Hạng D
3/2/17
3.545
4.544
113
Bài viết khá khách quan, nhưng còn thiếu hơi nhiều về khả năng vận hành (cái này quan trọng nhất)
Vd như hệ thống treo, khả năng cách âm, động cơ hộp số??

• Like
Reactions: MRBEAN21
Hạng D
2/5/16
1.909
1.858
143
Xe Âu, Mỹ hầu hết chỉ khoá người ngoài, còn ở trong mở ra do họ quan niệm cần thoát hiểm khi gặp tai nạn, sự cố.
Để tránh trẻ em tự ý mở cửa thì có chức năng khoá trẻ em bên cạnh cửa sau, dùng tuavit hoặc chìa khoá xoay cái núm như cúc áo.
Nhà em không ngại trẻ con tự ý mở cửa bởi lên xe phải thắt dây an toàn và em dạy con những gì không được phép.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
29/2/20
5
2
0
34
Quận 9
Bác Nam là chủ xe thì những rì viêu là đáng tin rồi
  • bác chủ xe nói rì-viêu xe đi được 3008km thì nên cho 1 bức ảnh ODO thể hiện (để vui)
  • hàng ghế sau sử dụng 90% là quá đạt. Tôi chắc không nhiều xe đạt được mức sử dụng như vậy
  • Tôi đã dùng vài chiếc xe, chưa thấy xe nào có nút khóa trẻ em cửa sau ở ghế lái. Chỉ có nút chốt các cửa. Chốt này không phải khóa. Khi chốt, người ngoài không mở được, người trong mở bình thường kể cả khi xe chạy. Còn khóa trẻ em là người trong không mở được, người ngoài thì mở được. Đó là cái lẫy chỉ gạt khi mở cửa xe. Vậy nếu có trẻ em ngồi sau bên nào thì nên khóa bên đó, đồng thời chốt cửa khi xe chạy, để trong không mở được, ngoài cũng không mở được. Tôi thì không nghĩ rằng Peugeot làm thiếu lẫy khóa trẻ em ở các cửa vì đây là cái cơ bản tiêu chuẩn phải có, ở tất cả xe. Các bác nào đã dùng xe Peugeot vui lòng xác định lại giùm.
Chúc bác chủ xe nhiều hạnh phúc với gia đình trên những cung đường an toàn và chiếc xe mình yêu thích
Xe mazda 2 của em có khoá trẻ em nha bác. Lúc đi đến tốc độ đủ là nó tự động khoá và bên trong lẫn bên ngoài đều không mở được , kể cả ghế phụ, chỉ có ghế tài mới mở được. Cái này của md2 e đánh giá rất tiện luôn :)

• Like
Reactions: Namquatructuyen
NXT confirmed
Hạng B1
30/8/19
67
79
18
Bác Nam là chủ xe thì những rì viêu là đáng tin rồi
  • bác chủ xe nói rì-viêu xe đi được 3008km thì nên cho 1 bức ảnh ODO thể hiện (để vui)
  • hàng ghế sau sử dụng 90% là quá đạt. Tôi chắc không nhiều xe đạt được mức sử dụng như vậy
  • Tôi đã dùng vài chiếc xe, chưa thấy xe nào có nút khóa trẻ em cửa sau ở ghế lái. Chỉ có nút chốt các cửa. Chốt này không phải khóa. Khi chốt, người ngoài không mở được, người trong mở bình thường kể cả khi xe chạy. Còn khóa trẻ em là người trong không mở được, người ngoài thì mở được. Đó là cái lẫy chỉ gạt khi mở cửa xe. Vậy nếu có trẻ em ngồi sau bên nào thì nên khóa bên đó, đồng thời chốt cửa khi xe chạy, để trong không mở được, ngoài cũng không mở được. Tôi thì không nghĩ rằng Peugeot làm thiếu lẫy khóa trẻ em ở các cửa vì đây là cái cơ bản tiêu chuẩn phải có, ở tất cả xe. Các bác nào đã dùng xe Peugeot vui lòng xác định lại giùm.
Chúc bác chủ xe nhiều hạnh phúc với gia đình trên những cung đường an toàn và chiếc xe mình yêu thích
Là do bác chưa gặp xe có nút lock trẻ em trên chỗ cửa tài thôi. Xe mình có sẵn.

NXT confirmed
Hạng B1
30/8/19
67
79
18
Bài viết khá khách quan, nhưng còn thiếu hơi nhiều về khả năng vận hành (cái này quan trọng nhất)
Vd như hệ thống treo, khả năng cách âm, động cơ hộp số??
Treo dầm xoắn nên ngta k đề cập :D anh làm khó quá.

• Like
Reactions: CuongDM and namosa
Hạng B2
1/8/16
116
106
43
40
Thaco lắp xe dạo gần đây có nhiều vấn đề như lỗi thước lái Cerato, xe mối hàn và bị dột trên Seltos mới ra. Giờ thêm xe Pờ dzo tham gia vào vụ cửa sổ trời bị dột. Ôi nản thiệt

• Like
Reactions: NoFear
Hạng B2
18/7/04
316
1.533
93
Thaco lắp xe dạo gần đây có nhiều vấn đề như lỗi thước lái Cerato, xe mối hàn và bị dột trên Seltos mới ra. Giờ thêm xe Pờ dzo tham gia vào vụ cửa sổ trời bị dột. Ôi nản thiệt
Dán keo rồi mà anh

Hạng C
14/5/15
599
382
63
xe Âu Mỹ nó đâu có cái lẫy ngay đó bác chủ, muốn khóa trẻ em thì sử dụng khóa cơ thôi. Đó là tính năng an toàn để thoát hiểm khi gặp tình huống khẩn cấp. Chủ đề này trên OS bàn nát rồi