Hạng B2
22/2/17
274
130
43
46
Em bỏ 2 tấm nilon ra đã hết ù luôn ( đi cực thích vì k còn âm ù ù, bưng bưng làm phiền). Đi khoảng 3 ngày thì nó lại phát sinh rất ồn. Hôm nào đi mà gặp mấy bác xe tải bấm còi, xe Hổ vồ thì nó rung đinh tai. Vì bị âm bên ngoài vọng vào lỗ thoát nước cửa.
Vậy là em đi mua miếng cao su cách âm + Bông tiêu âm dán 2 cửa trước. Đi thấy không ù nữa và cách âm bên ngoài hơn hẳn. Thừa thắng em xông lên làm nốt 2 cánh + cửa hậu đằng sau.
Khi làm cách âm tốt, đỡ ù ( còn chút ù) thì nó phát sinh tiếng ồn động cơ vọng vào. Em dùng Foarm phun vào phần tiếp giáp kkhe cánh tiếp giáp giữ máy và cánh ( bản lề bác nào cứ mở cửa trước ra là thấy) Chỗ đó được chắn âm vọng vào xe bằng 1 miếng cao su cách âm. Miếng cao su này không thể chặn âm và dao động khác truyền từ khoang máy vào cánh cửa gây cộng hưởng ồn và ù.
Khi phun Foarm vào đây bịt lại, xe sẽ gần như hết ù, Âm thanh vọng từ máy vào buồng lái qua cửa trước giảm cực nhiều luôn. Rất hài lòng.
Bây h tiếng ồn động cơ máy dầu rất nhỏ, nhỏ đi rất nhiều. Em đi bây giờ tiếng ốn của lốp chắc là to hơn tiếng động cơ khi đi 40km/h.

Có 1 bác ở HN đã làm theo em trên xe máy xăng. Rất hài lòng :)
Hay quá, đang mài mò làm theo