước ngoài thì chịu, ko có em nào là Lancer Gala cả.

Hạng B2
19/4/06
130
0
16

Trích đoạn: songnguyen

Bác airport_solution cho luôn cái cảm nhận về phụ tùng thay thế của Mit luôn, chứ em nghe đồn là nó mắc kinh khủng khiếp :D

Em chưa phải mua gì ngoài lọc dầu nên thấy không biết bác ạ. Nhưng theo em thì cũng không đến nỗi là đắt so với các hãng khác. Có một điểm hay là phần lớn các linh kiện cua Grandis/Gala là Made in Japan và nhập từ Nhật nên giá thành đắt hơn.

Theo em được biệt thì toàn bộ linh kiện của Gala là nhập khẩu - chỉ bình điện + sơn vỏ là ở VN thôi ạ.

Nếu so sánh giá phụ tùng thì nó còn rẻ hơn con Vitara liên doanh ngày xưa em đi. Chỉ có phụ tùng của Toy là rẻ hơn chút do họ có nhiều local/regional sub-contractor bác ạ.

Hạng B2
19/4/06
130
0
16

Em chưa phải mua gì ngoài lọc dầu nên thấy không biết bác ạ. Nhưng theo em thì cũng không đến nỗi là đắt so với các hãng khác. Có một điểm hay là phần lớn các linh kiện cua Grandis/Gala là Made in Japan và nhập từ Nhật nên giá thành đắt hơn.

Theo em được biệt thì toàn bộ linh kiện của Gala là nhập khẩu - chỉ bình điện + sơn vỏ là ở VN thôi ạ.