Tư Vấn Chia Sẻ Đánh giá nhớt Kixx HD1

Hạng B2
20/3/12
184
92
28
41
Chào các bác!
Có bác nào đã xài nhớt Kixx HD1 (API CI4) cho Sò dầu rồi cho em xin đánh giá với ah. Em thấy loại này là tổng hợp mà giá lại hạt dẻ, không biết chất lượng như thế nào.

Nhân tiện cho em hỏi Sò dầu nhà mình xài bao nhiêu lít nhớt ah? Theo sách hướng dẫn sử dụng thì 6.7l (thay lọc/ không thay lọc). Thường vào hãng thay thấy giấy ghi là 6.3l. Nhưng em vẫn muốn xin thông tin tham khảo các bác đã tự thay ah.

Cám ơn các Bác!

Hạng D
30/1/11
1.272
56
48
Chào các bác!
Có bác nào đã xài nhớt Kixx HD1 (API CI4) cho Sò dầu rồi cho em xin đánh giá với ah. Em thấy loại này là tổng hợp mà giá lại hạt dẻ, không biết chất lượng như thế nào.

Nhân tiện cho em hỏi Sò dầu nhà mình xài bao nhiêu lít nhớt ah? Theo sách hướng dẫn sử dụng thì 6.7l (thay lọc/ không thay lọc). Thường vào hãng thay thấy giấy ghi là 6.3l. Nhưng em vẫn muốn xin thông tin tham khảo các bác đã tự thay ah.

Cám ơn các Bác!
Em Sò dầu 2017 dùng rồi OK bác ơi! Khoảng 5-6 ngàn km là em thay luôn cả lọc (mua trong hãng giá 242K/cái). Bác cứ xả kỹ cho hết nhớt máy và nhớt trong cốc lọc (khoảng 200 ml), rồi châm hết 1 bình 6 lít vào đề máy chạy khoảng 5 phút, đậu xe nơi bằng phẳng, đợi chừng 20 phút, rút cây thăm nhớt ra xem mực nhớt nằm giữa 2 vạch F & L là được. Em đã tự thay ở nhà được 2 lần rồi đều ổn: máy êm như ru & chả thấy hao dầu mấy. Bác cứ yên tâm dùng nhé. Nó đây:
Đánh giá nhớt Kixx HD1

Lọc nè:
Đánh giá nhớt Kixx HD1

Đánh giá nhớt Kixx HD1

Attachments

Hạng B2
20/3/12
184
92
28
41
Em Sò dầu 2017 dùng rồi OK bác ơi! Khoảng 5-6 ngàn km là em thay luôn cả lọc (mua trong hãng giá 242K/cái). Bác cứ xả kỹ cho hết nhớt máy và nhớt trong cốc lọc (khoảng 200 ml), rồi châm hết 1 bình 6 lít vào đề máy chạy khoảng 5 phút, đậu xe nơi bằng phẳng, đợi chừng 20 phút, rút cây thăm nhớt ra xem mực nhớt nằm giữa 2 vạch F & L là được. Em đã tự thay ở nhà được 2 lần rồi đều ổn: máy êm như ru & chả thấy hao dầu mấy. Bác cứ yên tâm dùng nhé. Nó đây:View attachment 1814147
Lọc nè:
View attachment 1814154
View attachment 1814159
Vậy là bác thay 6l là que tham nhớt nằm giữa L và F rồi hả?