Hạng C
26/3/11
506
463
63
Hình như M3 ko có màu xanh lục mà bác?
Màu đỏ đó bác. Theo mạng Hoả thì xanh lục tốt nhất. Mộc sinh hoả sẽ làm mạng Hoả của bác vượng khí hơn. Ko thì màu đỏ cũng được.

B35 confirmed
Hạng B2
1/9/11
423
701
93
coi mạng chọn màu xe thì hơi bị tào lao , bản thân các bác thích màu gì thì lấy màu đó. Trên 1 chiếc xe từ trong ra ngoài có đủ thứ màu , xung khắc phong thủy ko biết tránh bằng cách nào .
Bác mạng hỏa mua M3 về phải bọc lại nội thất vì TH ráp chỉ có màu đen.

Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
Focus mới ecoboost mình cũng đã chạy rồi bạn nhé, xe chạy OK, cách âm hơn M3 nhiều, công nghệ thì...1 rừng, xe cứng cáp, nói chung là cũng nhiều ưu điểm nhưng điều mình ko ưng ý là cái thiết kế bên ngoài không đẹp bằng (cá nhân mình không thích lưới tản nhiệt như miệng cá trê) M3 hay Cruze và băng ghế sau thì cũng khá chật. Nếu khắc phục một số nhược điểm này và giá bán mềm hơn thì chắc doanh số Focus không lèo tèo vậy....
Do thương hiệu là chính cụ ạ. Focus mà gắn mác Toyota chắc xếp hàng 6 tháng không có xe mà đi.
Còn về ngoại thất thì không bàn vì mỗi người 1 ý, em thì thấy nó rất đẹp.
M3 hay Altis mà gắn mác Ford thì lại chả bán được. Nói chúng cái thương hiệu đồ Nhật nó ăn sâu vào đầu óc người Việt Nam quá, nên nhiều khi chỉ vì cái đấy mà mua rất đắt để rồi chả được gì mấy.

Hạng D
11/12/10
3.013
7.671
113
Em là nhân viên bên Cyti Ford Bà Rịa nên không dám bình lựng , chỉ mong các Bác nhín chút thời gian lái thử em Focus cùi bắp bên hãng em 1 tí !
Thái Hiệp
phone : 0907 378879 / email : [email protected]
Bán hàng mà tự chê hàng mình cùi bắp thì ai dám mua?

• Like
Reactions: LoiVT
Hạng D
11/12/10
3.013
7.671
113
Nghe nói fò cụt thay đồ đắt sau Mer và Bim
Phải ví dụ từng cái cụ thể chứ. Ví dụ cặp gương hậu focus 2011 2.0 AT hồi đó em đi thì vẫn bèo hơn cặp gương thánh Vios nhen

Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
Nghe nói fò cụt thay đồ đắt sau Mer và Bim
Chém gì dữ vậy bác. Xe em đi chưa thay gì cả, vì mới đi 4 vạn, chỉ thay tiêu hao khi bảo dưỡng là lọc các loại thì so sánh giá rẻ hơn altis chút xíu( vài chục ngàn)

• Like
Reactions: LoiVT
Hạng F
26/3/11
6.062
6.736
113
Đà Nẵng
www.otosaigon.com
Do thương hiệu là chính cụ ạ. Focus mà gắn mác Toyota chắc xếp hàng 6 tháng không có xe mà đi.
Còn về ngoại thất thì không bàn vì mỗi người 1 ý, em thì thấy nó rất đẹp.
M3 hay Altis mà gắn mác Ford thì lại chả bán được. Nói chúng cái thương hiệu đồ Nhật nó ăn sâu vào đầu óc người Việt Nam quá, nên nhiều khi chỉ vì cái đấy mà mua rất đắt để rồi chả được gì mấy.
Em nghĩ thương hiệu một phần nhưng chất lượng quạn trọng. Em thấy Altís nó ok về chất lượng đó bác, dù thực sự em ko thích. Toy vẫn có cái gì đó rất hay, còn Ford em thấy ngoại hình còn rối và xe mau lỗi mốt.

Hạng D
4/2/14
2.886
3.557
113
Chém gì dữ vậy bác. Xe em đi chưa thay gì cả, vì mới đi 4 vạn, chỉ thay tiêu hao khi bảo dưỡng là lọc các loại thì so sánh giá rẻ hơn altis chút xíu( vài chục ngàn)
Em bảo là nghe nói, chứ em chưa sử dụng xe ford bao giờ, nhưng cơ quan có 3 xe tra nạp dầu của Ford mới mua hơn 1 năm cả 2 tỷ mỗi chiếc, giờ tra nạp kém xe nhật cũ hơn, mấy anh í báo cáo xe Ford phụ tùng đắt mà khó sửa chữa. Chứ xe du lịch thì ko rõ

Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
Em nghĩ thương hiệu một phần nhưng chất lượng quạn trọng. Em thấy Altís nó ok về chất lượng đó bác, dù thực sự em ko thích. Toy vẫn có cái gì đó rất hay, còn Ford em thấy ngoại hình còn rối và xe mau lỗi mốt.
Toyota làm xe tuyệt vời cụ ơi. Em mà ở Mỹ chắc cung chơi toyota vì nó lành mà giá lại rẻ.
ghét cái ở Vn xe Toy đắt hơn các xe cùng phân khúc quá nhiều cụ ạ. Còn em không chê gì toy về chất lượng, vì cùng xe lắp trong nước cả same same nhau thôi. Đặc trưng của toy là bảo thủ và ít công nghệ, nhưng nó cũng là cái hay nếu nhìn từ khía cạnh xe sẽ lành hơn, nên em cũng chả phàn nàn gì.
phàn nàn mỗi cái Camry và Mazda 6 bán cách nhau 300 triệu thôi :)

• Like
Reactions: Jolie1999