Hạng D
16/11/09
1.980
607
113
Em thấy lạ một điều là nó người lên Bình luận có ý chê người mua xe VN có tâm lý so sánh nọ kia. Trong khi đó, Mảketing thì nhấn mạnh khách hàng luôn đúng.
em không hiểu sao lại thế?

Hạng C
25/10/12
986
437
63
Mặc cho mọi người chê bai e vẫn hài lòng với con Cap cuối 2013 của mình tới giờ đã là 15k km .... Nhưng vẫn yên ắn bình thường .... Giờ đang nghiên cứu cái cảm biến ở trước và áp suất lốp để gắn lên nữa là thành 2014 thôi
Chỉ bất mãng với đại lý bán xe bán đc xe là bỏ khách hàng chìm dưới đáy sông nên lần sau mua xe e sẽ loại GM VN ra

Hạng D
31/10/13
2.753
1.174
113
Mặc cho mọi người chê bai e vẫn hài lòng với con Cap cuối 2013 của mình tới giờ đã là 15k km .... Nhưng vẫn yên ắn bình thường .... Giờ đang nghiên cứu cái cảm biến ở trước và áp suất lốp để gắn lên nữa là thành 2014 thôi
Chỉ bất mãng với đại lý bán xe bán đc xe là bỏ khách hàng chìm dưới đáy sông nên lần sau mua xe e sẽ loại GM VN ra
Ng thật việc thật đây các bác ạ, bác ấy lụm Cap mới và xe ngon lành ko lỗi lầm gì.
Bác Lexus bớt giận có khi xe bác ko làm sao nên đại lý ko làm phiền bác chăng?

• Like
Reactions: lexus_460
Hạng C
25/10/12
986
437
63
Ng thật việc thật đây các bác ạ, bác ấy lụm Cap mới và xe ngon lành ko lỗi lầm gì.
Bác Lexus bớt giận có khi xe bác ko làm sao nên đại lý ko làm phiền bác chăng?
Dạ ko có bác ... Chỉ tức cái từ lúc bắt đầu lấy xe sale dạ dạ vân vân cái gì cũng ok đòi quà tặng cái gì cũng hứa cho hết đến lúc giao xe xong một cái là coi như ko quen biết luôn .... Quà tặng cũng hứa dần theo thời gian ... Ức nhất là cái quyển sách hướng dẫn sữ dụng xe chạy mãi đến 15k km rồi đòi gần chục lần đến giờ mấy cái nút trong xe cũng chưa biết hết tác dụng của nó nữa nản chẳng muốn đòi luôn ... Lần đầu tiên , Tự nhiên bữa có nhân viên nào bên đại lý gọi e lên bảo dưỡng e tức quá chưởi cho trận về cái quyển sách hdsd e đòi điện ra ngoài GM HN cái lại bắt đầu hứa với e nữa lần này e lên mà ko có e quậy ra ngoài kia thật .... Mẹ cái xe đã từng có tiếng một thời rồi lại bị tai tiếng rồi giờ đến cách chăm sóc khách hàng của Đại Lý như thế nữa biểu sao bán chạy nỗi ... Đang gom góp làm con 4 chổ nữa nhưng sẽ loại GM ra .... "

Hạng B2
15/9/10
241
601
93
Phan dong can bac chua so huu Cap deu che du thu nhat la che xe nong ko co gian lanh thu hai. Ca nhan em tung so huu Cap doi dau nhin chung hai long voi no. Chay tuy khong manh nhung tien nghi, ngoi thoai Mai hon innova nhieu. Chay cap roi Len innova chay cu nhu dang lai xe ban tai. Con noi ve may lanh thi chua ai Len xe cap Che may lanh nong ca. Um co the hang ghe thu ba khi moi vao xe thi nong khi chay 15 phut thi kong nong nua. Du xe 7 cho nhung suot 2 nam cho 7 nguoi vai lan la cung. Nha bac nao dong nguoi thi mua xe du 7 cho cho no tu te nhu Previa, odyssey, .. ma di ghe cap chi la ghe sub ngoi ko thoai Mai, nen ko goi la xe 7 cho.

diem che cap la tinh on dinh cua cam bien kong duoc cao, dung khoan 30.000km la co hieu tuong nao loi phan thay cam bien o banh xe.

