Tập Lái
10/9/12
47
16
8
Xin phép các bác ngoài lề chút nhé.
Em dị ứng với bọn pháp và trung quốc, hỏi em thù thằng nào hơn thì em thù thằng chó Pháp hơn vì sao lại thù vì em thấy thằng giặc phương bắc xâm lược Việt Nam 1000 năm chưa bằng thằng chó pháp đô hộ mình 100 năm nó vơ vét tại nguyên, dùng chính sách ngu dân...những năm tháng đen tối nhất của dân tộc VN là những năm tháng chó pháp xâm lược nước Việt.
Em không dùng đồ của Pháp.

Minh xin chia buon ve kien thuc hieu biet cua ban ...:) vi minh biet ban tu trong rung moi len TP dc goi la ((SAIGON)) nhe ban ...

Hạng B2
27/10/17
214
199
43
TP. Hồ Chí Minh
Bác cho em tham khảo con Cam nào đọc được biển báo KDC với tốc độ với, em là em thích rồi đó
Hồi trước em xài webvision s8 hiển tốc độ giới hạn, báo KDC, qua cầu, hầm, nhắc bật đèn, cảnh báo lấn làn... , giọng nói tiếng việt rên bao to. xài lâu quen đường em tháo ko xai nữa, để đi đâu xa gắn lên cảnh báo thôi. Mấy con cam dòng cao hơn màn hình to như cái tablet to chảng nhìn bao sướng

• Like
Reactions: btpaul and copycon
Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Hồi trước em xài webvision s8 hiển tốc độ giới hạn, báo KDC, qua cầu, hầm, nhắc bật đèn, cảnh báo lấn làn... , giọng nói tiếng việt rên bao to. xài lâu quen đường em tháo ko xai nữa, để đi đâu xa gắn lên cảnh báo thôi. Mấy con cam dòng cao hơn màn hình to như cái tablet to chảng nhìn bao sướng
Theo em biết là nó theo database của dẫn đường Navitel bác ơi không phải đọc được biển báo đâu (giống vietmap thôi), Chứ thằng peugeot này là đọc bản báo trên đường

• Like
Reactions: btpaul
Hạng B1
9/1/10
68
23
8
39
HCM
Theo em biết là nó theo database của dẫn đường Navitel bác ơi không phải đọc được biển báo đâu (giống vietmap thôi), Chứ thằng peugeot này là đọc bản báo trên đường

Peugeot đọc được các biển tốc độ, hết giới hạn tốc độ theo biển chuẩn quốc tế, còn biển KDC thì nó chịu haaaa :D

• Like
Hạng B2
15/5/15
117
59
28
Thu Dau Mot, Binh Duong
Mỗi con, mỗi dòng xe có ưu và nhược điểm riêng, mình cũng đang quan tâm em này mà k đủ lúa, mua xe gầm cao cho an toàn chút chứ mùa mưa miền nam ngập cái là bỏ xe đổi mưa về ..

Hạng D
25/11/09
1.991
30
48
Bác nói đúng, bản thân mình đang chạy mazda 3 hatchback 2018, đang tìm hiểu để đổi qua 5008 nhưng đọc xong mấy cái nhược điểm trên thì dẹp bỏ ngay và luôn ý định mua. Giá hơn 1ty5 lăn bánh mà có những cái nhược điểm mức cơ bản vậy ko chấp nhận dc
Bác chủ chạy xe này hơn 2000km mà nói là ko có auto lock à. Nó bị tắt đi đấy.
Bác nhấn và giữ 3s nút khóa trên xe sẽ active auto lock nhé
Em đang chạy 3008FL nhưng cũng đủ quá hài lòng.

• Like
Hạng B2
19/11/16
218
144
43
Đồng Nai
Em có test drive 5008 này rồi. Đoạn cao tốc long thành. 120km ko thấy tiếng gió và ồn từ lốp. Lúc test ko xài loa. Quạt điều hoà hơi lớn. Tiếng động cơ khi đứng ở ngoài nghe hơi lớn. Có cửa sổ trời, đậu buổi trưa thì fai nóng thôi, dù đã kéo tấm che nóc của xe. Dán film cửa sổ trời là điều hiển nhiên rồi.
Tiếng hơi lớn khi đứng ở ngoài nghe ko phải là tiếng động cơ mà là tiếng quạt gió, muốn kiểm tra tại chỗ cũng dễ thôi mở cửa vặn điều hòa cho công suất nhỏ lại rồi ra nghe lại

• Like
Reactions: useless
Hạng B2
1/8/15
228
136
43
37
Tiếng hơi lớn khi đứng ở ngoài nghe ko phải là tiếng động cơ mà là tiếng quạt gió, muốn kiểm tra tại chỗ cũng dễ thôi mở cửa vặn điều hòa cho công suất nhỏ lại rồi ra nghe lại
Cảm ơn bác. Để em tìm xe khác check lại cái này. lúc đầu test xe em tưởng nó máy dầu luôn cơ, vì nó kêu hơi lớn. Nếu thuận lợi, đầu tháng em cũng qua peugeot pmh hốt 1 em.

• Like