Hạng D
8/4/12
2.335
7.311
113
Vụ xếp cỡ trên thế giới có vẻ nó cũng hơi rối hả bác.
Cỡ lớn phổ thông Avalon là 4,978 mét.
Vậy cỡ lớn phổ thông bằng với series 5 cũng 4,9 mét.
Còn cỡ 5,2 mét của S thì lại là cỡ lớn khác?
Cỡ trung phổ thông 4,8-4,9 vậy thì sát rạt cỡ lớn.
Rối còn hơn canh hẹ bác ạ. Mà rối nhất là ông toy, như bác @phuquy đề cập bên trên ấy. Con avalon kích thước như con ES, chỉ biết là nó hơn cam 1 phân khúc chứ ko biết nhét nó vào đâu :)
Ở xứ mình tạm phân:
Cỡ trung phổ thông: cam, cọt
Cở lớn phổ thông: hiếm thấy, thấy có avalon
Cở trung hạng sang: E, 5, ES
Cở lớn hạng sang: S, 7, LS
Còn giờ mà mổ xẻ kích thước từng dòng ra thì rối não lắm luôn á bác :D

• Like
Reactions: Perenco
Hạng B2
28/7/13
407
695
93
14
Camry đâu phải sedan cỡ lớn. Mod có nhầm lẫn gì ko?

Hạng D
8/4/12
2.335
7.311
113
Phán bác chuẩn thiệt chứ.
Đúng thật Toyota toàn đẻ ra những chiếc xe lỡ cỡ !!!
Rồi bán với giá đáng sợ !!
Chiến lược á bác, nhỏ hơn 1 chút, tiết kiệm đc mớ chi phí vật liệu, tập trung vào giá trị "cốt lõi" và bán giá cao hơn đối thủ :D

• Haha
Hạng B1
26/7/22
77
67
18
29
Cái gầm nó nhìn thấp tè, sợ đi đường mưa nước lọt vô khoang máy ko?

Hạng D
15/11/13
3.828
4.645
113
Chiến lược á bác, nhỏ hơn 1 chút, tiết kiệm đc mớ chi phí vật liệu, tập trung vào giá trị "cốt lõi" và bán giá cao hơn đối thủ :D
Duy chỉ có thị trường ta bán giá khó hiểu thôi chứ Lexus ở thị trường Bắc Mỹ chủ yếu cạnh tranh về giá. Ví dụ như RX bán chạy nhất phân khúc xưa tới giờ lí do là vì nó tự cho nó là phân khúc GLE, X5, Q7 nhưng giá rẻ hơn kha khá. Tuy nhiên thực chất thì nó chỉ rộng hơn GLC tí xíu do ăn gian phần cản trước và sau rất bè ra phía trước.
Nhìn hình này có thể thấy rõ trụ C của RX cố tình kéo dài ra thực chất đó là không gian "chết", không thể so được với GLE, chỉ rộng hơn GLC tí xíu
Đánh giá Toyota Camry 2022: Chiếc sedan vẹn toàn

• Like
Reactions: ninomax and Perenco
Hạng F
3/10/15
9.729
11.965
113
Rối còn hơn canh hẹ bác ạ. Mà rối nhất là ông toy, như bác @phuquy đề cập bên trên ấy. Con avalon kích thước như con ES, chỉ biết là nó hơn cam 1 phân khúc chứ ko biết nhét nó vào đâu :)
Ở xứ mình tạm phân:
Cỡ trung phổ thông: cam, cọt
Cở lớn phổ thông: hiếm thấy, thấy có avalon
Cở trung hạng sang: E, 5, ES
Cở lớn hạng sang: S, 7, LS
Còn giờ mà mổ xẻ kích thước từng dòng ra thì rối não lắm luôn á bác :D
Duy chỉ có thị trường ta bán giá khó hiểu thôi chứ Lexus ở thị trường Bắc Mỹ chủ yếu cạnh tranh về giá. Ví dụ như RX bán chạy nhất phân khúc xưa tới giờ lí do là vì nó tự cho nó là phân khúc GLE, X5, Q7 nhưng giá rẻ hơn kha khá. Tuy nhiên thực chất thì nó chỉ rộng hơn GLC tí xíu do ăn gian phần cản trước và sau rất bè ra phía trước.
Nhìn hình này có thể thấy rõ trụ C của RX cố tình kéo dài ra thực chất đó là không gian "chết", không thể so được với GLE, chỉ rộng hơn GLC tí xíu
View attachment 2757957
2 bác xếp cỡ ổn ghê.
Kích cỡ nó ảnh hưởng đến cái giá trong thế giới xe.
2 bác bóc mẽ được Toyota đi lận kích cỡ để bào tiền.
Ôi hết xe sedan cỡ lớn tuyệt vời, giờ đến chiếc sedan vẹn toàn,...
Không có gì để phàn nàn nếu không có mức giá ác chiến này

• Like
Reactions: ninomax
Hạng B2
21/10/15
281
939
93
35
Chờ con 2023 ra xem sao, đời này táp lô uốn lượn cách điệu nhìn quê, kém sang.

Hạng C
3/3/14
733
872
93
Vụ xếp cỡ trên thế giới có vẻ nó cũng hơi rối hả bác.
Cỡ lớn phổ thông Avalon là 4,978 mét.
Vậy cỡ lớn phổ thông bằng với series 5 cũng 4,9 mét.
Còn cỡ 5,2 mét của S thì lại là cỡ lớn khác?
Cỡ trung phổ thông 4,8-4,9 vậy thì sát rạt cỡ lớn.
khác nhau hệ quy chiếu mà bác, bản thân cái từ "phổ thông" và "hạng sang" nó cũng khác nhau rồi. Thường thì phân khúc của hạng sang sẽ cao hơn 1 cấp xe phổ thông cùng tên hạng (ví dụ 3-series/C-Class/A4 là hạng sang cỡ nhỏ, kích thước tương đương với hạng trung phổ thông là Camry, Accord, Teana/Altima, Mondeo...hay như con 5-series/E-Class/A6 là hạng sang cỡ trung thì tương đương với Avalon, Maxima... là xe phổ thông cỡ lớn).

• Like