Hạng B2
10/8/06
244
57
28
33
google.com.vn
RE: Đánh giá Suzuki Vitara VN

nhà em thì đi gần 1 năm rồi,ngày nào cũng chạy đi làm mà vẫn êm ru à,với lại nó là loại SUV cỡ nhỏ nên hệ thống treo bắt buộc phải cứng hơn mấy con 4 chỗ

Tập Lái
4/6/05
15
0
0
www.fpt.vn

Dưới 17k là giá hợp lý rồi, nếu là cho 1 gia đình nhỏ 2-4 người. Đi trong TP vừa gọn, vừa tiện đỡ phải trông xe lo mất đồ, xăng ăn ít hơn Jolie 20%, lội nước thì vô địch. Còn khoản máy yếu thì chỉ khi ra đường trường lo đua tốc độ mới phải ái ngại chút thôi !

Hạng B2
16/10/06
457
1
16

Trích đoạn: i love SUVs

Nhiều xe Vitara bị cót két do khung và thân xe lắp lệch ngay từ trong nhà máy, rất khó chịu đấy các bác ạ.

Chính xác 100%! Tôi đã mất hàng tháng cùng với ông bạn có xe này tìm xem tại sao nó cứ cót két như thế. Sau mới biết là do lắp lệch, không thể khắc phục đuợc!

Hạng B2
3/7/05
235
773
93

Thích thì mua thôi , giá cả mà ok vừa túi tiền thì mang con xe về , 1đời mình 3đời nó mà,
sử dụng đã rồi thì bán mua em hay hơn nếu bác có khả năng, quan trọng là bác mua xe để đi và để làm gì nữa...., miễn sao mang lại sự tiện dụng và mang lại lợi nhuận cho bác la ok rồi

Hạng B2
16/10/06
457
1
16

Trích đoạn: agusta_mv117

nhà em thì đi gần 1 năm rồi,ngày nào cũng chạy đi làm mà vẫn êm ru à

Chắc bác là cán bộ cấp cao trong Quân đội, truớc khi mua Vitara đuợc nhà nuớc cho xe đưa đón bằng U-oat nên sang Vitara thấy êm ru à. Tôi chỉ chạy nó tuyến Hà nội - Hạ long, đuờng tuyệt ngon mà phải nghỉ đến 3- 4 lần mới chịu đuợc. Lại còn có cả giàn hợp xuớng cót-két nữa chứ.

Nhưng cũng không sao bác nhỉ, bác còn hơn tôi: Chưa có xe đây.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.244
113
www.phindeli.com

Xe Vit nếu bơm bánh xe đúng hướng dẫn của xe (1.6 Bar) thì chạy rất êm. Nhưng nhiều bác không để ý, các chú bơm xe cứ tự động bơm theo thói quen 2 - 2.5 Bar thì chạy rất xóc, và khó chịu là đúng.
Về tiếng cót két thì có lẽ tùy xe, xe của tôi chạy 3 năm rồi mà kô cót két gì cả ....:D

Hạng B2
10/2/06
191
4
18
47
Hà Nội
phigia.com

Trích đoạn: tuando
Xe Vit nếu bơm bánh xe đúng hướng dẫn của xe (1.6 Bar) thì chạy rất êm. Nhưng nhiều bác không để ý, các chú bơm xe cứ tự động bơm theo thói quen 2 - 2.5 Bar thì chạy rất xóc, và khó chịu là đúng.
Bác Tuando nói đúng đấy. Lốp của VIT cứ 1,6kg là đi êm ru ngay. Xe này giảm xóc hơi cưng, nếu đi đủ tải sẽ rất đầm. Còn nếu bác đi 1 mình thì có khi... tranh thủ mua thêm bao gạo cho vợ cả lại hay bác nhỉ?

Hạng B2
18/7/04
275
4
18
Hà nội

Tiếng cót két này đã có bác bị và đã nêu cách sửa mà. Do cái trụ sắt phía trong đệm cao su giữa khung và sàn xe dài hơn vòng cao su đệm phía ngoài nên nó cọ vào khung xe gây tiếng cót két. Mang ra gara cắt bớt cái trụ sắt đi bắt lại là OK. Tôi nhớ là đã có bài về vấn đề này, các bác tìm lại xem sao.
Trích đoạn: khunglong

Trích đoạn: i love SUVs

Nhiều xe Vitara bị cót két do khung và thân xe lắp lệch ngay từ trong nhà máy, rất khó chịu đấy các bác ạ.

Chính xác 100%! Tôi đã mất hàng tháng cùng với ông bạn có xe này tìm xem tại sao nó cứ cót két như thế. Sau mới biết là do lắp lệch, không thể khắc phục đuợc!

Hạng B2
11/11/05
235
39
28
51

Con này xấu quá, nên chờ con Grand vitara được sx ở VN

Hạng B2
16/10/06
457
1
16

Trích đoạn: pleluu

Tiếng cót két này đã có bác bị và đã nêu cách sửa mà. Do cái trụ sắt phía trong đệm cao su giữa khung và sàn xe dài hơn vòng cao su đệm phía ngoài nên nó cọ vào khung xe gây tiếng cót két. Mang ra gara cắt bớt cái trụ sắt đi bắt lại là OK. Tôi nhớ là đã có bài về vấn đề này, các bác tìm lại xem sao.

Cảm ơn bác, tôi phải báo cho ông bạn tôi cái vụ này (ở tận Quảng Ninh nên chắc không biết)

Vậy là ngoài xấu và xóc ra thì Vit không có vấn đề gì nghiêm trọng cả.