Bác chỉ được cái nói đúng.

Tuy nhiên, thị trường là thị trường bác à, mọi người chê Cap ở chỗ cái nó không có, nhưng ít người tự hỏi, nếu có nó thì nó mang lại gì cho người mua. Ngay cả ai cũng chê cap chỉ có 1 dàn lạnh nhưng ít ai để ý là nó có hai cửa gió ở dưới ghế của tài và ghế phụ. Cái này thì thường hay để đồ hay để chân (hay tệ hơn là lót sàn) che bít lại.

• Like
Reactions: Ganeskoto
Hạng B2
15/9/10
241
601
93
Bác phân tích kỹ quá! Nhưng bác mới chỉ so sánh với Santa Fe, trong khi đối thủ chính của Cap thì ... đông như quân Nguyên!
Dàn lạnh riêng độc lập cho băng sau có thể không cần, nhưng 2 họng gió cho băng sau thì rất cần (phía sau hộp tì tay hoặc trên trần) bởi vì không gian cabin của Cap lớn hơn nhiều so với Sedan nên nếu đợi băng sau lạnh như băng trước thì hơi lâu.

Thực ra Cap nó có họng gió cho băng sau nằm ở dưới ghế tài và phụ đó bác. Nó là hai cái ống nằm sát sàn xe luôn. Nên muốn cho mát bác đừng có bít nó lại và chuyển cho gió thổi vừa ở chân vừa ở đầu.
Em thấy thằng Cap làm vậy có cái hay nhưng cũng có cái dở. Hay là ở chỗ gắn nó ở dưới chân thì sẽ làm lạnh từ dưới lên trên, tránh sốc cho người ngồi sau và tăng hiệu suất (khí lạnh lúc nào cũng nặng hơn khí nóng, nên khi ở dưới chân bị lạnh thì khí nóng sẽ có xu thế thoát ra cửa nếu các bác chịu khó hé cửa chút). Cái dở của thiết kế này là Không cho người ngồi sau điều chỉnh được gió, mất cảm giác gió lạnh phà vào người ... và dễ bị thúi mùi giày, đất (nhất là ở Việt Nam). Và càng dở hơn cho mấy bác GM (tệ nhất là mấy bác Sale, không hề chịu khó tìm hiểu về chiếc xe mà mình bán) la không Maketing cái này nên thường bị dìm hàng.
Cái cửa gió này có ghi trong sách hướng dẫn sử dụng, ở chương 4.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: CAP51
Hạng B2
15/9/10
241
601
93
Dạ ko có bác ... Chỉ tức cái từ lúc bắt đầu lấy xe sale dạ dạ vân vân cái gì cũng ok đòi quà tặng cái gì cũng hứa cho hết đến lúc giao xe xong một cái là coi như ko quen biết luôn .... Quà tặng cũng hứa dần theo thời gian ... Ức nhất là cái quyển sách hướng dẫn sữ dụng xe chạy mãi đến 15k km rồi đòi gần chục lần đến giờ mấy cái nút trong xe cũng chưa biết hết tác dụng của nó nữa nản chẳng muốn đòi luôn ... Lần đầu tiên , Tự nhiên bữa có nhân viên nào bên đại lý gọi e lên bảo dưỡng e tức quá chưởi cho trận về cái quyển sách hdsd e đòi điện ra ngoài GM HN cái lại bắt đầu hứa với e nữa lần này e lên mà ko có e quậy ra ngoài kia thật .... Mẹ cái xe đã từng có tiếng một thời rồi lại bị tai tiếng rồi giờ đến cách chăm sóc khách hàng của Đại Lý như thế nữa biểu sao bán chạy nỗi ... Đang gom góp làm con 4 chổ nữa nhưng sẽ loại GM ra .... "

Em không có Catalogue cuốn nhưng xin tặng bác Cuốn Hướng dẫn sử dụng dạng file pdf này. (Em cũng lấy của ai đó trên mạng nhưng em không nhớ)
http://www.fshare.vn/file/B7R3HGWN41/

• Like
Reactions: lexus_460