Tập Lái
8/11/16
13
5
3
Xin lỗi trước mấy thầy dạy lái xe chân chính nha. Phần lớn thầy dạy lái xe hiện nay dạy chẳng ra gì,chẳng có tư cách và trách nhiệm đúng với một người giáo viên dạy nghề. Phần lớn trong họ nghĩ cách làm sao kiếm tiền thật nhiều từ chính những học viên của mình. Chẳng đúng tư cách của 1 người thầy giáo. Như cố tình giấu nghề để học viên phải tự tăng thêm giờ bổ túc tay lái,đi trể giờ,cắt bớt giờ thực hành của học viên,chửi bới hù dọa học viên... rất nhiều điều nữa không thể kể ra hết. Ví dụ như em học lái xe ở chi nhánh thành công khánh hội q4 phải đổi 3 người thầy. Người thứ1 hẹn thứ 4 đi học tới thứ 3 thầy kiếm kèo thơm hơn hủy,không dạy hẹn bữa khác,bữa khác hủy tiếp,2 tháng học đúng 1 buổi duy nhất nên phải đổi người. Người thứ 2 đi trễ ,1 buổi học thực hành 3h mà ông tới trể 1h nên chỉ học lái được 2h(chẵng được bù giờ đi trễ) nên đổi tiếp. Người thứ 3 dạy qua loa cho có ( giấu nghề),gợi ý với học viên tăng giờ thực hành 400 ngàn/1h. Mình cũng bó tay !!!
Mình cũng họ ở TC q4 nhưng th thi rất đúng giờ kg bớt xén j hết.

Hạng B2
30/12/10
492
337
63
56
Sẵn đây bác cho e hỏi bổ túc lái ngoài đường phí ra sao. Em có bằng lại gần năm rồi nhưng ít ngoài đường nhiều. Giờ cần luyện thêm ngoài đường để rành chút.
Gọi cho mình nhé 0973991116.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
30/12/10
492
337
63
56
Xin lỗi trước mấy thầy dạy lái xe chân chính nha. Phần lớn thầy dạy lái xe hiện nay dạy chẳng ra gì,chẳng có tư cách và trách nhiệm đúng với một người giáo viên dạy nghề. Phần lớn trong họ nghĩ cách làm sao kiếm tiền thật nhiều từ chính những học viên của mình. Chẳng đúng tư cách của 1 người thầy giáo. Như cố tình giấu nghề để học viên phải tự tăng thêm giờ bổ túc tay lái,đi trể giờ,cắt bớt giờ thực hành của học viên,chửi bới hù dọa học viên... rất nhiều điều nữa không thể kể ra hết. Ví dụ như em học lái xe ở chi nhánh thành công khánh hội q4 phải đổi 3 người thầy. Người thứ1 hẹn thứ 4 đi học tới thứ 3 thầy kiếm kèo thơm hơn hủy,không dạy hẹn bữa khác,bữa khác hủy tiếp,2 tháng học đúng 1 buổi duy nhất nên phải đổi người. Người thứ 2 đi trễ ,1 buổi học thực hành 3h mà ông tới trể 1h nên chỉ học lái được 2h(chẵng được bù giờ đi trễ) nên đổi tiếp. Người thứ 3 dạy qua loa cho có ( giấu nghề),gợi ý với học viên tăng giờ thực hành 400 ngàn/1h. Mình cũng bó tay !!!
Tôi dạy mục đích sau này khi anh em lái xe điêu luyện thì phải có người hỏi học ở đâu?
Tôi chỉ trang bị cho anh em kiến thức khi tôi học thầy Tây ở châu âu và kinh nghiệm lái xe hai chục năm.
Cung đường dài nhất là 6.000 km cả đi về từ Séc đến bờ biển TBN.
Tốc độ cao nhất 240km/h ở châu Âu, ở vn là 200 km/h xe rondo và 180km/h xe vios ở cao tốc ltgd.
Học trò chạy cao nhất là 170km/h với xe bố (kém thầy có 10km thôi).
Tôi lái mà vẫn có người chê ko biết lái xe nên anh em ko phải e ngại khi bị chê lái kém.
Kiến thức, cách thức chỉ ra để anh em thực hành đúng thao tác thôi, sau này anh em phải tự tập.
Tôi ko có nhiều thời gian cho anh em thực hành cùng, với lại tốn phí ko cần thiết của anh em nữa.
Sau khi học với tôi xong, 90% anh em tự tin ra đường, còn lại có thể thuê xe tự tập theo cách
tôi chỉ, đỡ tốn phí của anh em, tốt nhất 2 người đã từng học với tôi thuê chung 1 xe rồi lái và kiểm tra lẫn nhau xem thao tác đúng chưa? Nếu muốn hỏi thêm đt tôi sẽ chỉ thêm.
Nội dung tôi dạy như sau:
1/ tư thế ngồi, chỉnh gương, tập xoa volang.
2/ Căn phải, trái, cặp lề, cua tròn đều.
3/Cách phanh nhẹ nhàng, đánh lái ko gấp tránh cho người đi cùng say xe.
4/ quay đầu 3 phương pháp, lợi dụng thế đường (tránh cản đường xe khác).
5/Lùi 2 phương pháp (đạt tốc độ lùi tối thiểu 30km/h)
6/ tiến, lùi hình sin.
7/Tiến, lùi đè vạch tài, phụ.
8/ chạy cao tốc ít nhất đạt 120km/h.
Tùy anh em mà tôi có thể dợt lâu hay mau cho mỗi động tác.
Nếu chuẩn bị ôm xe chạy cho công ty thì tôi phải thực hành ok luôn, hơi lâu tổng cộng khoảng 3 giờ. Cậu này là lâu nhất, nhận xe chưa em?

Hạng B2
13/9/16
366
744
93
41
Thi thì phải 2 tay. Barem nó vậy.
Còn đi thực tế thì chỉ 1 tay thôi anh em.
chít cha, em thi cũng vần 1 tay bác ạ.

mà bác cho em hỏi , 250k / giờ là bao xe luôn hay sao bác? vì thật ra ai cũng nên thực tập kĩ thế này trước khi ra đường.

• Like
Reactions: hoangnghidung
Hạng B2
30/12/10
492
337
63
56
chít cha, em thi cũng vần 1 tay bác ạ.

mà bác cho em hỏi , 250k / giờ là bao xe luôn hay sao bác? vì thật ra ai cũng nên thực tập kĩ thế này trước khi ra đường.
Đúng em. Xe rondo 7 chỗ mới thì 300

• Like
Reactions: vudoan