Anh em đang sử dụng loại kết nối nào

• Total voters
    49
Tập Lái
22/9/18
14
32
0
39
'Original screen car does not supported, this product only works with Android system screen.' loại này là loại 1, chỉ hỗ trợ đầu chạy Android thôi nhé, còn muốn dùng với đầu điều khiển của xe thì phải mua loại này https://shopee.vn/product/250387966/6828130170 với điều kiện là xe bạn nằm trong danh sách thiết bị hỗ trợ

• Like
Reactions: STF19
Hạng D
29/7/16
1.573
388
93
49
Mình nhớ Thêm màn hình Android auto Là có tất cả cụ ợh...!!!
Ps: cụ rất chịu khó tổng hợp các món trước khi Android auto có mặt...!!!

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.581
22.195
113
Pháp
Đúng, nhưng tuỳ theo nhà sản xuất, có thể có dây, có thể có qua cổng bluetooth hay cả 2, có thể kết nối DVD, có thể qua SDCARD, không cần qua thẻ nhớ bản đồ(hay phải qua thẻ nhớ như kiểu vietmap, phải cập nhật thường xuyên) và cái quang trọng là đồng bộ cùng với các chức năng trên xe ngay cả check engine, bánh lốp, máy xe.

Thân!

Hạng B2
20/1/17
411
471
63
4. Mua xe tích hợp sẵn CarPlay hoặc Android Auto không dây

Hiện nay các dòng xe sang mới như bmw đều hỗ trợ CarPlay hoặc Android Auto không dây nên không cần phải cắm phụ kiện lằng nhằng

[/QUOTE]

BMW hiện tại chỉ hỗ trợ wireless CarPlay và Android Mirror (không cảm ứng), chưa có Android Auto nha, BMW hẹn tháng 7-2020 mới có Android Auto nha Bác.
https://www.press.bmwgroup.com/glob...ireless-integration-from-mid-2020?language=en

Attachments

Tập Lái
23/3/16
23
38
23
36
mấy cái gắn thêm này có tích hợp với hệ thống của xe như điều khiển máy lạnh, camera lùi này nọ không bạn.
Bình thường hết bác nhé, mọi phím trên vô lăng hay điều khiển máy lạnh hoạt động bình thường

• Like
Reactions: Doraemon1984
Tập Lái
22/9/18
14
32
0
39
4. Mua xe tích hợp sẵn CarPlay hoặc Android Auto không dây

Hiện nay các dòng xe sang mới như bmw đều hỗ trợ CarPlay hoặc Android Auto không dây nên không cần phải cắm phụ kiện lằng nhằng

BMW hiện tại chỉ hỗ trợ wireless CarPlay và Android Mirror (không cảm ứng), chưa có Android Auto nha, BMW hẹn tháng 7-2020 mới có Android Auto nha Bác.
https://www.press.bmwgroup.com/glob...ireless-integration-from-mid-2020?language=en
[/QUOTE]
Cảm ơn bác, đã cập nhật lại bài viết

Hạng C
5/7/13
844
599
113
2.c Android Auto:

Chưa dùng nên chưa biết, nhờ anh em bổ sung, nhưng mà chắc chắn ngon hơn CarPlay ở chỗ hỗ trợ google assistant tiếng việt.

Cái này rất tiện!
Không cần mua them ĐT. Lên xe cắm ĐT (mình xài ĐT có USB type C nên rất dễ cắm, không cần kiểm tra đầu USB). Mọi chuyện kết nối để 'chúng nó' tự lo!
Sau đó, mở GMaps hay app gì khác… và sử dung như trên ĐT. GMaps thì có dẫn đường luôn, có thể ra lệnh bang tiếng Việt (VD: số 1 Lạc Long Quân; sẽ kết nối và dẫn đường luôn). Thậm chí còn báo rẽ trước khoảng vài tram mét trên cả đồng hồ công-tơ-mét!

Hạng D
25/6/16
2.126
1.832
113
Xe e mazda3 2016 giờ có mua thêm thiết bị gì để xài đc androi auto k ạ. Mua thêm rồi gắn cáp thôi í
Xe Bác không trang bị thì phải mua bộ chuyển đổi (hình dưới dành cho một số dòng Mazda), cục đó ngay chổ cắm USB trên xe đó Bác, giá khoảng 5 chai, thay cục đó vào bộ của xe và cài đặt chương trình. Nhưng khi dùng phải có ĐT dùng hệ điều hành Android kết nối để hoạt động, Hay apple carplay thì cần IPhone.
Em nghĩ gắn vừa đắt vừa không dùng mấy, bỏ khoảng 5 chai thay luôn dvd android, trang bị 1 sim Data thì có “cả TG trong xe của bạn”, tất nhiên dvd tuỳ cấu hình và thương hiệu và mặt dưỡng nên giá khác nhau.
Đánh giá ưu nhược điểm các loại kết nối với điện thoại trên ôtô

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
25/6/16
2.126
1.832
113
Em đồng ý với quan điểm của Bác.
Trang bị DVD android và cái Sim data là ok nhất.

• Like
Reactions: Theonly