Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
Bay Area ,Norh California, USA
Bác nói em mới biết đó :) , em thắc mắc 1 điều tại sao ở VN ko có cơ quan nào kiểm tra chất lượng khi xe xuất xưởng . Giống như Mỹ trước khi ra mắt lấy xe đâm vô tường test thử độ cứng và Airbag còn VN thì ra mắt vác xe ra đường cho khách test thử mà chính khách hàng là Vật Thí Nghiệm .
Vn không có nhân lực, vật lực thì thử nghiệm bằng niềm tin sao bác ? Mỹ có cơ quan kiểm định đô an toàn xe là IIHS kiêm định và đánh giá , chấm điểm độ an toàn xe hằng năm, ho có hẳn cả bộ tiêu chuẩn an toàn cập nhật sửa đổi hằng năm .Nên dân Mỹ lái xe đập hộp ra khỏi dealer là chỉ cần mua bảo hiểm là chạy vi vu vì xe đã được kiểm định theo hiệu xe/ đời xe/năm sx còn bên vn phải dem xe mới mua đi kiểm định thì kiểm định cai gì nhỉ, tôi cóc hiểu ?

Hạng D
13/3/11
1.497
378
83
Vn không có nhân lực, vật lực thì thử nghiệm bằng niềm tin sao bác ? Mỹ có cơ quan kiểm định đô an toàn xe là IIHS kiêm định và đánh giá , chấm điểm độ an toàn xe hằng năm, ho có hẳn cả bộ tiêu chuẩn an toàn cập nhật sửa đổi hằng năm .Nên dân Mỹ lái xe đập hộp ra khỏi dealer là chỉ cần mua bảo hiểm là chạy vi vu vì xe đã được kiểm định theo hiệu xe/ đời xe/năm sx còn bên vn phải dem xe mới mua đi kiểm định thì kiểm định cai gì nhỉ, tôi cóc hiểu ?
Mạng người ở VN rẻ mạt , bọn nó suy nghĩ như vậy ... Tiền đầy túi là đc tụi mày sống hay ko kệ tụi mày :) . Mấy vụ Fortuner vừa rồi bọn nó tranh thủ đi Lobby kí mấy cái An toàn Giao Thông này nọ , còn sau vụ Innova chở Hàn Quốc thì bao luôn XXX đi du lịch nước ngoài nghỉ dưỡng 5 ngày 5 đêm :)